Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mei Mosi 2012: JK akasirishwa na utafunaji wa pesa za umma, wahusika kukiona...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, May 1, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    MAY DAY 2012:JK - MJADALA WA BUNGENI JUU YA KAMATI NA REPORT YA CAG

    Anasema ukiwa kiongozi lazima uwe nangozi nene!

    Alifurahishwa na ule mjadala kwa kuupa uzito taarifa ya CAG

    Anasema amejipanga kutekeleza mapendekezo hayo b'se hata kujadili taarifa ya kuijadili ni matashi yake ijadiliwe bungeni. Kabla ya hapo izi taarifa zilikuwa haziwekwi wazi.

    Anasema kwenye hamashauri kuna mchwa wanakula noti za serikali.

    Lengo lake juu ya huu ukaguzi nikuhakikisha na fedha za umma zatumika ipasavyo!

    Sheria iliyomwanzisha CAG inamlindakuondolewa maana kuna wakati anaikosoa mpaka ikulu.

    Anasisitiza kuwa wanaobainika naubadhilifu CAG kabidhi kwa PCCB na kwa Polisi kwenye ibara ya 27.

    So far kuna wakaguzi 378 hii yote nikuiwezesha ofisi ya CAG pamoja na kuwajengea ofisi zao kimkoa!

    Anasema hamashauri wanatumia ela kamaUbani wa kilioni yaani hazina mwenyewe.

    Aliajiri wahasibu 795 ili watawanywemikoani kusiwe na excuse ya halmashauri kutokuwa na competentaccountants. Mwaka jana 72 halmashauri zilipewa hati safi mwaka janaso kuna improvement toka 56.

    Wizara 50 good mashaka 10 ie kwa mwaka jana.

    Value for money audit ikaanzishwaambapo mpaka maengineer wanatumika.

    Kila idara ameweka wakaguzi wa Ndaniambaye anawajibika kwa Chief Internal Auditor na sio kwa mkurugenzi/wala kwa katibu mkuu wa mahala husika.

    Kutakuwa na uwazi kwenye mgao wa fedhaza serikali na jinsi zinavyotumika.

    Na speech ndo imeisha hakuna kipya kwa wafanyakazi ingawa kasema kutakuwa na nyongeza ya mshahara kwa next fiscal year


    MY TAKE
    1. Anaonekana yuko very much concernedna huu wizi sasa sijui atachukua hatua gani.
    2. Hivi kwa nini katka level yamkoa/wilaya wasiwe wanazijadili izi taarifa za CAG to the respective region/district pamoja na utumbo wao kuwekawa hadharani hasa kwenye vile vikao vinavyo involve madiwani ili angalau kuwe na seriousness.
    3. Kama CAG alishapewa rungu la kukabidhi polisi wahalifu mbona hawa mawaziri ndo kwanza twaambiwa sound za CAG.
     
  2. Kajuni

    Kajuni JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    "Kuwa kiongozi lazima uwe na NGOZI nene" (JK hotuba ya mei mosi, 2012).....Tafakari???
     
  3. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rais JK amesema amefurahishwa taarifa ya CAG imepewa nafasi yake kujadiliwa na mapendekezo ni mazuri.
    Serikali imejipanga kuyatekeleza.
    Yeye kama Rais ndio alipendekeza reports za CAG ziwekwe wazi bunge na wananchi wazisome na kujadili.

    UPDATES
    -alimuagiza CAG aimarishe ofisi yake.
    -sheria ya ukaguzi iliboreshwa na CAG alipewa mamlaka zaidi
    -hakuna chombo nchini chenye mamlaka ya kumuondoa au kumdhibiti CAG
    - CAG akigundua kuna hali ya wizi, akabidhi wahusika kwenye vyombo vya dola wakati uchunguzi unaendelea

    Hakuna baraza jipya la mawaziri
     
  4. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu JK hana jipya. Analete misemo na mambo yake ya ngomani, wakati sisi wananchi tunataka uwajibikaji wa Serikali.
    Hayo mambo ya 'ngozi nene' akamwambie mwanae mwanaasha...
     
  5. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Na ni jk Alomteua CAG, hongera jk kwa hili hakuna mwenye ubavu wa kupinga,na amewapa mamlaka ya kushtaki moja kwa moja! Hakuna Rais alieiwezesha ofisi hii kwa vitendea kazi kama ndugu Rais!
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa katika utawala wa awamu ya nne umeimarisha ofisi ya ukaguzi ya Taifa. Vijana wengi wamesomeshwa katika taaluma mbalimbali. Nadhani pia kuna political will ya kuisaidia ofisi hii ndio maana hata report zimekuwa za wazi na zinagonga hasa.
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    JK kumbe anajua ubadhirifu halmshauri tangu siku nyingi. Kumbe alimwita Uttoh akawachane Mawaziri na Makatibu Wakuu.
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ni Otu au Uto,
    jk bhana
     
  9. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,570
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Awapongeza wa bunge kwakazi waliyoifanya kule Bungeni kwa jinsi walivyo jadi taarifa ya CAG na kawaomba taarifa zote za CAG zijadiliwe bungeni na zipewe mda mrefu wakujadiliwa!Kawahaidi kutekeleza yale yaliyosemwa kwenye taarifa ya CAG
    JK achukizwa na ubadhirifu wa pesa za umma serikali za Mitaa na Wizarani.
    Kwa hotuba hii ya JK mawaziri wanapigwa chini shortly!!
     
  10. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    JK hayo unayosema ni kweli?, au unapitisha upepo?. Ngoja tuone wale wezi wa kwenye riport ya CAG kama watashtakiwa.
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    alikua akikwepa Lawama huyo
     
  12. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    :blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah::blah: TU HIZI...
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    na TAKUKURU JE?
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ko0ote anazunguka,the ishu iz mshahara je ume0ngezeka?
     
  15. n

    ngudzu Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngozi nene si ndio gamba lenyewe?
    hapa kweli magamba wana shida

     
  16. Lenana

    Lenana JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 412
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    JK atueleze ya current report cause kutueleza ya 2007 ilhali tupo 2012 haiingii akilini kabisa! Ubadhirifu wa wilaya ya Bagamoyo nani asiyeujua unamuhusisha waziri wa sheria kwa sasa mama Selina Kombani vilevile mtoto kipenzi wa mkuu!
     
  17. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    JK anahutubia taifa au anafundisha public auditing act?
     
  18. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    usipate kigugumizi kukiri kuwa utayari wa RAIS ndo umefanya tukajua tuliyoyajua,na usisite kumpongeza kwa hatua hii ya kwanza maana hao wenzie walopita hata hii wameshindwa,jiulize Accounting package ya chama chako mlonunua toka kwa Josephine mshumbuz ilifata taratibu za manunuzi?? CAG angekuwa anapita huko mngedai katumwa kuwavuruga!
     
  19. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hv anahadithia, anafundisha au anahutubia. Mbona mi simwelewi huyu jamaa
     
  20. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Natega sikio kwanza!
     
Loading...