Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meneja wa meli iliyozama Zanzibar akamatwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Michael Amon, Jul 20, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    JESHI la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam linamshikilia Omari Hassan Mnkhon ambaye ni Meneja wa boti ya Mv Skagit, kwa ajili ya mahojiano baada ya kubainika kwamba kumekuwa na kasoro za kumbukumbu katika taarifa za hiyo meli. Wakati Jeshi hilo likimshikilia meneja huyo, hadi jana jioni saa 10:30, vikosi vya uokoaji vilifanikiwa kupata maiti 63, huku 29 kati yao ikiwa imetambuliwa majina namba za tiketi na sehemu wanakotoka marehemu.

    Kamanda wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleiman Kova alisema jana jijini Dar es Salaam kuwa meneja wa boti Mkoa wa Dar es Salaam, anashikiliwa ili kuweza kusaidia jeshi la polisi kupata taarifa za kina kuhusu za meli hiyo.

    Kova alisema tukio hilo linagusa maeneo mengi ikiwa ni pamoja na Mkoa wa Dar es Salaam ambako safari za meli hiyo huanzia na kuongeza kwamba, wanamshikilia meneja huyo baada ya kukosekana taarifa muhimu juu ya safari za boti hiyo.

    "Tunamshikilia meneja wa meneja hiyo ili atusaidie kutupa taarifa za kina, kwani tukio hilo sio dogo na uchunguzi wa kina unatakiwa kufanywa," alisema Kova na kuongeza;

    "Jeshi la polisi litafanya uchunguzi wa kina kwa kushirikiana na vyombo na mamlaka zinazohusika, ili kujua chanzo cha ajali pamoja na kupata taarifa za kina za boti hiyo tangu ilipoanza safari yake," alisema.
     
  2. mito

    mito JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Walioisajiri ikiwa na viwango duni nao wamekamatwa?

    Wale wa hali ya hewa (sijui ndo TMA) nao wamekamatwa?

    Wahusika wa bandarini walioiruhusu iondoke huku ime-overload nao vipi?
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kila siku tutaishia kusolve matokea ya majanga badala ya ku'concetrate kwenye kuzuia majanga.
    Nadhani watu weusi tuna matatizo katika vichwa vyetu sio bure.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    MAIGIZO TU HAYA.... yako wapi ya ile meli ya kwanza??
     
  5. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,628
    Likes Received: 1,507
    Trophy Points: 280
    Lengo ni kumuwahisha mahakamani fasta halafu mjadala utakuwa umefungwa! Kama kawaida, jibu rahisi litakuwa "kesi iko mahakamani ...". Tega sikio.
     
  6. C

    Consultant JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wasianze kwanza kumkamata OCD wa kile kituo cha polisi waliokiri kupata taarifa mapema kabisa kwamba kuna meli inazama ila hawakufika eneo la tukio kwa kuwa ''hawakuwa na mafuta''?. Huenda pia hawana simu ya mezani
     
  7. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hii ndio TZ, usanii mtupu.
     
  8. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ... Ni nchi ya watu walopewa vichwa ili kufugia nywele, kuweka wave, rasta, curl, etc.
     
  9. Collins

    Collins Senior Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila siku wanaongelea uchunguzi hawafanyi chochote kuzuia ajali
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Lakini sio nchi yatu waliopewa vichwa ili vitumike katika kufikiri na kujenga nchi badala ya kubomoa.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kabla ya kumkamata manager wa meli, nilitegemea Waziri wa uchukuzi Zanzibar na mkuu wa mamlaka ya usafiri majini Zanzibar wawe rumande. Manager wa meli ni mtu wa mbali sana kwenye huu mkasa. Wale walioruhusu meli 'chakavu' kusajiliwa na kupewa kibali cha kubeba watu huku wakijua ni haifai ndio wanatakiwa wawe wa kwanza kuingia mikononi mwa vyombo vya sheria.
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    meneja sio lazima awe mmiliki wa meli.waweza kuta mmiliki ni kigogo wa SMZ
     
  13. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Mkuu ukisikia changa la macho ndio hili...Hili sakata litazimwa kimya kimya kama la mwanzo.
     
  14. B

    BULOLE BUKOMBE JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hata marehemu Jumanne Mwiru nahodha wa Mv Bukoba alikamatwa vile vile na mahakama ikamuona hana hatia kwa sababu kosa halikuwa kwa nahodha bali kwa serikali kutumia meli mbovu wakati ikiwa na taarifa ya kasor hizo toka kwa walioitengeneza (Ubelgiji), na katika hili serikali haikwepi lawama, ningeona jambo la maana kama ukamataji ungeanzia SUMATRA, TBS na WAZIRI Mwenye dhamana ya uchukuzi angekuwa mshitakiwa namba moja , tumeambiwa meli ni mbovu toka inanunuliwa kama ni kweli iliingiaje TZA kuja kutafuna maisha ya watz? Halafu movie za Kova nimekianai kuziangalia wala kuzisikiliza zote hazina actor/actress wazuri
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huyu ni bangusilo tu maana kama una gari lako limesajiliwa kihalali, limepita safety na lina liseni zote za kazi ikitokea ajali sidhani kama mwenye mali atakuwa na makosa..Hizo records mnazitaka leo baada ya maafa?..mnatafuta ushahidi ulokwisha potezwa ndio iwe sababu.
    Wanaotakiwa kukamatwa ni hawa walioiruhusu meli hiyo ifanye kazi..
     
  16. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Wajiandae kumkamata hata rais muda utakapofika.
     
  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Unadhani kuna atakaye thubutu kujaribu kumkamata rais?
     
Loading...