Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdee na Ardhi - Je Tanzania tunaelekea wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPadmire, Oct 24, 2011.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Mh. Halima Mdee amegusa maisha ya Watanzania wengi.

    Serikali ipo na inakusanya kodi ili itoe huduma kwa wananchi.

    Kila Mtanzania analipa kodi, penda asipende. Ni lazima, ila watanzania wengi hawajui kuwa wanalipa kodi ya VAT.

    Kila bidhaa unayonunua ina VAT.

    Hivyo basi kupima viwanja na kuwagawia wananchi wake ndo huduma za serikali. Sasa kama serikali inawauzia wananchi ardhi/viwanja, je wasio na uwezo waende wapi. Njedengwa, Manyara, Mbarali, Kule kawe pugu kumetokea machafuko ya ardhi. Hiyo ni kwa sababu serikali haiwajali wananchi.

    Kazi ya watendaji wa serikali ni kupima ardhi tuliyopewa bure na Mungu halafu wanaiuza. Hata Kule Burka arusha wameuzia ardhi makaburu na vigogo wa serikali na CCM.

    Halima Mdee naomba ukalisemee hili bungeni kuwa serikali isiwauzie wananchi ardhi yao waliopewa na Mungu. Kwa nini Wawekezaji,Vigogo wa Serikali na CCM wachukue ardhi na kukalia wakati wananchi wanataabika.

    Source: Tanzania Daima
     
Loading...