Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meneja TANESCO Arusha kazi imekushinda

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Gerad2008, Jul 13, 2011.

  1. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Tangu Jumapili tarehe 10/7/2011 hadi leo Jumatano jioni TANESCO Arusha imeshindwa kuwapatia umeme wakazi walioko maeneo ya Kijenge yote(chini na juu), Kimandolu na maeneo yaliyoko barabara ya Moshi yaani Tengeru, Usa river, Maji ya Chai, Kikatiti, KIA hadi Mererani.

    Katika mgawo wa umeme unaoendelea mkoani hapa TANESCO imekuwa ikikata umeme masaa zaidi ya 20 na wanarudishiwa kwa masaa 3, au saa 1 au dakika 5 na kukatwa tena kana kwamba tayari zamu yao ya kupata umeme imepita:

    Kwa mfano:

    Jumapili 10/7/2011

    Maeneo ya Kimandolu tulikuwa tupate umeme kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 12 jioni lakini umeme ulirudi kama ifuatayo:
    Kuanzia saa 2:15 asubuhi hadi saa 4:50 na ulikatwa ukarudi saa 7;15 na ukakatwa baada ya dakika 5 then ukarudi saa 9 na ukakatika tena na kurudi saa 10 na ilipofika saa 12 kamili TANESCO walikata umeme rasmi na kuhesabu kuwa zamu ya eneo hilo imepita.

    Jumatatu 11/7/2011

    Umeme ulirudi saa 9 Usiku na kukatika saa 2 asubuhi: TANESCO ilirudisha umeme saa 12 jioni na kuukata saa 4:30 usiku hadi asubuhi.


    Jumanne 12/7/2011

    Siku ya jumanne tulikuwa tupate umeme mchana kutwa kuanzia saa 2 asubuhi lakini TANESCO iliwasha umeme saa 2 asubuhi na ikakata umeme saa 3 asubuhi (yaani Kimandolu ilipata umeme saa 1 tu kwa siku nzima kati ya masaa 12).

    Jumatano 13/7/2011

    Leo Jumatano umeme ulirudishwa saa 9 usiku na ukakatwa saa 2 asubuhi. Kutokana na ratiba leo jioni siku ya Jumatano Kimandolu na maeneo ya hapo juu yalitakiwa yapate umeme kuanzia saa 12 jioni lakini TANESCO imerudisha umeme kwa dakika 5 tu na kuukata (yaani kuanzia saa 12:15 hadi saa 12;20). Hadi ninapoandika haya malalamiko ya umeme hauna mwelekeo wa kurudi.

    Nataka Meneja wa TANESCO aelewe kwamba tangu jumapili huku Kimandolu na Kijenge watu hawasagi mahindi, hawakoboi mahindi, hawapasui mbao na wala hakuna grill zimetengenezwa. Cha ajabu maeneo mengine yanapewa umeme kwa upendeleo kama mjini , uzunguni na maeneo wanayoishi hawa jamaa wa TANESCO.

    Hivi inakuwaje TANESCO inarudisha umeme kwa saa 1 au dakika 5 tu na kuukata tena kwa masaa 12 bila compensation au kueleza kulikoni wakati maeneo mengine umeme ukiwashwa unakaa masaa 8 hadi 10?. Kwa maelezo hayo hapo juu na tathmini ya kawaida tu inaonyesha MENEJA WA TANESCO ARUSHA AMESHINDWA KAZI NA awe tu muungwana asalimu amri kwa sababu ni dhahiri kazi imemshinda.

    Nimwulize swali rahisi tu" HIVI UNAPORUDISHA UMEME SAA 8-10 USIKU NA KUUKATA ASUBUHI WAKATI WATU WAMELALA UNAMSAIDIA NANI?
    KWA NINI TANESCO ISIRUDISHE UMEME KUANZIA SAA 1 ASUBUHI THEN WAUKATE SAA 6 MCHANA ILI WATU ANGALAU WAUTUMIE KUFANYA SHUGHULI ZAO ZA UZALISHAJI?

    Huyu Meneja akiendelea kuwepo kuna uwezekano wa Kimandolu ,Kijenge na maeneo niliyoyataja kukosa umeme hata wiki nzima bila yeye kujisikia vibaya .
     
  2. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Sio Meneja ila Siasa... poleni cc huku Sinza tumezoea...
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    kweli mkuu wife yupo njiro jtatu walikata wakarudisha jtano usiku. nchi hii uozo mtupu hapa navyoandika niko gizani
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ndg yangu! Hakika ni kwmb cna mamlaka kwani huyu asingekuwepo ofisini. Ila hakika hawa wote walioko ngazi yote ya juu watashukaga tu.
     
  5. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Meneja wa TANESCO Arusha ameshindwa kusimamia mgawo wa umeme kwa haki badala yake kutoa umeme kwa kuwapendelea maswahiba wake. Mimi nashukuru gerad kuwa umefafanua vema ni kweli huku hali ni mbaya tangu jumapili watu wenye mashine tangu jumapili hawajaweza kuingiza kitu. Mbaya zaidi mtu anaogopa kuwasha hata mashine kwani umeme unawashwa kwa dakika chache then unazimwa na hapo inakuwa imetoka na wao TANESCO wanahesabu wamewapatia umeme.
     
  6. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Bora wangekuwa na ratiba inayoeleweka ila tatizo TANESCO hapa Arusha wanafanya mambo ya Kijiweni kwani ratinba inabadilika kila siku na hata pale umeme unarudishwa ni kama suna. Hivi umeme ulikokatwa kwa siku nzima ukarudishwa kwa dakika 5 au saa 1 unasaidia kitu gani. huyu meneja inawezekana ni mtu wa kinywaji na jioni anakuwa amelewa kwani katika hali ya kawaida na kwa mtu ambaye ana akili timamu hawezi ku abuse binadamu wenzake kwa kiwango cha hali ya juu namna hii. Huku ni kudharau wateja na ni kukosa huruma na utu.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,108
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    haya maandishi hayasaidii hapa kama wananchi wamechoshwa basi waingie mtaani. Hii ni haki yao ya msingi.
     
  8. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Uko sawa kabisa tatizo la watanzania tunakosa VOLUNTEER WA ku-organize watu na akipatikana itatakiwa kila mkoa apatikane ili maandamano kila mkoa yafanyike siku moja ili Polisi wazidiwe nguvu. Tukifanya Arusha tu watakodisha polisi Moshi, Manyara na Tanga na watatushinda ila tukifanya nchi nzima kwa siku moja na masaa yanayofanana hata magari ya kurusha maji hayatatosha na tutakuwa tumefikisha ujumbe kwamba " YES WE CAN" na hapa discipline itaanza kuonekana.
     
  9. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35

    Wananchi tunatakiwa tuunde chombo cha KUTUUNGANISHA AMBACHO HAKINA POLITICAL AFFILIATION kiwe na ofisi kila mkoa ili kuwahamasisha wananchi kudai haki yao haswa katika kipindi hiki ambacho nchi inapeperushwa na upepo badala ya kuongozwa na watu. Katika chombo hiki ni rahisi watu kuhamasishwa kukutana na kutembea kwa miguu wakitoa madai yao kwa njia ya amani kila mkoa na hapa serikali inaweza ikaanza kushtuka.

    Kwa sasa nchi iko mikononi mwa wakoloni wa ki-Tanzania na sisi ni watawaliwa hivyo tunatakiwa tudai uhuru wetu
     
  10. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tangu jana asubuhi mpaka leo hakuna umeme mgao 24. hours.
     
  11. D

    Derimto JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeongea kitu ambacho ni cha muhimu sana adimu ambacho wengi bado hatujashtukia na ndiyo maana tunapelekwa sana na wana siasa na kutupeleka kulingana utashi wao Maana mgao sasa umefikia mpaka masaa 30 kitu ambacho huo sio mgawo tena tuambiane u kuwa nchi ipo gizani tutaelewa.Ila mkuu Gerald 2008 umepotea sana na sijui umejichimbia wapi!
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tumeambiwa tatizo ni mabomba ya songas

    walianza na mvua, ikaja matengenezo, ikaja dowans, ikaja IPTL sasa ni mabomba..........

    Tulia mwana, wa arusha ni mdogo sana tu kwenye hili sakata la umeme, kama huamini tuulize tuliokua uwanja wa taifa jumapili
     
  13. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160

    Mkuu tunacholalamika hapa siyo kuwa mgawo usiwepo ila basi uwe organized kuliko kufanya vituko vya kuwasha umeme kwa dk 5 au saa 1 na kuzima masaa 20.

    Mgawo ueleweke unakwendaje na si watu wanasubiri zamu yao then ghafla umeme unawashwa saa 1 unakatwa na hapo zamu yenu inakuwa imeisha. Huu ni uhuni mkubwa tu.
     
  14. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mkuu Derimto nipo in and out ila bado nipo hapa hapa A town ni majukumu yamenikaba tu ndugu yangu. Ni na amini tukiweza kuji-mobilize kama Watanzania ni rahisi kuleta changes zikiwamo za kuwa ondoa watendaji wabovu kama huyu Meneja wa TANESCO Arusha.
     
Loading...