Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mganga wa jadi kutoka Sumbawanga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ABEDNEGO, Jul 18, 2011.

  1. ABEDNEGO

    ABEDNEGO Senior Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Leo asubuhi toka ninatoke home Kibamba kwa Mkurya nimehesabu mabango ya Mganga wa jadi kutoka Sumbawanga hadi Ubungo kwenye mata yapata 19 ,Ni mabango tofauti yako kando ya barabara na moja pale Kimara Baruti liko kituoni kabisa,Sasa swali langu, Kwanza haya mabango wanalipia ushuru? Pili hawa waganga wa Sumbawanga ndiyo wana soko sana hapa Jijini? Na ni kwanini wajitangaze hivyo?Ina maana kwetu tuliotoka Sumbawanga ndiko chimbuko la uganga wa jadi????
     
  2. k

    kbhoke Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wameandika mabango kadiri ya sehemu wanakotoka, maana hawaonei aibu taaluma yao. Ilikuwepo kabla ya dawa za kisasa kuwepo. Hawa ni tofauti na wale waliozika jadi zao kwa kutanguliza mbele jadi za wengine. Wanatoa fundisho la kujali jadi.
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Hao wote ni waongo, kuna mmoja nimewahi kwenda nikakuta ameyapanga madawa yake majina ya vijiji vya Sumbawanga. Alipogundua mimi ni wa huko akawa mkali na akanifukuza, kisa nilimsemesha kilugha kumbe hata sumbawanga hakufahamu. Kifupi ni kuwa wengi wanatumia Sumbawanga kujipatia wateja!
     
  4. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Siongezi wala sipunguzi. Posutaaa "mkombe".
     
  5. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kenya mabango kama hayo yanasema "Mganga kutoka Tanzania ".
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    "Taitu kalesa"
     
  7. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kumbe kuna madili mengine yapo nje nje hivi! Wacha nitafute mahali pa kufikia.
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135



    Waganga wa kishenzi (kienyeji) ndio hao hao wachawi na vigagula wanaoumiza wanadamu
     
  9. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Yani hakika hawa viganga ni mapumbavu sana,yani ningekuwa na uweza ningewasweka wote ndani.
     
  11. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kwa msisitizo nchini kenya huyaandika mabango yao mganga kutoka Tanganyika
     
  12. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu wewe unaonekana mkweli,tunaomba utueleze ulienda kufanya nini kwa mganga?
    1-kutaka kupandiswa cheo
    2-Dawa ya nguvu za kiume
    3-kumwita mpenzi wa mbali
    4-kuomba mganga usikatiwe umeme nyumbani kwako
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Ahahahahaaah!! Nilipita tu kutoa salamu kwa kujua ni mtu wa nyumbani, kumbe ni tapeli!!
     
  14. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna mwingine Bukavu kaandika anatoka Sumbawanga Namanyere wateja kibao.
     
  15. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hawo ni wengi sana Jijini Dar kila kona Mganga kutoka Sumbawanga anatibu kiharusi,kisukari,Ukimwi,Mvuto wa mapenzi,Kurudishiwa mali ulizoibiwa nk nk Hawa ni matapeli wa kupindukia wanatumia Sumbawanga kama deal ,Kwani tunaaminishwa kuwa huko ndiko kiboko ya wachawi.Jamani kama jirani yako ni mganga wa kutoka Sumbawanga mweendee kwa mjumbe amtimue maana ndo wanadanganya vijana wetu kuwa vibaka kwani wakiwafanyia dawa hawakamatwi!!! Piga ua hao ni matapeli ya mjini tuu.
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Yaani hawa jamaa wanakera sana, mbona Sumbawanga kwenyewe hatuwaoni.....huku nako wanatudanganya kuna vibao vya waganga kutoka Tanga na Bagamoyo!!!
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Ahahahahaaaah!!! Na Sumbawanga nako kuna waganga kutoka Kongo...utapeli tu!!
     
  18. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Aisee great thinker kumbe na wewe huwa unaitumiaga hiyo huduma ya nguvu za giza? Ina maana asingetumia majina ya vijiji vya sumbawanga au usingeshtuka ulikuwa upate huduma ya kimapepo pale?
     
  19. H1N1

    H1N1 JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 3,374
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Ulienda kwa mmoja then ukahitimisha kuwa wote ni waongo ? Nafikiri mganga atakuwa anatibu magonjwa yanayoeleweka na wengi,inapokuja mgnga anatibu hata vyeo maofisini binafsi hapo naona ni utapeli tu,Naamini mganga wa kienyeji atakuwa anatibu magonjwa ambayo ni hakika yanajulikana,Malaria,pumu,TB nk.Lakini mganga anayemwita mpenzi,anarudisha mali iliyopotea,anaongeza mvuto na mengine mengi yafananayo na hayo Hakika hizo ni nguvu za giza wala si uganga.
    Tuwape heshima zetu waafrika wenzetu wanaojua tiba za asili za magonjwa yetu,tuache kuwabeza waganga wa asili wa ukweli.
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Taitu kalesa, mwalinda uli?, katilumi.
     
Loading...