Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mfadhili mkuu wa REDET ajitoa

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Ng'wamagigisi, Jan 19, 2011.

  1. N

    Ng'wamagigisi Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika pitapitaa ndani ya magazeti yasiyo na mlengo wowote bali kuelisha jamii nimekuta na newz kuwa wafadhili wakuu wa REDET ambayo imekua ikishutumiwa kwa kuchakachua matokeo ya tafiti zake ili kuridhisha matakwa ya mkuu wa kaya na chama chake wamejitoa. Hawa jamaa wamekua wakifadhiliwa na Denmark kupitia shirika lake la DANIDA.

    Mdau mkuu wa REDET anadai DANIDA wamejitoa sababu ya mabadiliko yao ya sera. Sera zao mpya zapingana na majukumu na malengo ya REDET.

    Tafadhali wana-jf wenye newz kamili kuhusu hawa REDET atujuze. Tafiti zao zina utata sana, zaidi kuna tetesi kuwa laenda kufumuliwa lote ingawa wenyewe wajisifu sana katika utendaji. Nikweli kuwa kizuri huwa chafumuliwa?!
     
  2. czar

    czar JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwanza mbona hamna polls zinazochukuliwa sasa kuhusu uungwaji mkono wa serikali ya JK? Hawa Redet na wengine ni mizigo ya ccm mwanzo mwisho.
     
  3. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Bora

    Walichelewa saana kujitoa
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Bila shaka watafadhiliwa na ccm sasa. Sidhani kama Kikwete atavumilia kutoiona REDET barabarani maana imekuwa ikimpa maujiko.
     
  5. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika na hili lakini nahisi ni kawaida kwa wafadhili kujitoa hasa kwa sababu kuu mbili:

    1. Kama wanaofadhiliwa wamekwisha fikia ule muda waliokubaliana kuwa taasisi inayofadhiliwa itakuwa imekwisha komaa kiasi cha kujitegemea yenyewe........ Kwa hili sina uhakika kama REDET imekomaa kiasi hicho
    2. Iwapo sera za funder zimebadilika na hivyo kubadili mwelekeo wa shughuli za Funders - kama wanavyodai REDET.

    All in all REDET imefika wakati wa wao kujitegemea ingawa ni wazi kuwa kwa sasa watahaha kutafuta wafadhili wengine, which to me is rediculous........ Iwaachie nafasi taasisi nyingine changa ziweze pata ufadhili kama wao.
     
  6. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #6
    Jan 20, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    hahahhahah......too big to falls....but they are falling anyway.
     
  7. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo ni jukumu la CCM na serikali yake kufadhi REDET kwa sasa!!
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwisho wa ubaya ni aibu.
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Jan 20, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    DANIDA iwadai REDET hata pesa walizo miss use kwa research zao feki za kupanga mezani.
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jan 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Bora wamejitoa maana hao jamaa wangeibuka na utafiti wenye utata tena!
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Jan 20, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kuna tetesi kwamba walikuwa wanafanya utafiti nchi nzima kuangalia ni kiasi gani watanzania tunaiunga mkono Serikali iliyopo madarakani, matokeo ya awali yanaonyesha 92.3% ya Watanzania tumefarijika sana Kikkwete kuchaguliwa na tunampenda sana.
     
  12. kkakuona

    kkakuona Member

    #12
    Jan 20, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :shocked:
     
  13. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Good news! naombea hizo tetesi ziwe kweli.
     
  14. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Mtegemea cha nduguye hufa angali maskini, nadhani ni muda mwafaka kwa redet kusimama kwa miguu yao wenyewe!
     
  15. K

    Keil JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2011
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Uko sahihi kwa 101% ... hoja zako zote mbili naona zina ukweli kuhusu REDET. Ukisoma hii habari kwenye Raia Mwema utapaa ukweli wote, japo kuna mambo yanafichwa na Dr. Bana: Kilio cha Dk. Slaa chaiponza REDET

    REDET ilikuwa haijakomaa na inaonekana hawakuwa wamejiandaa na hili la DANIDA kujitoa na ndio maana wameamua kufumua muundo wake pamoja na kubadilisha majukumu ili waweze kusaka wafadhili wengine.

    Utetezi kwamba mikataba ya kazi ilikuwa inaisha mwezi Dec 2010, hauna mashiko kwa kuwa hata kama mfadhili angeendelea kuwepo kwa miaka 10 ijayo, bado mikataba ya kazi huwa ina ukomo. Kama mikataba ya kazi ilikuwa inaishia mwezi Dec mwaka jana, kwanini wanafumua muundo, hao wanaohusika na kufumua muundo ina maana hawahusiki na mikataba? Je, hizo kazi za viporo zitafanywa na nani na ilihali anasema mikataba ya kazi imeisha?

    Kusifia kwamba REDET imekuwa ikifadhiliwa kwa miaka 18 na haijawahi kutokea Afrika, huo ni uongo wa wazi. REPOA wamekuwa wakifadhiliwa na serikali ya Uholanzi tangu walipoanza na mpaka sasa bado wanaendelea na ufadhili na ninadhani REPOA walianza miaka hiyo hiyo ya mwanzoni mwa 90.

    Pamoja na kwamba Dr. Bana anakanusha kwamba polls za uchaguzi wa mwaka jana hazikuchangia DANIDA kujitoa, nina mashaka sana na hilo na hawezi kuwa mkweli kwa kuwa alishiriki kutenda dhambi ya kudanganya na wakaja kuumbuliwa na matokeo halisi. Kama NEC wasingechakachua REDET ingeumbuka sana. Hilo pia linaweza kuwa limepunguza credibility ya REDET na sasa wanahaha kuifumua ili wapate wafadhili wapya. Kama wako credible kwanini wanabadilisha madhumuni na majukumu yao?
     
  16. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    bora wafadhili wamejitoa mana hata sielewi REDET walikua wanatafiti nini..................
     
  17. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni Bora wamejitoa maana REDET iligeuka kuwa kam wing ya utafiti ya CCM.
     
  18. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Hata wafumue miundo na hata wabadili na jina haisaidii. Wafadhili wanateta wao kwa wao. Kama wamekuona ufahi kuaminiwa DANIDA wakikutosa hata uende CIDA sijuhi SIDA USAID utagonga mwamba. These people are communicating. Waliona raha kujikomba kwa CCM. Waende wapewe kazi zaidi maana nasikia huyo Banna ni mshauri wa rais masuala ya siasa then ndo researcher, how can he be objective??
     
  19. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Bora walivyojitoa hao DANIDA kabla ya hayo matokeo ya utafiti wa kipuuzi kwani na hayo mabomu ya Mbagala lazima yamepunguza asilimia nyingi sana bado kwenye malipo najua hapo ndiyo itakuwa ni wizi mtupu
    Watu wamerudi majumbani wamekuta mabomu wanawaita askari mpaka sasa hawajafika huo ndo utendaje wa Kikwete na serikali yake ambao wananchi wanaoufurahia?:blah::blah::blah:
     
  20. Heaven on Earth

    Heaven on Earth JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2014
    Joined: Mar 21, 2013
    Messages: 36,443
    Likes Received: 2,506
    Trophy Points: 280
    hahaa hii research niliifanya pia..niligharamiwa tiketi ya ndege kwenda Bukoba na kurudi na hela ya kutosha tu
    sidhani kama nitakuja kufanya research niliyolipwa pesa nyingi sana kama ile....
     
Loading...