Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meya (CCM) jiji la Mbeya kitanzini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Dec 25, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Madiwani Mbeya wamweka Meya njia panda

    Meya wa Jiji la Mbeya, Athanas Kapunga, amewekwa njia panda na Madiwani wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya, baada ya kutakiwa kujibu tuhuma nane zinazomkabili ndani ya siku saba, ikiwemo ya matumizi mabaya ya fedha za halmashauri.

    Meya huyo anatuhumiwa kutumia Sh. 5, 760,000 kama nauli ya ndege kwenda na kurudi nchini China kwa safari isiyokuwa rasmi ya kikazi.

    Alidai sababu nyingine zinazoonyesha kuwa Meya wa Jiji la Mbeya, alihusika katika vurugu hizo ni kwamba, siku Mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi maarufu Mr. Sugu alipokwenda kuzungumza na wananchi kuwatuliza akiwa ameambatana na Mkuu wa Wilaya ya Mbeya, Evance Balama na Mkurugenzi wa Jiji, Idd Juma katika hali ya kushangaza Meya huyo ambaye alikuwa katika msafara huo aliingia mitini.

    Mwabulanga ambaye pia ni Mwenyekiti wa Madiwani wa Chadema, alisema Meya huyo bila idhini ya Baraza la Halmashauri ya Mbeya Mjini, aliidhinisha matumizi ya mamilioni ya fedha za halmashauri kwa ajili ya matumizi ya tume aliyoiunda kuchunguza madiwani wawili kinyume cha kanuni za kudumu za halmashauri ya jiji hilo za mwaka 2004 sehemu ya nne kifungu Na.40, 2 (C) ..........

    Meya huyo pia anadaiwa kutumia madaraka yake vibaya kwa kuwaahidi watu viwanja na hivyo kujipatia mamilioni ya fedha, huku akishindwa kuwapatia viwanja hivyo, na kwamba pia ameamuru Diwani wa Kata ya Itende kuvunja daraja lililojengwa kwa fedha za Mbunge wa Mbeya Mjini, Mbilinyi ......

    Mara baada ya kusomwa kwa tuhuma hizo, Mkurugenzi wa Jiji la Mbeya, Juma, alitoa ufafanunuzi kuwa, Meya huyo hawezi akazijibu tuhuma katika kikao hicho na badala yake zinatakiwa ziwasilishwe kwa Mkurugenzi ili Meya akabidhiwe na kuzijibu ndani ya siku saba na baadaye zijadiliwe katika kikao cha Baraza la Madiwani kitakachopangwa.........​
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tumeweza na bado tunasonga mbele.
     
  3. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nakwambia, kwa wizi na ufisadi tu mmethubutu, mmeweza na mmesonga mbele.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Sasa wanampa siku saba za nini kama wanajua tuhuma zake?
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Atafute namna na watu wakumfutia hayo madai.
     
  6. C

    Chintu JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,414
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Tunahitaji kuendelea kuona mapinduzi everywhere. Mbeya is among the regions I am proud of in this country.Watanzania wanahitaji kuhoji Magamba wametufisidi vya kutosha. CDM ndilo tumaini letu kwa sasa.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu Meya aliupata huyo Umeya kwa njia za rushwa hasa baada ya kuwalipia fomu za kuapa mahakamani karibu madiwani wote wa CCM Sh 8,000 kila mmoja baada ya uchaguzi wa Madiwani mwaka jana hivyo kufanya jumla ya fedha alizolipa kuwa zaidi ya laki mbili! CCM ilifanya kila juhudi asifikishwe mahakamani na ndivyo ilivyotokea. Katika uchaguzi wa Meya huyu Mheshimiwa alipita ili kurudisha fadhila kwa Madiwani wenzake!
    Sasa Madiwani wa CCM kumtaka Kapunga (Meya) kutoa maelezo sio unafiki? Wao walifikiri angeacha kula rushwa baada ya kuwa Meya? Angerudishaje LAKI MBILI na zaidi alizotumia kuhonga?
    Magamba acheni unafiki, mnavuna mlichopanda!
    Afadhali Madiwani wa CDM wangempa Kapunga hizo siku 7 kuliko Magamba ambao hawana kabisa moral authority ya kufanya hivyo!
     
  8. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    merry xmass JF
     
  9. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Mnasonga mbele kuelekea wapi?
     
  10. Mlingwa

    Mlingwa JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tumethubutu, tumeshindwa, tujipange upya
     
  11. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa bogus mno, tena nasikia mtumiaji mzuri wa mitishamba. Kwenye kikako hiki cha Madiwani wanadai alijaribu kujitetea kwa kusema:
    "Hapa jamani lazima niseme ukweli ile hali ya vurugu za machinga ilikuwa ya hatari, siwezi kupoteza maisha yangu kwa ajili ya umeya, mimi nikifa mtachagua meya mwingine, hali ile ilikuwa ya kutisha …jamani hakuna mtu asiyeogopa kifo, siwezi kufa eti kwa kuwa ni meya, niliondoka kweli baada ya kuona hali mbaya,"
     
  12. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kumalizia resources zilizopo!
     
  13. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanganyika, komedian haziishi kila kukicha kuna kipya.
     
  14. w

    watundawangu JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wezi tu hawa ccm. kila mahali hakuna walichoweza, hakuna walichosubutu, sasa wanasonga mbele kuelekea wapi?
     
  15. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kugonga naye Castle Lager pale Kirumba resort Mwanza... Sijui alitia timu kutokea wapi but ni mchangamfu sana hasa kukiwa na Totoz. Ahukumiwe kwa haki katika hayo makosa
     
  16. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mafisadi wa nji hii Magamba mnatisha lakn muda wenu umefikia mwisho,subirini muda wenu umekaribia sana
     
Loading...