Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfumo wa Elimu Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bernard nsolo, Apr 14, 2011.

  1. b

    bernard nsolo New Member

    #1
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nina wasiwasi na jinsi tunavyosisitiza watanzania wote kufikia elimu ya chuo kikuu(wasimamizi) na tukasahau kuwa tunahitaji pia watu wa elimu ya kati ambao hasa ni watenda kazi (mafundi mchundo). kwanini tunafikiria tu kuwa na high schools nyingi na siyo vocational training nyingi. sijui kama mawazo yangu ni sahihi naona kama tunatengeneza mameneja wengi lakini watenda kazi wachache sana. sidhani kwamba mtendakazi mmoja anasimamiwa na mameneja(supervisors) ishirini.:mmph:
     
  2. b

    bernard nsolo New Member

    #2
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashangaa mazingira yetu na jinsi watanzania wanavyojitafutia riziki hasa vijana inaonyesha wengi sana wanahitaji kusoma ufundi- mfano tunaona karakana nyingi mijini na vijijini zinafanya kazi zikiwa hazina mafundi waliosoma veta na kuna misululu ya vijana wanajifunza ufundi katika karakana hizo. lakini cha ajabu naona hatutilii umuhimu ujenzi wa vocational training centers badala sasa tunataka tuanze ejenzi wa high school nyingi. hili liangaliwe upya maana hawa tunaowatengeneza wengi ni wanaotegea kuajiriwa na sio kutengeneza ajira hata kama tutawafundisha somo la Entrepreneurship lakini hawa wa veta wengi wanaweza kujiajiri na kuajiri wenzao na hata baadaye wataweza kuwaajiri hawa mameneja,:tape:
     
Loading...