Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meridien BIAO

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Nyani Ngabu, Aug 7, 2012.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Hii benki kwenye mid 90s ilikuja kwa kasi sana. Baada ya muda si mrefu tukaanza kusikia imeanza kusambaratika.

    Hatima yake sijui iliishia vipi. Nani anaikumbuka hii benki? Au wengi wenu humu bado mlikuwa shule za vidudu na msingi?
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Meridian BIAO Bank .... ikiwa pale mkabala askari monument .... sasa hivi ni Tanzania Postal Bank (TPS Bank) ... zamani ilikuwa Tanzania Watch Assembly

    kilichojiri ni kwamba Rais wa zamani wa zambia Keneth Kaunda alikuwa na majority shares akaziondoa ndipo bank ile ikaishia kapuni
     
  3. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu nadhani unachanganya na GreenLand Bank!
     
  4. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Merdidian Biao Bank ilikuwa pale Sukari House, na ilipofilisika wafanyakazi wake wengi walichukuliwa na Stanbic Bank
     
  5. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    You are right Mkuu......................
     
  6. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Stanbic Bank in Tanzania is a member of the Standard Bank Group of South Africa and was established in May 1995 when the Standard Bank Group acquired the operations of Meridien Biao Bank Tanzania Limited.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,304
    Trophy Points: 280
    Stanbinc ilichukua its place...
     
  8. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Saragossa

    asante kwa kunikumbusha location ... exactly

    greenland bank na hao Meridian BIAO wote walitimua mbio na amana za watu kama mufilisika
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,704
    Likes Received: 1,835
    Trophy Points: 280
    Hii Benki haikufikisika, Bali ilifukuzwa nchini.
    Iliyofilisika ni ya Uganda.

    Nakumbuka hii ya hapa walikataa katukatu kua wamefilisika, walidai kua wao hawahusiani na wa Uganda but haikusaidia.
    Mwishowe wakawaita wateja wao na kuwaambia chukueni tu hela zenu, lakini hatujafilisika.

    Mwishowe watu wakaanza kusema kuna sababu za kidini (sizijui)
     
  10. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya asanteni ninyi vijana wa 90's enzi hizo sisi wengine tulikua primary tena za chini ya mti tunaenda peku shuleni na ada zetu za noti ya sh 200 na madaftari ya bure................... ila hayo yenu ya mabenki siyajui coz nimeanza kutumia huduma za kibenki mwaka 2000
    Asanteni sana ndugu zangu, siku ya leo nimejifunza jambo hili jipya............ Ama kweli JF ni zaidi ya darasa
     
  11. Companero

    Companero Platinum Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    jengo lake nimeliona majuzi hapa jijini, muulize dakta idris atakupa mkanda mzima wa kilichotokea
     
  12. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Nyani Ngabu
    Nakumbuka lile tangazo lao kwenye redio: "Meridian Biao Pan African Bank".
    Hii benki ilikuwa tawi la bank ya kinigeria (West Africa). kilichofanyika ni utapeli ambao ulichangiwa na ushamba na uzembe wa BoT.
    Meridien BIAO walisafirisha dola milion 30 toka Tanzania kwa kisngizio cha kwenda kusaidia matawi yake ya nje, then wakabaki na pesa ndogo sana Tanzania. BoT hawakupaswa kuruhusu ile transfer,huo ulikuwa uzembe on the side of BoT, lakini by then BoT walikuwa wana ushamba wa kudeal na private banks from abroad kwa sababu Meridien BIAO ndiyo ilikuwa bank binafsi ya kwanza ya kigeni.Hata hivyo, rushwa has to be ruled out!
    Kabla ya kucollapse Tanzania, benki hii pia ilipata matatizo hayohayo Kenya na Zambia. Kuna uwezekana hawa watu walikuwa wanatumia mwanya wa ushamba wa nchi hizi kufanya utapeli.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Aha! Nadhani wanigeria ndo hapo walipo pata hela kuanzisha na kufadhili bokoharam, si hawa jamaa kila walipo wanajiendesha kwa hela chafu!! Mfano alshaabab Somalia (uhalamia baharini) bokoharam nigeria (udanganyifu wa kitapeli) Taliban afighanistan na Pakistan ( madawa ya kulevya) heziballah Lebanon (madawa ya kulevya + money laundering ) alqaida duniani kote (money laundering ) pamoja na misaada ya kisisiri kutoka uarabuni na persia.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Hii MEridien wakati huo tulisikia kuwa, ilikuwa INAKUJA KASI SANA, na matokeo yake benki za magharibi wakawa na wasiwasi watapitwa sana na hii benki, wakafanya hujuma ili ife, sijui nini kilitokea lakini nilisikia ni hujma za mataifa ya magharibi ndio ile benki ikashia,

    Hii GreenLAnd mkuu ni kweli, magharibi na hila zao kama kawaida, wakajidai kuwa kuna magaidi wanaopitisha pesa zao katika beni hii, so wakaitia hila za kupitia sababu za magaidi na kuilazimisha benki ifungwe hapa kwetu na kwengine kote, hawa watu wabaya sana, Ile meridien ilikuwa inakuwa kwa kasi ya ajabu na ilikuwa beni kubwa sana.
     
  15. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ile benki iliyokufa pale ambapo kuna POstal Bank ilikuwa benki ya Uganda kama sikosei
     
  16. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Aaaah Mkuu NN. Umenikumbusha mbali sana na hii Greenland Bank. Kasoro kidogo tu watuibie Watanzania. MUNGU MKUBWA.
     
Loading...