Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdogo wangu.!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MARCKO, Dec 10, 2011.

  1. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MDOGO WANGU ANAKUJA HOME KUTOKA UDSM, kisa amekosa mkopo. Anasoma BA.Statistics. Mi mwenyewe na babayangu ( HAKI YA MUNGU) ni wakulima. Halafu hata nauli ya kuja home hatujapata! Wee acha tu, sababu hujui inavyo uma. Hivi tunaweza kuruusiwa kumwona RAIS? Dogo ni 1st yr UDSM.
     
  2. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    Kama tunataka kumuona mh. rais kwa sababu tu tunamatatizo nadhani haikubaliki, wapo wengi wa kuonana nao na wanaweza kusaidia tatizo lako, nakushauri onana na mbunge wako kwanza
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Pole sana mkuu,tafuten alternative nyngne ya kumsave dogo.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Dah! Too sad. Hapo home hakuna walau ng'ombe mkauza akasoma huyo kijana?
    Halafu ndo unakuta kijana kama huyo anapost tu humu na simu yake ya kichina eti ooh kuna demu ananizingua! Unaweza finya maskio!
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Mzee wako alitumia ujana wake vibaya. Sasa watoto wanapata matatizo.

    Namshauri dogo, kuwa sio lazma aanzie digrii. Anaweza kuanzia diploma kwakuwa ada yake ni affordable kwa kila Mtanzania then akishapata kazi baadae atajiendeleza.

    Serikali haina uwezo wa kumlipia kila anayepata chuo. Tatizo ni bajeti.

    Namtakia kila la kheri. Asife moyo, yeye sio wa kwanza. Mungu ambariki.
     
  6. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    pole sana bana.
    Uzeni hata shamba bana.
    Send your story kwenye gazeti la mwananchi.........omba msaada, hata kama ni mkopo ambao utakuja kuulipa.
     
  7. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    aliyekwambia kwamba baba yake alitumia ujana wake vibaya ni nani?
    When you talk and walk like a duck, nani anaweza kusema you are not one?

    Hovvyo kabisa.
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Oh! My god, bible yenyewe inasema usimwache elimu aende zake, so dogo asiwe na shaka Mungu atampigania kwani penye nia pana njia ajitahidi kumwomba Mungu tu atamwonyesha njia
     
  9. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    alitumia ujana wake vibaya vipi kama ulizaliwa wewe usiekua na nidhamu kuwambi kiburudisho cha mamako kua alitumia ujana vibaya
     
  10. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,687
    Likes Received: 640
    Trophy Points: 280
    Ukweli unauma:jenga tabia ya kuangalia mambo from different angle! Jamii inaamini KUPATA MAJALIWA,nawe ukiamini hivyo sawa tu,lakini hebu tupia jicho ongezeko la vilevi,grocery,na wateja wengi wakiwa vijana...watoto wao watasomeshwa na nini kama akiba ya kuwasomesha haikuwekwa leo?
     
  11. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Najua ukweli unauma. Ila lazma tujifunze kuambiana ukweli.
     
  12. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Usirudie tena kusema kitu kama hiki
     
  13. a

    anonimuz Senior Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Marcko, pole sana. Nitumie number yako kwenye PM tuongee.
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Marcko, tafadhali tunaweza kueleweshwa anahitaji kiasi gani?
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hili lijitu linalojiita mzee sijui huwa linagongwa na majambazi au vp?yan lenyewe tangu lijiunge na jf ni mwendo wa pumba tu..
     
  16. SUPERUSER

    SUPERUSER JF-Expert Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 962
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Mkuu umekosea na si vyema ukaendelea kujitapa ati ukweli unauma....Unamjua baba yake mpaka um judge ivo?...there are a lot of things happening in this world...imagine mzee wako labda angeumwa,angefukuzwa kazi au angefilisika kiasi kwamba asingekua na uwezo wa kukusomesha.....WOULD YOU HAVE THE GUTS KUONGEA IVO?...MAN UP DAWG!
     
  17. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    pole sana brother marcko, na pole zaidi kwa mdogo wetu! mwambie asikate tamaa, wapo wengi sana wanaokosa nafasi mbalimbali za kuendelea na elimu kutokana na umaskini wa familia zao, na hawana pa kusemea!
    jambo la muhimu sasahivi ni kukaa kikao as family ili mjadili namna gani mnaweza kumsaidia dogo!
    nina imani baada ya kikao, mtapata pa kuanzia...
     
  18. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #18
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    kaka jaribu kwenye mashirika ya dini wanaweza kukusaidia.
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    we kasome, acha kulalamika hovyo mtoto wa kiume.
     
  20. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #20
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    wazee wengine wanajaza watoto tu wakiwa na imani kuwa kila mtoto atakuja na bahati yake.
     
Loading...