Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfanyabiashara Manji sasa ataka kituo cha ITV kifungiwe wiki moja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makaayamawe, May 10, 2009.

  1. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mfanyabiashara Manji sasa ataka kituo cha ITV kifungiwe wiki moja

    [​IMG]
    Mfanyabiashara maarufu nchini, Yusuf Manji, ambaye yupo katika malumbano marefu na mfanyabiashara pia maarufu Reginald Mengi, akitaka kitu chake cha televisheni kifungwe kwa wiki moja.Na Fredy Azzah

    MGOGORO wa wafanyabiashara maarufu jijini Dar es Salaam, Reginald Mengi na Yusufu Manji umeingia katika sura mpya, baada ya Manji kupeleka malalamiko kwa Mamlaka ya Mawasiliano nchini (TCRA), kutaka kituo cha Televisheni cha ITV, kifungiwe kwa wiki moja.

    Malalamiko hayo ya Manji yanahusu habari iliyosomwa na ITV Aprili 23, mwaka huu, saa mbili usiku na kufuatiwa na kipindi maalum kilichorushwa siku hiyo hiyo.

    Shauri la malalamiko hayo liliwasilishwa jana TCRA na kuanza kufanyiwa kazi siku hiyo hiyo.

    Wakili anayemtetea Manji, John Kamugisha alidai mteja wake ameamua kuwasilisha shauri hilo TCRA baada ya kuona kuwa hakutendewa haki katika kipindi maalum cha nusu saa kilichorushwa na ITV.

    Katika kipindi hicho Mengi aliwataja wafanyabiashara watano akiwatuhumu kuhusika na vitendo vya ufisadi na kuwaita kuwa ‘mafisadi Papa’.

    “Tunaamini haki itatendeka hapa. Kimsingi tumependekeza kituo hicho kifungiwe kwa angalau wiki moja,” alisema.

    Alisema, mteja wake hakutendewa haki kwa sababu hakupewa nafasi ya kutoa maoni yake kama sheria ya utangazaji na maadili ya habari nchini yanavyotaka.

    Wakati wa kuwasilisha malalamiko hayo, Mkurugenzi Mtendaji wa ITV na Redio One, Joyce Mhavile na Wakili wa Mengi, Michael Ngalo pia walikuwepo TCRA.

    Kwa mujibu wa Kifungu namba 28 cha Sheria ya Utangazaji ya mwaka 2005, mtu yeyote atakayekiuka taratibu za utangazaji, kama hakuna adhabu iliyotajwa kwenye kifungu husika, atatakiwa kulipa faini ya Sh5milioni.
     
    Last edited by a moderator: May 10, 2009
  2. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini Manji (na hao mapapa wengine) wanaogopa kwenda mahakamani?
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    tired
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    May 10, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,096
    Trophy Points: 280
    go to bed
     
  5. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hizi jeuri za hawa mapapa, can't blame you for being tired.
     
  6. h

    hutwa Member

    #6
    May 10, 2009
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wachemfu hawa mafisadi papa! warudi makwao sijui india uko au wapi wakasote ka wenzao!
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    And the drama continues. It is now like a long running soap opera doing everything it can to increase its rating.
     
  8. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    uko kwenye payroll ya nani?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    May 10, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,096
    Trophy Points: 280
    Ya Cuppy
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ila mafisadi papa wao wanayo mamlaka ya kuwasema wenzao na hata kupanga adhabu wanazo stahili kupewa wale wanao wagusa, kama siyo Yuko wapi Mkuchika na Sofia Simba?
     
  11. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sasa fisadi Manji kama hajatendewa haki, ITV ikifungiwa kwa just 1 week haki yake itapatikana au? si aende mahakamani akadai fidia!!!!!!!!!!
     
  12. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    ndio sophia simba?
     
  13. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    anawasilisha malalamiko au anawasilisha hukumu?
    kufungiwa wiki moja ni malalamiko au hukumu
    mengi haruhusiwi kuhukumu yeye anaruhusiwa kuhukumu
     
  14. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #14
    May 10, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,560
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Jamani watanzania kwa kusahau, mmh. Kampuni ya kwanza kurusha matangazo ya TV Tanzania bara ilikuwa CTN - sasa ngoja niwasimulie stori ya hawa wahindi (anayetaka kuniita mbaguzi - karibu). CTN walifunga mitambo isiyokubalika nchini na kama tayari ulikuwa na TV ili upate matangazo yake ilibidi uwapelekee wakufungie kitu kinachoitwa "filter" uweze kupata sauti. Huu ulikuwa ni mpango wa makusudi kabisa wa kuwaibia wananchi kwa sababu hizo "filter" ilikuwa tayari wanazo "in stock".

    Kufunga hicho kidude ambacho kwa gharama yake halisi ungeweza kupata kumi kwa dola moja, watu walikuwa wanalipa zaidi ya Tshs. 2,000/- waweze kufungiwa. Walichofanya hawa wahindi ndicho kilikuwa kibaya zaidi - badala ya kuifunga sambamba na ile "filter" ya zamani, wao waliondoa ile ya zamani na kufunga mpya. Walivyo wajanja hawakukurudishia ya zamani kwani walijua kuwa kuna siku utahitaji tena kurudi kwao.

    ITV ilipoanzishwa kwa kuzingatia mitambo inayokubalika kwenye eneo la bara letu, wenye TV tayari walikuta hawawezi kupokea sauti. Ilibidi wapeleke TV zao zibadilishwe "filter" waweze kupokea sauti na sehemu pa kuzipata ikawa ni kwa wahindi hao hao. Nina hakika waliishia kununua zile zile filter zao zilizotolewa mwanzoni na ikawagharimu tena kiasi kile kile. Nakumbuka ITV walivyojitahidi kuwaonya waliokuwa wananunua TV mpya kutokuzifanyia marekebisho yoyote.

    Tendo la ITV kujaribu kuwanusuru wananchi na hila za wahindi ndicho kilizaa uhasama ambao umeendelea hadi leo. Swali lililowaumiza wananchi ni kuwa ilikuwakuwaje CTN wakaruhusiwa kufunga mitambo isiyoendana na mfumo unaokubalika eneo hili ? Serikali ya wakati huo chini ya Ali Hasan Mwinyi iliweza kufumbia macho huu wizi na mimi ni shahidi kama moja wa walioathirika.

    Kingine kilicholeta ugomvi ni kuwa CTN walikuwa na mpango wa kuwalipisha watu kuona matangazo yao, lakini ITV ikaamua kuonyesha matangazo yake bure. Pia wakati huo vituo vingine kama DTV vilikuwa njiani kufunguliwa na hicho kitendo cha ITV hakikuwafurahisha hata kidogo. Jamani, inawezekana wengine hawana kumbu kumbu, wanakumbuka tu magomvi ya baadaye. Wahindi ninaowasema ni wale waliohusika tu na kamwe si wote - poleni ambao hawahusiki.
    Habari ndiyo hiyo
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo ITV ikifungwa kwa wiki moja kuna hasara gani?
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    sasa tuombe tuuu

    hivi mnakumbuka ile ya MALIMA vs MENGI?

    mnajua kama aliyemprotect mengi kwenye ile kamati alikuwa ni ROSTAM kupitia mgongo wa SPIKA HII HAMJAJIULIZA KWA NINI RIPOTI YA ILE KAMATI HAIPO PUBLIC?
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks GT;

    Hii ni exciting info.... Sasa ulikuwa wapi kuisema tangu zamani??? Hebu donoa zaidi labda na sisi tutafunguka na kuacha bias zetu
     
  18. M

    Masatu JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Hah hah! si kweli.... ni ITV ilipokuja ndio tulitakiwa tununue "crystal" ili kupata sauti. Walipoanza CTN hakukuwa na kitu kama hiyo... Hata hivyo suala la ITV halikuwa hila bali ni mfumo wa tu wa Ma TV ya kizamani yale ya "fomeka" kutoenda sanjari na mitambo ya kisasa ya ITV.

    Tafuta spin nyingine hii hapana....
     
  19. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2009
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,068
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Game siku nyingine bwana! hebu zilete nzima nzima basi,
     
  20. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    hao wazee wa DATAZ wa JF wanajua kilichotokea na kwa nini ile kamati haikuwa PUBLIC lakini jamaa walishamweka MENGI kwenye corner na he was so humiliated na alimshukuru sana ROSTAM kwa kumsaidia through SITTA

    By the way nashangaa wazee wa DATAZ wa JF nashangaa wako kimya kuhusus press conference ya KUBENEA juzi na cha ajabu hamjambiwa kwa nini haikufanyika

    anyway endeleeni na episodes zenu za kudandia dandia

    The bottom line MENGI na ROSTAM walikuwa maswahiba wakubwa sana na sioni sababu gani urafiki wao usirudi kama watakuwa na common interest
     
Loading...