Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgao wa fedha za TANESCO kwa EWURA ni wizi mtupu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kumbakumba, Sep 8, 2011.

  1. Kumbakumba

    Kumbakumba JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati mwingine najiuliza ni kwann tanesco inawalipa EWURA kutoka katika kila bili ya mtumiaji wa umeme?Kwa mtizamo wangu kwa kuwa mfumo wa uzalishaji umeme nchi kwa kiasi kikubwa unategemea maji, na maji haya vyanzo vyake vikuu ni misitu ambayo kisheria inahifadhiwa na Idara ya misitu na nyuki chini ya wizara ya nishati na madini. Nafikiri ingekuwa sahihi zaidi Tanesco ingekuwa inailipa idara ya misitu na maji hizo fedha inayowalipa ewura. vivyo hivyo kwa kuwa jamii zinazozunguka misitu hii ni muhimu katika uhifadhi vizuri wa misitu hii na vyanzo vya maji ndani ya misitu hii,idara ya misitu nayo ingetoa fungu kusaidia jamii hizi katika shughuli za kijamii na maendeleo..Kwa namna hii nafikiri ndio uhalisia wa malipo haya ungekuwepo....SIONI KWANN UWURA WANALIPWA NA HAWAZALISHI MAJI NA HATA WASIPOLIPWA SIONI KAMA WATAKUWA NA MADHARA YOYOTE KWENYE MFUMO WA UZALISHAJI UMEME NCHINI...MGAO TUNAOUONA SASA NI PAMOJA NA KUHARIBIKA KWA VYANZO VIKUBWA VYA MAJI NDANI YA MISITU YA ASILI HASA MILIMA YA TAO LA MASHARIKI, NA HII INATOKANA NA UFINYU MKUBWA WA BAJETI KWA IDARA YA MISITU NA NYUKI LAKINI PIA JAMII NAZO ZIMECHOKA KUHIFADHI MISITU HII HUKU WAKIWA HAWAPATI FAIDA YOYOTE YA MOJA KWA MOJA
     
Loading...