Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Media Freedom: Uingereza yausifu uongozi wa Rais Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Informer, Sep 16, 2012.

  1. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,002
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Imeandikwa na Namsembaeli Mduma | HabariLeo | Sept 16, 2012

    SERIKALI ya Uingereza imeusifu uongozi wa Rais Jakaya Kikwete kwa kukuza demokrasia nchini, kutokana na uhuru unaovipa vyombo vya habari kuujuza umma mambo mbalimbali yakiwemo matumizi ya fedha za umma yanayofanywa na serikali yake.


    Aidha, imesema uwepo wa mawasiliano yasiyo na vikwazo kati ya wanahabari na Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali nchini, umechangia kuufanya umma ufahamu kinachoendelea juu ya rasilimali zake na kuhoji wahusika pindi inapobaini matumizi mabaya ya rasilimali hizo.

    Balozi wa Uingereza nchini, Duane Corner alizungumza hayo juzi wakati wa kufungua semina ya siku moja ya jinsi ya kuripoti masuala ya rushwa, yanayojitokeza katika ripoti za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kwa wanahabari na Mashirika yasiyo ya kiserikali (NGOs).

    Alisema uhuru na uwazi huo usingekuwepo kama Rais na Serikali yake wangewanyima wanahabari uhuru wa kupata taarifa.

    "Demokrasia ya Tanzania inakua siku hadi siku kutokana na imani ya Rais Jakaya Kikwete kwa vyombo vya habari inayowapa fursa ya kuufikishia umma taarifa kuhusu matumizi ya fedha za umma. Kama angezuia hata CAG asingeweza kueleza anayoyavumbua katika ukaguzi wake…".

    Kwa upande wake, CAG Ludovick Utouh alisema ofisi yake inatambua umuhimu wa vyombo vya habari nchini ndio maana inavipa taarifa zote muhimu ambazo umma unapaswa uzipate.
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na source HABARI LEO.................................:third::flypig: NO COMMENT
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Aidha amesema vikwazo vilivopo katika upatikanaji wa habari katika ofisi za mkaguzi wa fedha za serikali ni kikwazo kikubwa katika upashanaji habari kuhusu matumizi ya fedha ya umma.
     
  4. A

    ADK JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ye kaona huko tu mwambieni na yanayojiri kwenye maandamano ya vyama vya upinzani
     
  5. A

    Abuu- Amin Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 5, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe inaobgelewa fact ambayo ndo chachu hata ya wewe kujua ishu huwa zinakwenda vipi. Unaleta mambo ya kukaririshana vyama pinzani na maandamano!
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Uingereza wangepeleka nakala ya huo ujumbe wao kwa mjane wa Daudi Mwangosi na Saed Kubenea!
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    David Cameron at work, hajui Mwanahalisi iko wapi saiz au ndo ukishapenda hata chongo utasema ni kengeza...

    There is no way waingereza chini ya David Cameron wakamkosoa JK, hata mauaji ya kisiasa hawayaoni.
     
  8. r

    raymg JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Source yenyewe "Habari leo"......looks like a delayed pablication, ilitakiwa kabla ya 3 yrs ago
     
  9. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Credit should be given where it deserves, she has opined correctly....with all his shams and drugery JK still allows freedom kwa vyombo vya habari,

    Mwanahalisi might have fact, but on presenting them fact you couldn't differentiate (sp) with Shigongo's cheap tabloid
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu hayo maneno yalisemwa juzi.
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Waandishi wa Mtanzania na Mwananchi wana kesi ya uchochezi kisutu kuhusiana na maoni yaliyochapishwa na gazeti kuhusu mapolisi

    gazeti la mwanahalisi limefungiwa kisa kukaribia ukweli wa mwanamboka.

    mchungaji mtikila ana kesi mbili kuhusu maoni yake aliyotoa kuhusu kuendeshwa kwa nchi.

    Waandishi wanauwawa na serikali wanauwawa wakitafuta ukweli wa mambo.

    Serikali imepuuzia kabisa wajibu wake wa kikatiba wa kuwapa wananchi habari km watanzania hatuna fursa ya kujua kuna nini ndani ya mikataba ya madini, gesi nk.

    Wana maana gani kusema kuna freedom of the press?????????
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Kumbe waingereza ni "WAJINGA" namna,
    hii!!!!

    CCM kwa vituko, wameona wakiitolea hii single hapa tanzania wasingeuza hata nakala moja, wameizindulia YUKEIIII, wamempa mzungu mistari aisome kwa ajili yao.

    Huku wanaleta MA-NIUUZ, nakala zote kuuzwa kwa wawekezaji.

    "Would you let the system make you kill your brother?" by Bob marley & the wailors
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    We should emancipate ourselves from mental slavery - Bob Marley
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,154
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    At least M4C can trigger mental emancipation for now!
     
  15. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wazungu ni wanafiki sana ni watu wa maslahi tu leo wanausifia utawala wa Tanzania sababu wana maslahi nayo, halafu kuna watanzania wengine wanajidanganya kuishtaki serikali ya Tanzania kwa wazungu, kuna uzi humu watanzania wanajidanganya wanaitaji sahihi sijui ngapi waishitaki serikali ya Tanzania huku ni kujidanganya na kupoteza muda, wazungu hawapo kwa ajili ya kusaidia wanyonge wapo kwa ajili ya maslahi yao binafsi.
     
  16. S

    SUPERXAVERY Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 5, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi ya magwanda, ubongo mchache ni kukataa kila kitu, hata kama ni ukweli. Tusiwashangae na maoni yao.
     
  17. f

    follow me Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vigeugeu tu! na hii ndo sura ya mtu nafiki, haijifichi, juzi kati walinnang'a rais,leo tena apewa shavu! i hate white people from usa and uk
     
Loading...