Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdahalo wa Ugomvi: Ati Nyerere alikuwa Dikteta; aliua wengi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 4, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    • Idadi ya raia waliouawa kwenye mikono ya vyombo vya dola kati ya utawala wa Mkapa na Kikwete inazidi kwa mbali sana idadi ya waliouawa na vyombo vya dola kwa zaidi ya miongo miwili ya utawala wa Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere.
    • Kiasi hicho pia kinazidi sana kile cha wale ambao hukumu ya kifo dhidi yao imetekelezwa.
    • Idadi ya watu waliotekelezewa hukumu ya kifo chini ya utawala wa Kikwete inazidi pia wale waliotekelezewa wakati wa utawala wote wa Nyerere.
    • Idadi ya watu waliohamishwa katika makazi yao kupisha wawekezaji wakubwa wa kimataifa chini ya utawala wa Kikwete na Mkapa inazidi sana watu waliohamishwa kwa ajili ya kujenga vijiji vya ujamaa (siyo kupisha wawekezaji).
    • Waandishi wa habari ambao wamejikuta matatani mahakamani na hata kupoteza maisha idadi yao ni wengi zaidi wakati wa Mkapa na Kikwete kuliko wakati wa Nyerere.
    • Mahasimu wengi wa serikali ya Nyerere wameishi na kuzeeka wakiishi wakiwa huru; wengi makubwa yaliyowapata ni ama kwenda uhamishoni au kuhamishwa na kutupwa maeneo ya pembezoni. Yanayowakuta sasa hivi wapinzani wa Kikwete na yaliyowakuta wapinzani wa Mkapa....

    Lakini ni Nyerere ambaye anatajwa kuwa ni dikteta na kuwa alikuwa anakandamiza haki za wananchi. Inawezekana
     
  2. c

    chama JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji
    Acha tumalize haya Mwangosi (R.I.P) hakuna serikali isiyoua duniani; Nitajie moja kwenye historia ya dunia hii

    Chama
    Gongo la mboto DSM
     
  3. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    naomba habari hizi uzipeleke pia kwa baraza la maaskofu Tanzania. nani mtakatifu kati ya Mkapa, Nyerere na Kikwete?
     
  4. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,171
    Likes Received: 3,428
    Trophy Points: 280
    Mkuu Chama hapa unakiri kuwa Mwangosi ameuwawa na serikali,wakati baadhi ya post zako unalaumu Chadema moja kwa moja...nadhani umegundua kuandika vitu tofauti na dhamira yako lazima moyo uumie kwa unafiki.!
     
  5. c

    chama JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tuliza akili yako siilaumu Chadema kwa kifo cha Mwangosi namlaumu Dr. Slaa na tamaa zake; tafadhali usitie maneno yako kwenye kinywa changu.

    Chama
    Gongo la mboto DSM
     
  6. M

    Mkandara Verified User

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji,
    Naloweza kusema tu kwa leo ni kwamba we are out of control! Hili linchi linajiendesha lenyewe kama gari bovu na hakika JK uongozi umemshinda. Haijulikani leo rais wetu ni nani, bunge na mahakama vyote ni vyombo visivyokuwa na mwongozo isipokuwa kwa maslahi ya watu. Hizi ndio athari kubwa za mfumo tulochukua na nakuhakikishia haijalishi nani atakuwa madarakani mambo haya hayatakwisha kesho..
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    Mkuu wangu hili tukio kwa kweli linadhihirisha tu unachokisema. Na ni vigumu kuona tunazuia vipi lisitokee tena
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    serikali zinaua ndiyo lakini not with impunity ambao tunaona in Tanzania.
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni Ujasiri wa kufanya kile ambacho hakikutegemewa. Kesi hii ipelekwe mahakama za kimataifa ikiwa hatutapewa majibu sahihi nani aliyetoa amri ya kutumia nguvu ya ziada katika mauaji haya. Hizo picha ni ushahidi mkubwa sana zikienezwa ktk kila TV station maarufu duniani...
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,043
    Likes Received: 9,730
    Trophy Points: 280
    ...Maneno mazito sana haya na ni ukweli mtupu. Nyerere kama alivyowahi kuzungumza mwenyewe hakuwa perfect kama kiongozi alikuwa na mapungufu yake chungu nzima lakini kamwe ubora wake kama kiongozi hauwezi hata siku moja kufananishwa na mafisadi waliomfuatia akina Mwinyi, Mkapa na Kikwete. Alijitahidi sana katika kuboresha maisha ya Watanzania pamoja na kuwa na vyanzo vichache vya mapato na kupigwa vita sana na nchi za magharibi.

    Pamoja na matatizo makubwa aliyoyapata kama Kiongozi kama vile kupigwa vita na nchi za magharibi, vita na Idi Amin, vyanzo duni vya mapato lakini mafanikio yake hasa katika nyanja za elimu bado yanaonekana katika sehemu mbali mbali duniani ambapo wasomi wengi walioko katika nchi hizo ni wale waliosoma kupitia sera za Mwalimu na pia juhudi zake za kuleta mshikamano miongoni mwa Watanzania ambapo sasa zinavurugwa na magamba bado zinaonekana hadi hii leo hata hii JF tunaweza kusema kwamba mshikamano unaonyeshwa hapa kwa asilimia kubwa umechangiwa na Mwalimu. Badala ya kuwepo hapa kimakabila tupo hapa kama Watanzania.


     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji with all due respect nakuomba ipitie ID hii Mlyafinono kuna kitu not normal Nashindwa kuongea moja kwa moja nisije kuwa navunja kanuni za JF, ila pitia thread zake zote na last started thread utapata jibu ni kwa nini yupo kimya mpaka leo hasa baada ya kuuwawa Daud Mwangosi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Katika kadhia hii ni Helen Kijo Bisimba peke yake ndio ameongea la maana jana mchana kwa kusema Kituo cha sheria na haki za binadamu hakitotowa tamko lolote kuhusu mauwaji haya bali wanakwenda moja kwa moja kwenye Mahakama ya kimataifa kuishtaki Serikali, muda wa matamko ambayo hayafanyiwi kazi umepita.
     
  13. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Watakuja wakina zomba waseme idadi ya watu ya kipindi cha Nyerere haikuwa kubwa Kama sasa hivi lakini bado naungana na wewe kwasababu ukijaribu kutafuta wastani utakuta vipindi vya hawa maraisi watatu wameua kipitiliza ukilinganisha na kipindi kile cha Nyerere ambacho hata neno fisadi halikuwahi kutajwa midomoni mwa wananchi
     
  14. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kwa muono wangu Nyerere aliua sana! tatizo tu ni hakukuwa na vyombo vya habari vingi na huru kureport kama ilivo leo may be,most deaths went unreported. Uelewa/mwamko wa watu kufuatilia habari ulikuwa mdogo mno. Tunaona tu sasa vyombo vinavyomilikiwa na serikali vinavojaribu kuchakachua habari kwa maslahi ya ccm(rejea reporting ya gazeti la habari leo) inshu hii ya Daud,,sembuse enzi hizo kulipokuwa na chombo kimoja tu owned by Gvt?
     
  15. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Please, make an effort to separate between opinion and facts; remember, you are entitled to your own OPINION but not your own FACTS;
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Thread hii bila takwimu wala vidokezo vyenye uhalisi itabaki kuwa ni ya opinion tu.
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    ni imani tu; ukiuliza watu hutapata hata watu 10 ambao wanadai ndugu zao waliuawa na utawala wa Nyerere! Huwezi kupata. Utasikia ni yale yale ya Hanga!
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    it is assumed kuwa mtu yeyote anaweza kupata takwimu kirahisi tu kwa vile ziko wazi kupatikana na ni public knowledge.
     
  19. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Hii thread ingependeza kuwepo kule kwa jukwaa la great thinkers, hapa tutaitia najisi tu na hisia zetu kuliko facts
     
  20. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Upo sahihi, lakini Kassim Awadh ameenda an extra mile kwa kusema: "Kwa Muono Wangu, Nyerere Aliua Sana"; again, "KWA MUONO WANGU..."
     
Loading...