Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdaiwa hafungwi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Arsenal, Jun 22, 2010.

  1. Arsenal

    Arsenal Senior Member

    #1
    Jun 22, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 190
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    guys,

    Jana nilipata bahati ya kwenda mahakama ya ilala pale lumumba katika issue za kesi yangu moja ivi ya barabarani nikakuta watu wenye kesi za madai jinsi wanvotaabika utadhani wao ndo wametapeli kumbe wao ndo wametapeliwa, PP anawaambia kwa umeongea na mdaiwa?? mkae chini akulipe koz apa mahakamani mdaiwa hafungwi!!!anaweza kukulipa akiamua shillingi elfu tano kila mwezi na hakimu akakubali na kesi ikafungwa!!!!jamani!!!!watu wanamjibu mdaiwa hapokei simuuuuu!!!na anajua kwamba hafungwi please tusaidie!!!ilikuwa na huruma mpaka mwisho!! mi naona serikali ingeweka sheria kwamba ikithibitika umekopa au tapeli basi ufungwe angalau mwaka 1 then ukitoka umalizane na anaekudai ukishindwa unamalizia miaka 4 ivi apo ndo utapeli utaisha mjini apa na ata banks zitapunguza masharti ya kukopesha watanzania wenye nia ya kulipa lakini hawana dhamana inayoridhisha..
    thats my take...mnaonaje wana jf??
     
  2. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ni kweli kesi ya Madai huwa ni ngumu sana, ndio maana mara nyingi kwa anayejua huwa anafungua kesi ya "Wizi wa Kuaminiwa"

    Lakini hata hiyo pia, mtuhumiwa anaweza kukiri kosa na akaomba kulipa kwa awamu...

    Sheria hizi bwana!!
     
  3. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Yani, ukope bank, usilipe, then wakishakufunga ndo hela yao itarudi?? ndo maana kesi ya madai hukumu ni kulipa kulingana na kiasi unachopata wakati huo, unaweza kudaiwa 10m, lakini una uwezo wa kulipa 2,500 kila mwezi kulingana na kipato chako na ikawa hivyo!!
     
  4. E

    Edo JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani, mdaiwa anaweza kufungwa ili mradi wewe mdai uwe tayari kuilipa magereza "ada za kukaa na huyo mdaiwa" mpaka hapo atakapo kulipa, msijidangaye kuwa mdaiwa hafungwi !!!!!
     
  5. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    You nailed it home buddy, and it is provided for under Civil Procedures Code that the judgement debtor may be committed to a civil prison ila ndo huwe na fweza ya kumlisha mapocho pocho!
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    kifungu hicho kipo, lakini kumbukumbu za mahakama zinaonyesha kesi zilizoamuliwa kwa kifungu hicho ni sawa na 0.002% hivi,

    Yani wewe unanidai, then unatoa hela tena nikale maharage na ugali bure, na kodi ya jengo unanilipia?! (busara kwa wadai) sio wa wadai kama akina Masaweee!!
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hela yenyewe sio nyingi nadhani ya juu itakuwa shs 500 kwa siku
     
Loading...