Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Membe awavaa wanasiasa, wafanyabiashara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msharika, Nov 29, 2010.

  1. M

    Msharika JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sadick Mtulya
    WAZIRI wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe, amewataka wanasiasa na wafanyabiashara, kuacha tabia ya kuingilia utendaji wa vyombo vya habari nchini.
    Kauli ya Membe inaungana na kauli nyingine za wadau wa kada tofauti kuwa, utendaji wa vyombo vingi vya habari nchini, unaathiriwa kiutendaji kutokana na utashi wa kisiasa na maslahi binafsi.

    Akizungumza katika mahojiano maalum na gazeti hili viwanja vya Ikulu jijini Dar es Salaam juzi, Membe alisema anachukizwa na tabia ya wanasiasa, wafanyabiashara na wamiliki kuingilia utendaji vyombo hivyo.

    “Utendaji wa vyombo vingi vya habari nchini kwa kiasi kikubwa unaathiriwa na maamuzi ya utashi wa wanasiasia, wafanyabiashara na hata wamiliki. Tabia yao ya kupiga simu kwa wahariri kushinikiza waandike wanavyotaka wao, ni kati ya mambo yanayonichukiza sana,’’ alisema Membe
    Membe alikwenda mbali akisema kama tabia na mwenendo huo ukiendelea, utaathiri mustakabali wa baadaye wa taifa.
    Membe alisema kutokana na maslahi binafsi, watu hao hutumia vyombo vya habari kumjenga mtu au kumbomoa ikiwamo kueneza propaganda chafu dhidi ya hasimu wake.
    “Kibaya zaidi yule aliyeenezewa propaganda chafu au aliyejengwa kwa maslahi fulani, kisha akakosa anaumia sana kisaikolojia na anaweza kufanya uamuzi wowote. Pia, inajenga dhana na hisia tofauti kwa wananchi,’’ alisema.
    Waziri huyo ambaye ni mbunge wa jimbo la Mtama mkoani Mtwara, alisema kama vyombo vya habari vikitumika vizuri na katika muktadha wa kutoa habari za ukweli, kwa kufuata maadili bila kuingiliwa na maamuzi kutoka nje, vitajenga misingi imara ya Watanzania kuendelea na utamaduni wa kupendana, kuaminiana, kutobaguana na wataweza kufikia maendeleo wanayotaka kwa urahisi.

    Alifafanua iwapo vitafanya kazi kwa uhuru kama ilivyo kwa vyombo vya habari vya nje, vitaondoa hisia, licha ya dhana mbaya iliyojenga kwa wananchi katika masuala mbalimbali nchini.
    “Nimekaa nje ya Tanzania kwa zaidi ya miaka 10, nimeona vyombo vya habari vya huko vinavyofanya kazi kwa uhuru. Kwa kiasi kikubwa vimesaidia kuelimisha, pamoja na kujenga uchumi wa nchi hizo kwa kuwa vinafichua tatizo, vinakosoa mwenendo wa serikali na kutoa suluhisho la tatizo,’’ alisema.
     
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    mikakati ya 2015 ndio tumeanza/imeanza , kama kama suala udini tuelezane kwa wazi ni akina nani hao wana taka mambo yao yatangazwe na mct/baraza la habari au mahakama ifanye kazi yake?
     
  3. K

    Kachest Senior Member

    #3
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Membe anataka urais 2015 basi labda ahamie chadema mwaka 2012
     
  4. K

    Kachest Senior Member

    #4
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabla ya yote mbele ya vyombo vya habari atamke wazi au akemee radio uhuru na habari leo otherwise ahame chama ili apate urais kama anautaka
     
  5. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hili Waziri Membe amenena.
     
  6. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    kwa historia hakuna mgombea wa CHADEMA aliyewahi hata kukaribia kushinda urais, huko alipo historia inamlinda.
     
  7. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2010
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yes amenena!

    Lakini swali kwani nini sasa hivi? Anamlenga nani?

    Uhuru = CCM?
    IPP = R. Mengi
    Habari Leo/Daily news = CCM?
    HAbari Corp. = R. Aziz?

    Why now?
     
  8. t

    talumba mkiwa Member

    #8
    Nov 29, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anachosema ni kweli kabisa rostam na magazeti yake wana kazi ya kuwachafua watu wote wanaowahisi kwamba wanataka urais,hivi rostam na kundi lake wakipata huo urais si watatuuza mpaka raia wao. Maana hawa kina membe rostam jk sita lowasa na wengineo ndiyo walikuwa wana mtandao sasa interest zimetofautiana kina el na rostam wamekuja madarakani kwa nia ya kujilimbikizia mali wawe mabilionea kina membe sita mwakyembe wapo kwa maslahi ya wananchi wao hiyo ndiyi tofauti yao mwenye kujua zaidi atujuze
     
  9. Nicky82

    Nicky82 JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2010
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 939
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanakula matunda ya fitina zao. Kwa hili simuonei huruma kama wamemsema yeye, sio sabb simpendi bali sababu ya unafiki wao kama ccm.

    Wakati habari leo,mtanzania,uhuru,dailynes,rai n.k walipoungana kumchafua Slaa na CHADEMA walikaa kimya, hata pale dailnewz lilipotangaza matokeo ya urais hata kabla ya kura hazijaisha wote walikaa kimya na kufurahia, magazeti yao yalipoingilia maisha binafsi ya mgombea aliyekuwa anahubiri sera za matumaini na za kulikomboa taifa wao walikaa kimya na walijitahidi kila walivyoweza kuzipotosha.

    Kuna wakati Nyerere alisema hakuna dhambi mbaya kama ya ubaguzi, baada ya vyombo vyao vikiwemo vike vinavyoendeshwa kwa kodi zetu kuwabagua upinzani, sasa ubaguzi huo unaendelea na bado mengi tutayasikia maana wote sasa agenda ni 2015.

    Ninachoweza kumshauri Membe asiume maneno, kama anaweza awataje majina maana hiyo ndo dawa.
     
  10. no9

    no9 Senior Member

    #10
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu ni mjukuu halisi wa nyerere
     
  11. F

    Froida JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Membe Majuto mjuukuu anaya ona leo waliyajenga na yamejikita kwenye jamii wananchi tumelalamika wao hawakujali sasa yatawatokea puani
     
  12. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,669
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    :whoo:Hasira za Mkisi furaha kwa mvuvi. It is too late kwa mbio za uprez.... Change.
     
  13. S

    Selemani JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2010
    Joined: Aug 26, 2006
    Messages: 866
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hypocrisy. Mwenyewe anatumia gazeti la Mwananchi kujipanga. Hii article benefit wote wawili, Membe na Mwananchi. Mwananchi plays to be independent and Membe is trying hard to be presidential.

    Mheshimiwa Membe anaanza kampeni mapema. You will peak to soon. Shauri yako. And you won't become the nominee.
     
  14. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #14
    Nov 29, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ni mnafiki kama amechukizwa sana kiasi hicho si angelitaja kabisa na vyombo vya habari husika?
     
  15. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #15
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama ndio Mbio za Urais 2015 inawezekana ukawa umechelewa maana labda ungemwambia mjomba wa Masasi akuachie ili hata umalizie Barabara za kule kwani Mjomba alkujengea Daraja la mto Rufiji sasa nafikiri mbio zako zaweza kuwa zimechelewa.

    kwanini hukusema haya kipindi hicho hivyo vyombo vya hbr vikifanya hayo?
     
  16. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #16
    Nov 30, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,551
    Trophy Points: 280
    Hivi dili lake la vitambulisho limefika wapi.
     
Loading...