Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Meneja atupwa jela miaka 250 - Mfano wa Kuigwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tatu, Jul 31, 2009.

  1. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,077
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi mkoani Kagera, imemhukumu Meneja wa Shirika la Posta tawi la Biharamulo mkoani Kagera, Claud Masali (52), kifungo cha miaka 250 baada ya kupatikana na makosa 50.

    Hukumu hiyo iliyosomwa kwa zaidi ya saa tatu na kuvuta hisia za wengi, ilitolewa jana na Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mkoa wa Kagera, Wilbard Mashauri, baada ya kuridhika na upande wa mashitaka kuwa mtuhumiwa alitenda kosa hilo.

    Mtuhumiwa huyo alidaiwa kuwa wakati akiwa kazini katika tawi hilo, kwa nafasi yake, alisababisha hasara ya sh milioni 25.

    Kwa mujibu wa Mwendesha Mashitaka wa Jeshi la Polisi mkoani Kagera, Mkaguzi wa Polisi, Jumanne Ibrahim na Mrakibu wa Polisi, Obeid Mhandi, walidai mahakamani hapo kuwa mkuu huyo wa Posta, alitenda kosa hilo Septemba 11, mwaka 2004 kwa nyakati tofauti, akiwa mtumishi wa shirika hilo.

    Walitaja baadhi ya makosa hayo kuwa ni pamoja na kuingiza mahesabu ya uongo kwenye vitabu vya mahesabu, kughushi na kuiba fedha za shirika kwa kuongeza sifuri mbele pindi mteja alipotumiwa fedha ‘Money Fax’.

    Walidai kuwa mkuu huyo bila kujali, alitumia wadhifa wake kuliibia shirika lake ambapo kwa kila mteja aliyetumiwa fedha, alikuwa akilazimika kuongeza sifuri mbele na kuonekana ni zaidi, na kiasi kilichokuwa kikibaki, alikuwa akichukua yeye na kuingiza mfukoni mwake.

    Kwa mujibu wa hukumu hiyo, kati ya makosa hayo 50, atatumikia kifungo cha miaka mitano kwa kila kosa, hivyo kulazimika kutumikia kifungo cha miaka 250 jela, lakini adhabu hizo zitakwenda pamoja.

    Awali kabla ya kusomewa hukumu hiyo, mtuhumiwa huyo ambaye ni mkazi wa wilayani Misungwi mkoani Mwanza, anadaiwa kuruka dhamana baada ya kuona mwelekeo wa kesi yake unaenda vibaya.

    Hata hivyo, alikamatwa Aprili 9 mwaka huu jijini Mwanza, akiwa amejificha na tangu wakati huo alikuwa rumande hadi jana alipohukumiwa kifungo cha miaka 250 jela.

    Source: Tanzania Daima

    Nafikiri huu ni mfano wa kuigwa na Mahakama zote Tanzania. Ufisadi utapungua kama mahakama na waendesha mashitaka watafanya kazi zao kwa uadilifu.
     
  2. M

    Malyamungu JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2009
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This is it!! Hii kiboko hata kama atatoka kwa rufaa lakini cha mtema kuni kakiona na walio na tabia kama hiyo wapunguza wizi na ufisadi.

    Huyo hakimu alitakiwa aongezewe cheo ili awakomeshe wengi zaidi.
     
  3. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo effectively kwa vile 'adhabu zinakwenda pamoja' atatumikia miaka 5 jela ama sio?

    Huyo hakimu wamlete Kisutu sasa ahangaike na wajamaa wa EPA
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    this is stupid

    sasa huyo jaji anataka kuprove nini?
     
  5. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    more than stupid. 250 years?

    Labda anataka kuhamishiwa Dar sasa
     
  6. K

    Kelelee Senior Member

    #6
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    he is doing his job........
     
  7. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Yes good job.....but ....mmmmh! 25mil...stolen punished with 250 years in jail.......! Billions of money lost through EPA,Twin towers, meremeta, TANGOLD.......watu wanakula bata tu mitaani...hii imekaaje?
     
  8. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huyo jaji apewe kesi za wezi wa EPA na ujenzi wa towers za BOT.

    Mil 25 = 250 years, I.e 1mil =10 years
    40 bil (Kagoda EPA) = How many years?
    200 bil (BOT towers) = How many years?
     
  9. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Sema jamaa sii mtoto wa kigogo: au hayuko connected vema Tz- asingefungwa!
     
  10. GP

    GP JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mnh, hapa mzee wa red cars si itakua mvua ya elnino?
     
  11. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,077
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Soma habari yote ndugu yangu.

    Kifungo cha kutumikia ni miaka 50 tu.

    Jaji anafanya kazi yake. Angemfunga mwaka 1 ingekuwa makelele, miaka 50 makelele, sasa watu mnataka nini?

    Sheria lazima ifuate mkondo wake. Kila meneja anayefanya huu mchezo pamoja na wapambe wao wakipata mvua za aina hii, nchi itaanza kubadilika.
     
  12. R

    Rayase Member

    #12
    Jul 31, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    actually mahakimu wanayo nafasi kubwa katika mambo mengi sana ila problem ni kwamba are they reasonable enough! 52 year then 250 years in jail will it work that way! Jaman me kilio changu ni wale jamaa wa samaki za Mh. Magufuli upelelezi bado! Hawa mahakimu vipiiiiiiiiii! i wish to hear from them!
     
  13. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Sina interest na huyu maana watuhumiwa wa aina hii ni wengi lakini nataka kujua wakina Jitu Patel, Mramba,Yona, and the like watapewa kifungo kiasi gani?! hii itathibitisha jinsi mahakama zilivyo siriasi na mafisadi.
    Sio huyu aliyechota mil anatangazwa saaaaaaaaaana ili mahakama zionekane zinafanya kazi kumbe........
     
  14. M

    Maskini Mimi Member

    #14
    Jul 31, 2009
    Joined: Jun 25, 2008
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa walaji wadogo ni MABANGUSILO, wakati walaji wenyewe wanaachiwa kupeta tu kama kawaida!

    Jee tutafika?
     
  15. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0

    Tufahamu kuwa hiyo miaka ni matokeo ya adhabu kwa kila count/kosa.
    Makosa 50 counts x 5yrs= 250yrs. Na adhabu inatumikiwa kipindi kimoja
    ( concurrently) na sio baada ya kila kifungo ( consecutively)
    Wanaosema huyo jaji/hakimu ni mjinga/ stupid hawaelewi the art of sentencing. Thats how it goes.
     
  16. K

    Kachero JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli wewe umesema,kifungo hiki ni concurently hivyo kwa makosa yote atatumikia miaka mingapi sasa 5 au zaidi ya hapo?
     
  17. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0

    Atapata mvua 5 tu ndani ya lupango.
     
  18. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    heheheh kumbe nilipatia WoS, duh ningesomea sheria nini?:D
     
  19. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Ndugu...hata wewe umechanganya...kifungo atatumikia miaka 5 tu na siyo 50.
     
  20. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni kifungo cha mvua 5 tu na si ajabu,ingekuwa maisha je?
     
Loading...