Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mengi yanayosemwa kuhusu UDOM kwenye soko la ajira si kweli.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by njoro, May 18, 2012.

  1. njoro

    njoro Senior Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF wengi wetu kutokana na kutokua na info,au kwa chuki tumekua tukipotosha kuwa waajiri hawataki graduates from UDOM.
    To prove u guys wrong mwaka jana makampuni makubwa kama PRICEWATERCOOPERS(PWC) walikuja kutafuta wahitimu na kuwaajiri, Mwaka huu vile vile PWC wamekuja UDOM kujitangaza na kuchukua wahitimu wa kuwaajiri baadhi, Delloite, standard chattered, KPMG pia walikuja, na kuna idadi wa ya wahitimu kutoka UDOM ambao wameajiriwa na makampuni haya.
    Rai yangu kwa WanaJF ni kuacha kupotosha na kusema ukweli kutokana na Facts
     
  2. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Tatizo la udom ni uongozi na wala sio mambo mengine
     
  3. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
    umetuwa?!? au......... mbona kama sijakuelewa au na ww kiraza?
     
  4. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,697
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    wivu tu unawasumbua wazee wa udsm,wanapata stress wakiona 'chipukizi' UDOM akirun tz.Me ni mmojawapo wa 2liograduate mwakajana na nimepata kaz kampun ya maana tu tofauti na porojo zao eti 'udom wanakataliwa'
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    ''Udom'!bado sana..better ulete story nyingine tu.kuna jamaa kama 20 nawajua wamesoma bcom udom na wamemalza mwaka juzi,cha kushangaza hawajawah kuitwa hata kwenye interview mpaka leo!
     
  6. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Tatizo co chuo hapo ni course hiyo haina market mtaani.
     
  7. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bro wangapi wa UDSM wamemaliza hadi leo hii wanatembeza bahasha hamna kitu
     
  8. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hujaelewa kwasababu we ni kilaza ambaye unaongozwa na chuki badala ya ukweli
     
  9. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,825
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    tuulize ma'human resource manager acha kujpa moyo, udom wengi mnatoka chuoni hamna kitu. Kwenye ofisi yetu wiki iliyopta graduates wa udom ndio walkuwa wengi bt hamna hata aliefuzu.
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Dah haya bhana,,,,,,,,
    sikukataa kusoma udom kimakosa,,,,asante Rwekaza kwa kunipa admission,asante kwa kunipa cheti changu
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    me sijui,,,,hebu tuambie
     
  12. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,697
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mbona mie nimepata? Senetor
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Huu ni ulimbukeni tu kusifia na kubeza chuo alichosoma mwenzako. Mwisho wa siku hakuna atakaeuliza umesoma wapi, bali atauliza unajua/unaweza nini. Siku hizi sehemu nyingine hata mavyeti (Na GPA zake) ni vitu vya mwisho. Acheni kukumbatia ujinga wa kusifia wakwe badala ya mke.
     
  14. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,697
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    well said,tatizo wazee wa udsm wanajifanya wao ndo wao,wapo nnaowafaham street tumemaliza pa1 but wao bado wanasota kitaa'jobless'
     
  15. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    huu ujinga wa kuponda chuo cha mwenzako, wana jf wenye tabia hii sijui wataacha lini,,,,, mwisho wa siku, hela is what matters,,, ni body will ask umesoma wapi!! As long as u r successful... Niulize hata mmoja wenu kati ya nyie mnaobishana, said salum bakhresa alisoma chuo gani????,,, it does not matter udom, udsm, havard o wherever!!,,, he is successful,, na ndo tunachoangalia!!!,,,, kuhusu suala la ajira, it is what u produce mdogo wangu,,, watu sku hizi wanaajiriwa hata wenye certificate, alimradi wanaproduce na kudeliver vizuri,, thats it!!,,,,
     
  16. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    we ni HRM wa kampuni gani au org gan yenye profile kubwa zaidi ya PWC, DELLOTE, STD CHATTERED na wengineo ambaye unajua zaidi yao?
     
  17. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    well said
     
  18. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    either it would have been the same.
     
  19. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umekwiva Architec!,UDOM KAMA VYUO VINGNE INATOA GRADUATES AMBAO WANAKIDHI VIWANGO VYA KITAIFA NA KIMATAIFA.TATIZO LA UDOM NI UONGOZI HASA PROF.MLACHA SHAABANI AMBAYE ANAKULA NA KUIBA HADI HELA ZA KUJIKIMU NA ZA PRACTICAL FIELD ZA WANAFUNZI WA UDOM.kwa mfano HADI SASA WANAFUNZI HAWAJAPATA PESA ZAO ZA CHAKULA NA MALAZI HATA UFATILIAJI HAUPO NA WATU WANASHINDA NJAA.Wakiandamana na kufanya mgomo eti wanasiasa wanachochea migomo vyuoni.Muda wowote watu watakinukisha maana hata nguvu za wanafunz kuingia pindi hazipo.SERIKALI KUPITIA WAZIRI WA ELIMU ACHENI KUCHEZEA MAISHA NA UHAI WA WATU WAPENI PESA ZAO KWA WAKATI OTHERWISE MNAANDAA NA KUJIANDALIA MABOMU MTAANI YAKIJA KURIPUKA MTAJUA WENYEWE.
     
  20. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    '' mtoto acha kupiga mayowe,acha watu wayaone wenyewe''
    UDOM ni chuo cha kata tu.juzi mmepewa pilau na nape mkasahau shida za Tanzania.
     
Loading...