Meli ya MV Skagit yazama

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtu wa Pwani, Jul 18, 2012.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,748
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    inasemekana MV seagul ikitokea Dar kuelekea zanzibar imezama. kila tupato habari tutazidi kuhabarishana

    Update:
    Ilikua na abiria 200 na juhudi za uokoaji zinaendelea na tayari baadhi ya watu wameokolewa wakiwa hai na wengine bado wanaelea wakiwa na maboya. Taarifa za vifo bado hazijathibitishwa japo ukweli ni kwamba vifo vipo. Meli hiyo imewahi kuripotiwa kuwa mbovu mara kadhaa.
    seagull4.jpg
     
  2. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimepata taarifa hizi za kushtua...
     
  3. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimeona hiyo facebook, nkajua utani!! Ilikua na uwezo wa kubeba watu wangapi??
     
  4. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,061
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    tunasubiri taarifa kamili mkuu....
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 7,520
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Imezama maeneo gani, au ni mkondo wa nungwi
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Ni ya abiria au mizigo?
     
  7. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,211
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 63
    je kuna watu waliopoteza maisha? ilikuwa na abiria wangapi?
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 32,869
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 113
    Lete updates
     
  9. Y

    Young zee JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Mkuu kwa nini unasema hii ni breaking news wakati huna taarifa kamili???? Subiri ukishakuwa na taarifa kamili ndo uanzishe uzi.
     
  10. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,319
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 48
    Jamani chanzo ni nini?
     
  11. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    KUMBE MELI YENYEWE ILIKUA MBOVU MBOVU TOKEA ZAMANI.... Soma hiyo iliyotokea tarehe 12/05/2012:

    Mv. Seagull yazima moto ikiwa safarini kuelekea Pemba


    Written by Mrfroasty (Ufundi) // 13/05/2012 // Habari // 5 Comments

    Salma Said,
    ABIRIA waliokuwa katika meli ya Mv. Seagul jana walikuwa katika wakati mgumu baada ya meli hiyo kuzima moto wakati ikitokea Pemba kuelekea Unguja. Hali hiyo iliozusha tafrani na kukumbushia ajali kubwa ya Mv. Spice Islander iliyotokea Septemba mwaka jana na kuuwa zaidi ya watu 200 ilitokea majira ya saa 7:00 mchana eneo la Nungwi.

    Juhudi za kuwapata Nahonda wa meli hiyo na viongozi wa shirika la meli la zanzibar hazikuweza kuzaa matunda lakini baadhi ya aribira waliowasiliana na mwananchi walithibitisha hali hiyo kutokea.

    Abiria mmoja aliyejitambulisha Nassor Masoud alisema walianza safari yao saa 4:00 asubuhi kutoka badanri ya Mkoani lakini meli ilipokaribia eneo la Nungwi ikaanza kwenda katiak mwendo usio wa kawaida na kupiteza muelekea na kisha kuzima kabisa mashine.

    “Kwa kweli tulikuwa katika hali ngumu huku upepo ukivuma na abiria wengi tukiwa na wasiwasi huku wafanyakazi wa meli hiyo wakihangaika kutengeneza meli lakini khofu kubwa ilikuwa kwa akina mama na watoto ambao walikuwa wakipiga kelele” alisema Masoud.

    Meneja wa meli hiyo, Said Abdulrahman alipohojiwa alisema kuwa juhudi za kurekebisha tatizo ndani ya njini lilifanikiwa na meli ikawa inaendelea na safari zake.
    Awali abiria walisema kuwa katika hekaheka na upepo mkali meli ilipoteza muelekeo na kuelekea upande wa Tanga, kabla ya mafundi kufanikiwa kutengeneza.
    Safari ya meli hiyo ilianza baada ya matengenezo yalichukua muda wa zaidi ya masaa mawili majini na kutarajiwa kufika bandari ya zanzibar ambapo ilitarajiwa ifike saa 10 jioni.

    Hadi tunakwenda mitamboni meli hiyo haijafika zanzibar. Na hakuna taarifa zozote kutoka mamlaka zinazohusika kuhusiana na suala hilo licha ya wananchi kuwasiliana moja kwa moja na mamlaka hizo. wakizungumza na gazeti hili wananchi mbali mbali wamesema bado serikali haijapata funzo kutokana na vifo vilivyotokea katika ajali mbaya iloiyotokea mwaka jana ambapo mamia ya watu walipoteza maisha.

    wamesema ni jambo la kushangaza kwa serikali iliyo makini kushindwa kutafuta usafiri wa uhakika na badala yake kuwaacha wananchi wake wakitumia usafiri usio na uhakika jambo ambalo wananchi wengi wanasafiria boti hizo kutokana na kutokuwa na uwezo wa kupanda ndege.

    “Ingekuwa tuna ndege basi tungekuwa tunasafiri kwa ndege maana usafiri wa baharini imeshakuwa ni kifo sasa lakini kwa kuwa sisi ni masikini hatuna budi kucheza bahati nasimu na maisha yetu kwa sababu ndio usafiri wa watu wanyonge tutafanya nini? alihoji Haji Hamadi Mkaazi wa Mwembetanga Unguja.

    Hii ni mara ya nne katiak kipindi cha wiki moja kutokea misukosuko kama hiyo inayohusu meli hiyo hiyo ya Seagul na Sea Express ambapo wananchi wamekuwa na khofu ya usafiri wa Unguja na Pemba kutokana na meli nyingi zinzofanya safari za visiwa hivyo kutokuwa na uhakika wa usalama majini.
     
  12. D

    DoctorFykon Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yeah imesikika ivo muda sio mrefu watu wakinena ivo...stil we r looking for the proof...stay tuned!
     
  13. u

    utantambua JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,379
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikiliza radio one...ajali ni maeneo ya kisiwa cha chumbe ilikuwa na abiria 200
     
  14. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,079
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Meli iliyobeba abilia zaidi ya 200 inasadikiwa kuzama Chumbe huko visiwani. Source ITV breaking news
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,180
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    La Hawla Wala Quwata Ila Billahi LaAliyu La Adhyim.
     
  16. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,020
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Nasikia walioverload! Abiria zaidi ya mia tatu wakati uwezo ni abiria mia mbili!
     
  17. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Kuna habari juu ya hii meli kuzua kizazaa mara nyingi huko nyuma labda wanafanya references ktk hizo
     
  18. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,724
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poleni sana wasafiri, hope you will survive kwa uwezo wa mwenyezi mungu!!
     
  19. R

    RC. JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 445
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    meli hiyo imezama ikiwa na abiria 200.source ITV.
     
  20. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,359
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    imezama na watu wote au imeacha wanaelea?
     
  21. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #21
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Hahaaa nchi ina gundu mwanzo kati mwisho
     
  22. M

    Mieko Member

    #22
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tofautisha taarifa kamili na.kuthibitisha,Breaking News ni News flash mkuu
     
  23. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #23
    Jul 18, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 951
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio inazama sasa hivi Meli ya Sea Gull, meli zingine zimetoka nduki hapa kwenda kuokoa katika maeneo ya Chumbe mbele kidogo ya mji wa Zanzibar
     
  24. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #24
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 17,857
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Wazanzibari bwana kwa headlines hawajambo
     
  25. D

    DoctorFykon Member

    #25
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Daah kweli lets pray together....kwa wahanga wapate kuokolewa salama...
     
  26. 1

    19don JF-Expert Member

    #26
    Jul 18, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    taarifa nyingine kuwa sio seagul ni mv kalama mliojirani mtujuze
     
  27. R

    RC. JF-Expert Member

    #27
    Jul 18, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 445
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWIGULU AMEPONA?teh!teh!teh! aaagh!
     
  28. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #28
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,384
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    kikwete anamalizia kafara zake before 2015! hii imekaaje zomba? au ni chadema wamesababisha!??!! chama cha mazandiki! puuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  29. m

    mtani1 Member

    #29
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli imepinduka ikiwa na abiria kama 200 kwa mujibu ya takwimu za haraka.....mda si mrefu tutawapa taarifa kamili nini kimejiri kwani hivi sasa meli ya kilimanjaro kutoka zanzibar iko njiani kuelekea eneo la tukio
     
  30. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #30
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 14,268
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 48
    Taarifa zinachanganya sana, wengine wanasema ni jana na Watu wote 200 waliokuwemo inasemekana wameokolewa,

    Huku wengine wakisema ni mida hii na imepinduka kabisa!

    Hebu tunaomba mtujuze zaidi mwenye taarifa sahihi
     

Share This Page