Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgao wa umeme: San Flag yapunguza wafanyakazi 3,000

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Jul 14, 2011.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Tanzania tumepata pigo baada ya kiwanda cha san flag cha mjini Arusha kuamua kupunguza wafanyakazi 3,000, hii ni baada ya kuwa wanapata umeme saa 6 kwa siku huku wao wakidai mitambo yao huanza kufanyakazi ipasavyo baada ya saa 3-4 baada ya umeme kuwaka hivyo unapo wapa umeme saa sita inamaana wafanyakazi watakuwa wanafanya kazi saa 2 -3.....
    View attachment 33885

    wito wangu:
    ...Ngereja boss wako jana kaonyesha njia chondechode ifate usisubiri tukuondoe kwa nguvu

    ...CHADEMA maandamano lini tumngoe ngereja tunateseka watanzania
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Oooo,maskin weee,waliopunguzwa ni elf 3,watakaoathrika ni zaid ya hao......Ngeleja hawez kujiuzuru maana alomteau mwenyewe anaifurahia hii hali
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nilishauri kwenye uzi mwingine kuwa lile fungu nono la vitambulisho lielekezwe kwenye kutatua tatizo la umeme kwani madhara ya kutokuwa na vitambulisho vya Taifa si makubwa kama kukosekana kwa umeme. Unapozungumzia watu 3000, ukijumlisha na wategemezi wao kuna watu 18,000 watakuwa hawana uhakika wa maisha
     
  4. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anzeni kwanza na viongozi wa Tannesco waliotoa bahasha zimejaa hela ili kuwahonga wabunge, baada ya hapo ndipo seleka lihamie kwa ngeleja.
     
  5. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dah! Sanflag walikuwa wanaajiri vijana wengi wa Arusha, sipati picha watu watakavyotaabika na jinsi maisha yalivyomagumu. poleni wana arusha
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,103
    Likes Received: 9,810
    Trophy Points: 280
    Halafu yule Mkulo wa Hazina na Ndulu wa BoT watakwambia pamoja na matatizo makubwa sana ya umeme nchini lakini bado uchumi wetu unakuwa kwa kasi kubwa sana kati ya 6% yo 7.5% kwa mwaka!!!....sijui huwa wanazungumzia uchumi upi hasa!!! labda uchumi unaowahusu mafisadi.
     
  7. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,231
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Timua Ngeleja hivi hii nchi gani watu hamuwezi kuwawajibisha wazembe?!
     
  8. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    siyo tu waliopunguzwa fikiria hawa watu wakiiengia mitaani kutakalika kweli...?
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Sijui haya mahesabu huwa wanayapigaje...hali ni ngumu sana kwa watanzania au ni hapa Arusha tu...
     
  10. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Sunflag pamoja na A to Z wanachukua vijana wengi sana ingawa kwa kipato kidogo wanachotoa lakini inasaidia kupunguza matukio mabaya.........hali itakuwa mbaya sana Arusha vijana wakikosa ajira tutegemee ongezeko la vibaka/changudoa.......halafu huku tunakaribisha wawekezaji kuwekeza kwenye giza
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,103
    Likes Received: 9,810
    Trophy Points: 280
    Ni Tanzania yote Mkuu lakini wasanii hawa kamwe hawatasema ukweli wa hali halisi ya uchumi wetu, wao miaka yote uchumi wetu unakuwa kati ya ya asilimia 5 mpaka 7.5% pamoja na Watanzania wengi kuelemewa kwa kiasi kikubwa na gharama kubwa za maisha na ajira kuzidi kupungua.
     
  12. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwani aliyempatia madaraka ngeleja si alisema ngeleja asilaumiwe? Sasa sijui hizo familia za watu 3,000 zitaishije, maana hao wanategemewa na watu wengi, hebu hili swala la umeme lipatiwe ufumbuzi haraka maana sasa hivi utasikia na wengine maelfu wamepunguzwa ndio mwanzo wa kuongeza vitendo viovu.
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Mimi navishauri vyama vyote vya upinzani kwa hili waungane kuwashinikiza hawa magamba kutatua tatizo hili la kitaifa..
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    tunachokifanya ni ujinga mtupu...nchi iko gizani kuna sehemu hapa arusha hawapati umeme saa 24 halafu siku inayofata wanakuletea umeme kwaa saa 6, huku ukiwa hauna nguvu ya kutosha kwa wale mafundi wa kuchomelea...
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna dada zetu na kaka zetu wana saloon nao kazi haziendi na wenyewe kimsingi hawana kazi pia..yaani hali ngumu mno na mwezi mtukufuku utaanza karibuni sijui maisha yatakuwaje...
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    wanamsubiri ang'atuke mwenyewe siku akipenda....jamaa tangu aingie wizara hiyo hakuna cha maana alichokifanya...
     
  17. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Siku zote huwajibika mkuu na kwa issue ya tanesco ni waziri, kama kuna rushwa tanesco thibitisha hapa lakini kilichosikika ni rushwa wizara ya nishati, kwahiyo tyunasema Ngeleja MUST RESIGN
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kinauma zaidi ni pale waziri anapodanganya mgao ni
    masaa kumi mchana na usiku sita lakini sehemu nyingi ni siku nzima.
    Hata rais hotuba ya mwezi wa kwanza alidanganya ikifika july tatizo litaisha..............labda limeisha kwake
     
  19. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sioni faida ya kuwa na mawaziri ka NGELEJA NA KAWAMBWA
     
  20. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 2,414
    Likes Received: 581
    Trophy Points: 280
    Kwa hali hii machangu na vibaka lazima waogezeke. Hebu fikiri\: ikiwa tu kila mmoja wa hao 3000 atakuwa na wategemezi watatu wa karibu bila kuhesabu extended family memebers!

    Nafikiri serikali inaangukia pua hapa kwenye huu mgao wa kijinga. Mpaka lini watanzania tutakuwa tunategemea mvua ili tupate umeme?

    Someone has to take responsibility for this situation!
     
Loading...