Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfanyakazi wa Barrick mwaathirika wa kemikali afariki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mgomba101, Oct 30, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,770
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mfanyakazi_wa_barrick.jpg


    MFANYAKAZI wa Kampuni ya Africa Barrick Gold aliyekuwa akifanya kazi mgodi ya Bulyanhulu, wilayani Kahama, Mkoa wa Shinyanga, Samuel Kamudulu amefariki dunia baada ya kuugua kwa muda mrefu akisumbuliwa na mapafu na uti wa mgongo.

    Akizungumza kwa simu kutoka Arusha, kaka wa marehemu, Lekiu Kamdulu alisema Samuel alifariki ghafla walipokuwa Arusha baada ya kutoka matibabu Dar es Salaam.

    “Samuel alifariki Oktoba 25 saa 2:00 usiku. Unajua baada ya kumwandikia ile habari kwenye gazeti la Mwananchi, kampuni ilimchukua na kuanza kumtibu. Kwa hiyo tuliitwa Kahama tukafanyiwa utaratibu na kurudishwa tena Dar es Salaam kwenye matibabu,” alisema Kamudulu na kuongeza:

    “Baada ya kutoka kwenye matibabu tulikuja Arusha nyumbani tangu wiki iliyopita hadi alipofariki juzi.”

    Wakati wa uhai wake, Samuel alisema mapafu yake yameathiriwa na kemikali zinazotumika kwenye uchimbaji madini ya dhahabu.

    “Mapema mwaka huu nikiwa kazini ndani ya mgodi niliishiwa nguvu ghafla na kuanguka. Nilibebwa bila kujitambua na kupelekwa hospitali ya kazini na kuambiwa kuwa nina ugonjwa wa mapafu (pneumonia),” alisema Samuel wakati wa uhai wake na kuongeza:
     
  2. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,770
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    R.I.P ndugu yetu,mtanzania mwenzetu.
     
  3. K

    KITOR Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P Samwel.
     
  4. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,820
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Kampeni ya Fao la kujitoa hiyo. Haya tutaiona serekali yenu kama sikivu au imeziba pamba masikioni.
     
  5. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,820
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Kampeni ya Fao la kujitoa hiyo. Haya tutaiona serekali yenu kama sikivu au imeziba pamba masikioni. R I P
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    RIP ndugu Samwel...

    Lakini hii stori ina walakini kidogo, inaonekana kama mwandishi ana 'bifu' na Barrick kiasi anashindwa kutally facts kuattribute kifo cha mhanga kimetokana kweli na kemikali hizo. Ni vigumu sana kuwe na wajiriwa kadhaa, mnafanya kazi moja exposed kwa kemikali moja...halafu augue mmoja tu. Plus Pneumonia inaweza sababishwa na dozens of reasons..kuna evidence gani hii ilikuwa 'Chemical Pneumonitis'?
     
  7. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hili nalo neno hivi ana miaka 55 kweli.
     
Loading...