Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgao wa Umeme: Tatizo ni UKAME - Kikwete akihojiwa na BBC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jul 20, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280

    Rais Jakaya Kikwete, ameuzungumzia mgao wa umeme unaendelea sasa nchini kote, amesisitiza "tatizo ni ukame".

    Rais Kikwete alikuwa akizungumza kwenye mahojiano maalum na BBC akiwa nchini Afrika Kusini yaliyorushwa jioni hii na BBC Swahili.

    Rais amesisitiza, kwa vile mitambo yetu mingi inategemea nguvu za maji, hivyo tatizo la umeme limesababishwa na ukame.

    Mwandishi akahoji kuwa tangu 2006 mgawo ulipoanza, bado tuu mlikuwa mkitegemea mvua ili hali Tanzania ina rasilimali nyingi?.

    Rais alijibu kuwa "kwanza serikali haina uwezo wa kufanya mvua inyeshe" ingekuwa na uwezo wa kufanya mvua inyeshe, mabwawa yale yangejaa". baada ya 2006 hatua mbalimbali zimechukuliwa kuzalisha umeme kwa njia za gesi, makaa ya mawe hata umeme wa nguvu za upepo, lakini miradi hii yote inahitaji muda muafaka wa kuagiza mashine, akasisitiza ununuzi ewa mitambo unachukua muda, "huwezi kununua mitambo ya umeme hivi hivi tuu kama unavyoingia dukani kununua koti lako, mitambo huagizwa kwa kupeleka order kiwandani utengenezewe. hata hii mitambo inayoingizwa nchini hivi sasa, iliaagizwa toka mwaka jana.

    Rias Kikwete amewataka wanasiasa wasibeze juhudi za serikali kuwaletea umeme wa uhakika Watanzania.

    Pia Rais Kikwete, ameuhakikishia tena ulimwengu kupitia BBC kuwa serikali yake ni sikivu, kama kuna watyu wenye hoja za msingi kuhusu utatuzi wa tatizo la umeme, wasiishie tuu kulalamika, bali waje na hoja za jinsi ya kutatua tatizo hili na serikali yake itazipokea hoja hizo na kuzifanyia kazi.

    My Take.
    Japo ni kweli sababu kuu ya mgao huu wa umeme ni ukame, Tanzania would have done better by now kama tatizo lilijulikana tangu 2006, ila pia huu ni wakati kwa sisi Watanzania tuitikie mwito wa rais wetu, " Tupunguze kulalamika tuu, tuje na solutions, serikali ikizikataa ndipo tuibeze kuwa "Tuliwashauri na hamkusikia!"

    Pasco

    Update kwa hisani ya Dark City
     
  2. Glue

    Glue Senior Member

    #2
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mmmmmm!!! Safari ni ndefu sana, sijui tutafika salama?
     
  3. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Kweli Rais tunaye...Hivi mvua zisiponyesha kwa zaidi ya mwaka ndo kusema tutaishi gizani muda wote???

    Je kuna ukweli kwamba hakuna Makampuni yenye mitambo kwenye show room zao?

    Watanzania wataachaje kubeza wakati wako gizani toka 2006, wakati wajanja wanajitoa mafweza??

    Sina hata jina la kumpa mkuu wangu huyu!!
     
  4. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Excuse me!
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Glue, tutafika tuu, maadam tatizo ni ukame, hatimaye mvua zitanyesha na tatizo litakwisha, na hata zisiponyesha, hatua za kudumu za kutotegemea umeme maji, ziko njiani.
     
  6. M

    Milindi JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 802
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    nilikuwa namheshimu sana jk kwa jinsi alivyojieleza tanzania hatuna rais.tangu mwaka 2006 mpaka leo anataka kutueleza kuwa hakuna watu wanaoweza kutengeneza mitambo kwa muda mfupi?????.hata kama ni corrupt dk.idrissa sasa tunakukumbuka tupo giza.
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kaka mkubwa, ya nini uumize kichwa hata kumtafutia jina....mwache tu abaki rais Sina Jina.Eti juhudi za serikali kutupa umeme wa uhakika? Zipi hizo ilhali kila siku hali ni mbaya zaidi ya jana?Hivi kweli serikali inaliona hili? Kuna wakati nahisi hata hawajali tena na wameamua liwalo na liwe!
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kwahiyo ina maana nchi ina ukame kwa miaka sita sasa eh???

    Hivi haoni kwamba anajidhalilisha kwa wanaomsikiliza??? hao waandishi wana dataz kuliko yeye mara mia
     
  9. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu Pasco asante sana!! Maana wengine tulikuwa bado tumejichimbia kwenye haya maofisi ya waajiri wetu, hatukumsikia.

    Lakini JK simlaumu, maana upole wetu umemfanya amelala usingizi wa pono!!! Wakati mgao unaanza kushika kasi 2006, tulimsikia huyu akisema serikali yake itaondoa kabisa tatizo la umeme, liwe historia!!!

    Namuone huruma JK, maana mwandishi kamuuliza swali zuuri sana; I quote "toka 2006 mlikuwa mnasubiri mvua tu..." end of quote. Jibu lake ni la ajabu sana, "huwezi kununua mitambi kama unavyoenda kununua koti. Hili ni sawa, lakini ina maana zaidi ya miaka mitano majenereta hayawezi kuwa yametengenezwa na kuletwa kwetu!!! Kweeeli.... Hivi, si ukipata jibu kama lake unageuka na kumuacha maana haya ni majibu ambayo hata mtoto wa shule ya chekechea anaweza kataa!!!

    He should pilot his cabinet to leave the office!!! A failed president...
     
  10. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Acha tu mdogo wangu....Kuna wakati unajaribu kutegeneza picha ya mtu unaishia kuona nyota nyota....Huyu JK anayemjua ni Mungu wake peke yake!!

    Ngoja niinigie kijijini nikapambane na giza la kulazimisha!
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tafadhali Pasco!Hatua ni zipi hizo? Na ziko njia gani ambako hakupitiki miaka nenda rudi?Fikiria makali ya umeme 2006 hadi leo yameongezeka kiasi gani? Kila siku juhudi za makusudi zinafanywa na hatuzioni sisi/mimi!Mwanzoni mwa mwaka tuliambiwa mgao ni kwa mwezi wa January tu....leo hii ni July na hali ni mbaya kuliko.Hebu nisaidie na mm niishi kwa matumaini Pasco.
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Siyo sita tu..Utaenda hadi 2015 na zaidi..

    Labda King maker atuonee huruma!
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    JK sio mple, alijiingiza kwenye tafrija akasahau kuwa yeye ni mlinzi, sasa wameiba hadi vitasa unadhani atasema nini?
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Afu wamepandisha bei ya mafuta ya taa, hata huko kijini utakuta koroboi haziwaki!Hili linchi, kila kukicha najiskia hasira zaidi ya jana.
     
  15. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwa hio hii mitambo ni customized.., yaani ukitoa order ndio watu wanaingia kiwandani kuanza kutengeneza.., hakuna stock kabisa
     
  16. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaaazi kaaazi kaaazi,duuuh.bado sana!
     
  17. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #17
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hiviiii...hatuwezi kulipiga mnada ili mtu akimbie na mgawo wake?

    Naona ujinga wetu utatufikisha mahali tukute akina RA na washirika wao (wakiwemo akina Ngeleja) wameshamaliza mapaja na kila sehemu yenye nyama ya kuku, na kutuachia miguu tu. Tutamlaum nani?

    Kwa nini kila mtu asiondoke na kipande chake sasa??
     
  18. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #18
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    mwaka 2005 babayangu alisema maneno haya '' kikwete is the worst president we ever had''

    juzi nimeenda kumuona huko kijijin kwake akatoa tena kauli hii ''' we have the president who cannot think beyond the next meal''

     
  19. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #19
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    VoR hata iwe customized vipi, 5 good years is more than normal delivery time!!! I am telling you, JK huwa anajibu maswali tu ili auze sura yake basi... hili si jibu la rais makini!!! Kwanza nahisi alimuona mwandishi wa BBC kama nampotezea muda wake wa kuwahi birthday na shopping!!!

    Shame on us wa-TZ, kama ulimpa kura JK basi juta, funga na fanya malipizi usamehewe na Mungu wako!! Maana na uhakika ni ngumu kwa mTZ yeyote kukusamehe!!!

    JK na serikali yake ni janga la kitaifa...
     
  20. bht

    bht JF-Expert Member

    #20
    Jul 20, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sikutaka kucheka maana nina hasira hapa na hili giza...basi tu!Yaani majibu yake tu mi ndo huwa nachoka mara dufu! Eti mitambo haininuliwi kama koti.... Nani alisema inaninuliwa kama koti! Sasa ndo upate picha huyo ndo rais sasa!Acha tuteketee na chaguo letu toka kwa Mungu.
     
Loading...