Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgao wa Umeme wawa kero Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Oct 18, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280


    [​IMG]
    Monday, October 12, 2009 7:53 PM
    MGAO wa umeme wa zaidi ya saa 14 kwa siku katika kila kona ya jiji ya Dar es Salaam, ulioanza wiki iliyopita nchi nzima, umekuwa ni kero na kuwasababishia watu kuingia hasara katika shughuli zao za kila siku. Kufuatia mgao huo wakazi wa jiji hilo wamekuwa na hali ya kuingia na hali ya mashaka kuhusu mgao huo unaokuwa kero katika jiji hilo.

    Hali hiyo imedaiwa kuwa ni mchongo uliochongwa na wenye nyadhifa ili kuifanya Serikali, Bunge na Watanzania wote walazimike kukubaliana na uamuzi wa kununuliwa kwa mitambo ya kuzalisha umeme ya Kampuni ya Dowans, ambayo ni mbadala wa kampuni tata ya kuzalisha umeme ya Richmond.

    Hayo yanahisiwa kwa kuwa hadi kufika sasa Serikali haijawa na mikakati madhubuti ya kuondoa tatizo hilo la umeme nchini ambalo linapunguza vipato vya baadhi ya watanzania kwa siku.

    Baadhi kwa wakazi wa jiji hilo na wanasheria wanasema kuwa endapo serikali ingeamua kuvalia njuga suala hilo basi tatizo hilo lingemalizika mara moja kwa kuwa Serikali yetu ina pesa nyingi sana, na kudaiwa kuwa hivi sasa inakusanya zaidi ya shilingi bilioni 250 kwa mwezi kupitia kodi.

    Na isingeshindwa kuwapatia Watanzania umeme wa uhakika kuliko hii hali iliyopo sasa wa kukaa bila umeme zaidi ya masaa 12 na kuendelea nchi nzima.

    Hata hivyo uongozi wa juu wa shirika hilo walipohijiwa kuhusiana na tuhuma hizo walikana vikali na kudai kuwa mgao huu hauhusiani hata kidogo na mitambo ya Dowans.

    Na kusema kuwa mgao huu unatokana na vyanzo vya umeme kuwa hafifu na kuzalisha umeme ambao hautoshelezi kwa kutumia nchi nzima na ndio chanzo cha mgao huo.

    Kufuatia mgao huo wananchi wameulani vikali mgao huo mana unawarudisha nyuma kimaendeleo kwa kuwa bila umeme hawawezi kuongeza kipato cha siku kutokana na shughuli zao zinaenda na umeme.

    http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=3314234&&Cat=1
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kweli mkuu mbona tutajuta kuifahamu serikali ya JK na TANESCO mwaka huu.yaani mgao ni masaa 15 daily.nimeweka kijenereta home majirani wanasema nawapigia kelele yaani ni mateso tupu
     
  3. K

    Komavu Member

    #3
    Oct 19, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15


    Hahahahah! majirani wanataka mlambe mateso wote sasa wewe unaleta
    ufahari ili uendelee kuangalia TV lazima walalamike. hehehehehe


    HAO MAJIRANI HAWAONI KAMA UMEME HAKUNA? NA KAMA UNA MAMBO YAKO
    MUHIMU YAKUFANYA NA UWEZO WA JENERETA UNAO KWANINI USIWEKE.

    Wabongo kwa lawama....
     
  4. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Yaani masaa 15 kwa siku bila umeme du, wacha tu niendelee kupiga box huku ughaibuni.
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    inaboa sana hivi hii ni hujuma au ni kitu gani ..Hawana hata aibu kuongeza mgao
     
  6. F

    Franki Member

    #6
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mapendekezo ya Zitto hamyataki, ya Mwakyembe mnayabeza...MTAJIJU!
     
  7. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yaani mgao unatuchosha, halafu siku hizi hawana ratiba maalumu wanakata tu ovyo, kuanzia saa tatu asubuh hadi 12 jion, wanakata tena saa tano usiku, wanaleta 12 asubuh saa 3 wanakata tena, yani vululuvululu
     
  8. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poleni, kazi kweli kweli hizi nchi zetu hapa kwetu tulikuwa na mgao until last week, sasa wameleta generators inabidi bills ziende juu!! hapaponi mtu!
     
  9. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ha ha haaaaaaa! Tuandamane Bei za MISHUMAA zishushwe
     
  10. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Inasikitisha sanaa..yaani karibu miaka 50 baada ya kupata uhuru ..bado umeme ni tatizo!!
     
  11. JS

    JS JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2009
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    heri yako una sehemu ya kupiga box huko ughaibuni wananchi wenzio hapa ni kutaabika tu kwa kwenda mbele
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani wanatufanya tuwa sujudie kwa sababu ni wenye nchi wametufanya wanachi hatuna la kusema bali kukubali yaishe ebu fikiria mtu anakudharau kiasi hicho hakuwekei ratiba anakatakata tuu umeme hujui lini ununue vyakula uweke kwenye fridge wengine taarifa za habari ni ndoto hatujui nini knaaendelea yaani hivi tuseme lugha gani ili utawala wa Kikwete ufahamu kwamba nchi imewashinda,aibu tena aibu tena sana,tu kama Dar es Salaam inatoa changizo kwenye pato la taifa kwa asilimia 70 wanataka nini kitokee sasa ishuke iwe asilimia mbili halafu taifa lifanyeje
    Hii serikali uji kabisa hovyo hovyo hakuna mfano
     
  13. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    yaani mchana wanakata maofisini na generator haiwezi kurun ac ofisi zote computer na vifaaa vingine, ukitoka jion ni zamu ya nyumbani.
     
  14. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Weka nani hii kaka... solar power haina kelele hiyo ila utawaumiza roho.....
     
Loading...