Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meya wa Jiji la Mwanza kutoka Chadema?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Nov 30, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    KATIBU Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Dk Willibrod Slaa, yupo jijini Mwanza kuongeza nguvu kwa madiwani wa chama chake kumpata meya wa jiji.

    Katibu wa Chadema Mkoa Mwanza, Willson Mshumbusi na Mbunge wa Nyamagana, Ezekiel Wenje, walisema kwa nyakati tofauti kuwa, Dk Slaa alikuwa akiendesha vikao kuwanoa madiwani wa chama chake, ikiwamo kutoa maelekezo jinsi ya uendeshaji halmashauri na ufuatiliaji maendeleo.

    "Katibu mkuu kwa siku ya leo alikuwa na kikao na madiwani wa chama, baadaye aliendesha kikao cha wajumbe wa Kamati Tendaji ya Chama Mkoa na baada ya kikao hicho, jioni alikuwa na kikao cha madiwani wote na wajumbe wa kamati ya utendaji," alisema Mshumbusi.

    Mshumbusi alisema kwa mujibu wa utaratibu wa chama, Dk Slaa atashuhudia uchaguzi wa chama kumpata mgombea wa umeya, kisha atashughulikia na masuala mengine ya chama na kurejea Makao Makuu Dar es Salaam.

    "Alikuwa akitoa maelekezo ya sifa za kiongozi na namna ambavyo meya anatakiwa kuwa, lakini pia amebainisha vigezo vya kupatikana kwa meya wa jiji, baada ya kukamilisha hayo kesho (leo) atakuwa na kikao cha wagombea wa nafasi ya umeya, kuhojiwa kisha kupigiwa kura," alisema.
     
  2. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,592
    Likes Received: 9,145
    Trophy Points: 280
    Good move
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,171
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    safi sana Slaa(PhD). Nasikia kuna mwehu ameng'oa vitasa vya ofisi ya Mbunge wetu MZa
     
  4. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Na leo wanapiga kura za CDM kumchagua MGOMBEA MMOJA
     
  5. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamani kuna mwenye taarifa ya matokeo ya kata za Mikuyuni na Nyegezi huko Mwanza atujuvye.
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Nilisikia zimechukuliwa na CUF na CCM
     
  7. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwani ukiacha kwa kata hizo mbili uwiano wa madiwani ukoje?
     
  8. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ni kweli CDM haikupata kiti kati ya viwili vilivyobaki lakini tayari Chadema kabla ya uchaguzi huo mdogo, ilikuwa imeshazoa viti 11 kati ya 21 vilivyomo katika majimbo ya Nyamagana na Ilemela, ambavyo vinaunda Halimashauri ya Jiji la Mwanza.

    Kwa maana hiyo viti 11 ukiongeza na za wabunge wawili wa Nyamagana na Ilemela ambao wanahesabika kama madiwani CDM itakuwa na madiwani 13, hata CCM waunganishe na CUF hawawezi kufikia viti vya CDM.
     
  9. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wajipange vizuri na kuiongoza hiyo halmashauri vizuri!ili iwe mfano mzuri ifikapo 2015!!
     
  10. s

    seniorita JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    I see a great prospects for Mwanza, they seem to understand their rights and the meaning of democracy; way to go Mwanza....and hpefully many more will follow their model...a democratic society upholds rule of law-and respects human rights
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hivi CDM ndo ChaDeMa? mimi napenda iwe Chadema and sio CDM etc,
     
  12. N

    Newvision JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hongera watu wa mikoa ya Ziwa mna akili sana ninyi hamdanagnyiki? You gonna reap the fruits soon na huyo jamaa mkurugenzi wa Jiji kibaraka wa CCM mtaitini sana
     
  13. CalvinPower

    CalvinPower JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    hiki chama kinaitwa Chama cha demokrasia na maendeleo kifupi chake ni Chadema na si >CDM na inapendeza ikibakia chadema.
     
  14. K

    Kasuluma Member

    #14
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vipi kuhusu moshi,arusha,kigoma na msoma kuna mwenye takwimu ya uwiano wa madiwani?
     
Loading...