Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfumo mpya unachelewesha mishahara.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ipycalypse, Aug 6, 2012.

  1. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    MKURUGENZI wa Manispaa ya
    Kinondoni, Fotnatus Fwema,
    amesema kuwa ucheleweshaji
    wa mishahara ya watumishi
    wake umesababishwa na
    mfumo mpya wa serikali
    katika ulipaji.
    Fwema alisema hayo baada
    ya watumishi wa halmashauri
    hiyo kulalamika kuwa
    hawalipwi mishahara yao kwa
    wakati.
    Alisema tatizo hilo
    halijawakumba wao tu, bali
    limeikumba nchi nzima baada
    ya serikali kuweka mkakati
    huo wa kuweka mfumo mpya
    wa ulipaji.
    Akizungumzia suala la
    walimu, Fwema alisema
    ametoa barua yenye
    Kumbukumbu namba KMC/ED/
    PF/ iliyokuwa na kusudio la
    kuwachukulia hatua za
    kinidhamu kwa kushiriki
    mgomo kwa kutofika katika
    kituo cha kazi.
    “Nakiri kutoa onyo kwa
    walimu kupitia barua hiyo,
    nilitoa siku saba tangu
    mwanzoni mwa mwezi huu,
    lakini sitoweza tena
    kuwachukulia hatua kutokana
    na mgomo huo kumalizika
    kwa amani,” alisema.
    Awali watendaji wa
    halmashauri hiyo walisema
    kuwa kitendo cha
    ucheleweshwaji wa
    mishahara katika manispaa
    hiyo ni cha kawaida, tokea
    mwanzoni mwa mwaka huu
    hali inayozorotesha utendaji
    wao wa kazi.
    Pia walisema kuwa hawapewi
    fedha kwa ajili ya saa za
    ziada wanazokuwa kazini,
    ama wanapokuwa nje ya
    kituo kikazi hali
    inayowafanya wajigharamie
    wenyewe.
     
Loading...