Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfumo huu wa uchaguzi unabinya Demokrasia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alexism, Oct 7, 2011.

  1. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,370
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    Hili Demokrasia iwepo na kukua ni lazima uwepo uchaguzi huru,wenye usawa na uwazi.Hii ni misingi muhimu katika Demokrasia ingawa waweza kuwa na uchaguzi bila Demokrasia.
    Kuna chaguzi nyingi zinafanyika hapa Tanganyika pamoja na nchi ya Zanzibar lakini zinanipa mashaka makubwa.
    Mfano maye(mayor) au mwenyekiti wa wilaya au halmashauri tuseme.Viongozi hawa wa kisiasa wanaongonza watu wengi na sehemu kubwa lakini wanachaguliwa na watu wa chache ambao ni madiwani.
    Hapa tunakuwa tumebinya ushiriki wa watu kwenye decision making kitu kinachowafanya hawa viongozi wasiwajibike ipasavyo.
    Madhara yake mayor anakuwa kama premier au symbol tu,uwajibikaji hamna kwani wananchi hawajamchagua wenyewe na yeye pia anajisahau kwani hakuna pressure kutoka kwa wananchi.
    Nadhani tungeiga mfumo kama huu wa Uganda ambapo maye,katibu tarafa,mwenyekiti wa halmashauri wote wanachaguliwa na wananchi.
    Je mfumo unafaa kuukumbatia?tujadiri na tuje na tiba mbadara.
     
Loading...