Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mengi anguruma mkutano wa Madola

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Saint Ivuga, Nov 30, 2009.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Mengi anguruma mkutano wa Madola




    Na Jesse Kwayu



    30th November 2009


    [​IMG]
    B-pepe



    [​IMG]
    Chapa



    [​IMG]
    Maoni




    [​IMG]
    Mwenyekiti Mtendaji wa IPP, Reginald Mengi.



    Mwenyekiti Mtendaji wa IPP, Reginald Mengi, amesema kwamba sekta binafsi ina nafasi kubwa katika kukuza ajira, kushiriki katika vita dhidi ya ufisadi pamoja na kulinda mazingira.
    Akizungumza mjini hapa mwishoni mwa wiki katika mkutano wa Baraza la Biashara la Jumuiya ya Madola, Mengi pia alisema nguvu za pamoja kati ya serikali na sekta binafsi ndizo zinaweza kusaidia kuleta mabadiliko ya kweli.
    Kwa mujibu wa vyombo vya habari vya nchini hapa, Mengi pia alisema tatizo kubwa la kutokuendelea kwa Waafrika si umaskini wa kukosekana kwa rasilimali ila fikra zao ambazo alitaka zibadilike.
    Alisema kinachotokea kwa Bara la Afrika kwa sasa ni umaskini unaotokana na watu wake kuwa watumwa wa fikra na ili waondokane na hali hiyo na kuweza kutumia rasilimali zao vizuri, ni lazima kwanza wajikomboe kifikra.
    Alisema hakuna maendeleo yanayoweza kufikiwa kama mtu hajajikomboa kifikra.
    Alisema mdororo wa kiuchumi duniani unaweza kutumiwa na nchi za Afrika na zile zinazoendelea kwa ujumla kubadili hali zao kwa kuongeza thamani kwenye mazao yao ambayo miaka na miaka wamekuwa wanauza kama mali ghafi kwa mataifa yaliyoendelea. Alisema kitendo cha kuuza mali ghafi kwa mataifa ya magharibi ni sawa na kuwa wafadhili kwa mataifa hayo. Alitaka hali hiyo ibadilike.
    Mengi alisema rushwa, maarufu kama ufisadi, ni adui mkubwa wa maendeleo ya uchumi na ni lazima vita dhidi yake ihusishe sekta binafsi na serikali kwa pamoja.
    Alitaka sekta binafsi ijikite katika kukuza ajira, kupambana na ufisadi pamoja na kukuza ujuzi wa wananchi ili nchi ifanikiwe kujinasua kutoka kwenye mdororo wa uchumi.
    Mengi alikuwa mmoja wa wafanyabiashara maarufu kutoka Jumuiya ya Madola aliyepata fursa ya kuzungumza katika mkutano wa Baraza la Biashara la nchi hizo.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sijaona NGURUMO HAPO!
    pole sana MSHABIKI wa HUYU MZEE!..............
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    mimi sio mshabiki wake wala sio mimi nilieandika hii taarifa nime copy na ku paste tu mkuu usimind ila hapo nadhani sio kwamba kaongea pumba.pole kama imekuUma
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    you guys need to digest some stuff b4 you cut and paste!HELL!
    ngurumo?au kuuza magazeti?hamna jipya humo....
     
  5. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hey guys!!!

    Are we discussing Mengi or as to whether what he have said amounts to Ngurumo?
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Alisema kitendo cha kuuza mali ghafi kwa mataifa ya magharibi ni sawa na kuwa wafadhili kwa mataifa hayo. Alitaka hali hiyo ibadilike.
    Mengi alisema rushwa, maarufu kama ufisadi, ni adui mkubwa wa maendeleo ya uchumi na ni lazima vita dhidi yake ihusishe sekta binafsi na serikali kwa pamoja.
    Alitaka sekta binafsi ijikite katika kukuza ajira, kupambana na ufisadi pamoja na kukuza ujuzi wa wananchi ili nchi ifanikiwe kujinasua kutoka kwenye mdororo wa uchumi.

    this is not new but its make sense. even if you hate him dont hate his positive views...are you RA supporter??
     
  7. M

    Mchili JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huyu Mzee anakubalika hata kwenye anga za kimataifa, mpe heshima yake bana. Mbona mna wivu wa kike???? Huoni ni fahari mtanzania mwezio kupewa heshima ya kuhutubia katika baraza hilo. Au kwa vile hujamwona huko RA?
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Comrade...!

    You know whom you are talking to?

    That was just piece of his mind!...huh!
     
  9. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kila siku nasikia huu msemo....Rais, wabunge mawaziri, haya tena na wafayabiashara wakubwa!! swali je nn kinashindikana katika ili? sera zetu? uwezo mdogo? au nn??
     
  10. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kuna audio ya spichi yake? labda wakati anaongea alikuwa anaunguruma kama simba.

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=9ZuoOFBEIus"]Aunguruma[/ame]
     
  11. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mbona mnamtosa mtena mzee wa watu........unaamua kumpublish afu unaulizwa unakimbia hoja..............ni majungu?
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Nabii hakubaliki kwao!
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Huyu jamaa hata simkubali hata aseme nini mie naona pumba tu! Huyu jamaa isingekuwa katoka katika koo za kichifu angekuwa Ngumbaru wa ajabu! Ashukuru Mungu sana
     
Loading...