Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfahamu Profesa Safari anayetaka kumng'oa Prof Lipumba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Giro, Feb 20, 2009.

  1. Giro

    Giro JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2009
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 359
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Source: Taifa Tanzania

    Chama cha CUF kinatarajia kufanya Mkutano Mkuu wake Ijumaa ijayo February 27,mwaka huu ambapo Profesa Abdallah Jumbe Saffari anawania nafasi ya Uwenyekiti,nafasi ambayo kwa hivi sasa inashikiliwa na Profesa Ibrahimu Lipumba ambaye ameshika nafasi hiyo kwa zaidi ya miaka kumi sasa.

    Profile:
    Profesa Safari alizaliwa June 3, 1951.

    Education background:
    1972- Secondary,
    1979- University of Dar es salaam shahada ya sheria (LLB),
    1985- Master (LLM),
    1995- (PhD) University of Sussex England.Baada ya kupata shahada hiyo
    alibaki England akawa anafundisha,
    2000- Alitunukiwa u Profesa.

    Work Experience
    1972-1974 Matafiti msaidizi katika taasisi ya Institutes of Kiswahili Research
    1974-1976 Mhariri katika kampuni ya Tanzania Publishing House
    1979-1986 Wakili wa serikali katika wizara ya sheria
    1988-1991 Afisa Mtafiti na uchapishaji katika kituo cha Uhisiano wa nje then
    Mhadhiri mwandamizi wa sheria katika kituo hicho Nyazifa(Vyeo)
    alivyowahi kushika;
    1978-1986 Mwenyekiti wa Chama cha wanasheria wa chuo Kikuu cha Dar es
    Salaam
    1982-1984 Mhadhiri wa sheria university of Dar es Salaam
    1983-1986 Mkuu wa Kitengo cha sheria ,wizara ya sheria
    1984-1986 Mwakilishi wa wizara ya sheria katika baraza la elimu ya sheria
    Africa Mashariki
    1990-1991 Kaimu Mkurugenzi wa masomo na program katika kituo cha
    mahusiano ya kimataifa
    1996-Hadi sasa, Mwenyekiti wa chama cha wandishi wa Vitabu Tanzania
    (UWAVITA),pia Mkurugenzi wa Masomo na programu wa kituo cha
    uhusiano wa Kimataifa
    1999-Hadi sasa, Katibu Mkuu wa Tanzania Center for Conflict Resolution,
    also Mkurugenzi wa bodi ya hakimiliki(COSOTA)

    Makongamano:
    1978-Alihudhuria mikutano kadhaa ya Kimataifa kuhusiana na mambo ya
    sheria barani Africa huko Nairobi (All African Law Students Association)
    Aidha,amewahi kuhudhuria makongamano mbalimbali yaliyohusu
    mambo ya sheria katika sehemu zifuatazo,Africa
    Kusini,Sweden,Geneva,Botswana,Uganda na Marekani.

    Tuzo alizowahi kupata:
    1991-alitunukiwa tuzo iitwayo Ford Foundation Scholarship for Doctor of
    Philosophy programme
    1999-2001, Shaaban Robert Literary

    Maisha yake:
    Ameoa na ana watoto wawili.
    Prof anasema anawania Uenyekiti wa CUF kwa kuwa anataka kuleta mabadiliko makubwa ndani ya chama ili kionekane ni cha kitaifa.Alisema bila mbadiliko chama kinaweza kufa.
    Prof hivi sasa ni wakili katika Mahakama Kuu ya Tanzania,amekuwa katika uwakili tangu 1987.
    ........................................
    Kazi kwenu wana CUF ,kuchagua nazi au koroma siku ikijiri(27/02/2009),kila la kheri katika uchaguzi wenu.
     
Loading...