Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdahalo: Ndugai vs Lissu - Jumamosi Julai 30

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 29, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    TAASISI ya Vox Media Centre Tanzania na East Africa Business and Media Training Institute (EABMTI) kwa ushirikiano na kituo cha Star TV kesho wataendesha mdahalo wa kibunge, mada ni ‘Bunge la 10 na Tanzania tunayoitaka’. Taarifa kwa vyombo vya habari iliyopatikana Dar es Salaam jana kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Vox Media, Ansbert Ngurumo, inaeleza kuwa mdahalo huo utafanyika kwenye ukumbi wa Mtakatifu Gaspar mjini Dodoma.

    Kwa mujibu wa Ngurumo katika taarifa hiyo, wazungumzaji wakuu kwenye mdahalo huo ni Naibu Spika Job Ndugai na Mnadhimu Mkuu wa Kambi ya Upinzani, Tundu Lissu, huku wananchi 200 wakipata nafasi ya kuwauliza maswali; mdahalo huo utarushwa hewani kuanzia saa 12:00 jioni hadi saa 1:50 usiku. Inaelezwa kwenye taarifa hiyo kuwa ni fursa nyingine kwa wananchi kujadili masuala nyeti yanayohusu uhai wa taifa kwa kumulika, kuhoji na kutafakari namna Bunge linavyowawakilisha.

    “Ni fursa yetu kupima utendaji wa wabunge na kuhoji kama wanakoelekea ndiko tunakopaswa…ni fursa pia kwa wazungumzaji wetu kusisitiza yanayopaswa na kukosoa yanayopotoshwa au kukosewa kuhusu Bunge, ni fursa kwa wabunge kujipima kwa maoni ya wananchi,” ilieleza sehemu ya taarifa hiyo. Katika mdahalo huo Mkurugenzi Mtendaji wa EABMTI, Rosemary Mwakitwange, ataongoza mdahalo huo kwa kushirikiana na wajumbe wengine wa taasisi hizo. Mwaka jana taasisi hizo ziliaandaa midahalo kadhaa wakati wa kampeni kuelekea Uchaguzi Mkuu iliyohusu wagombea urais wa Tanzania.

    Tanzania Daima
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Je, Ndugai ana ubavu wa kushindana hoja na Tundu Lissu? Hapa naona mlima na kichuguu.
     
  3. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Asikimbie mtu, maana hapo hakuna kuruka aya!
     
  4. M

    MCHARA Senior Member

    #4
    Jul 29, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 107
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hakuna jipya kwani Tundu Lissu hawezi kufananishwa na Ndugai kwa lolote labda umri tu. Ndugai kilaza na kuthibitisha hilo mliona jana alivowatoa kafara wapigania haki za wananchi!
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hapo ni kazi si utani .Ndugu gani ? Maana si Ndiugani.Jamaa ni mtupu na sina hakika kama atakubali mh
     
  6. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 942
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Waiting for this moment to come and see degrees of arguments and issues presentation , ila am sensing power blackout hiyo kesho ikifika!


    OPTION,mdahalo urushwe kwnye redio pia,kwani endapo umeme utakatwa itakuwa easy kusikiliza mdahalo kupitia simu.
     
  7. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mama Mary, tafadhali uendeshe mdahalo huu vizuri, isiwe kama ule wa Freeman Mbowe na Hamad Rashid. Ulianza vizuri baadaye ukashindwa kuongoza kisa vimaneno na kulalamikalalamika kwa wana-CUF.
     
  8. M

    Marytina JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Makinda kadhihirika ni boya hata Ndugai ni boya tuu jmosi atapeperushwa
     
  9. P

    Penguine JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 29, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Eshacky,

    Acha kujifanya Nabii na Mtume,
    Unataka kuniambia kwamba ukiwa umelala ukajiwa ktk maono ukaona mtu kama vile Naibu Spika akiukimbia huo Mdaharo kwa kivuli cha kupata udhuru au sijakuelewa vizuri? ha, ha, haaaaaaaaa. asikimbie mtu hapoooooo, TANESCO msiokoe aibu kwa kutuzimia umeme muda huo ukitimu.


     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Lissu amtolee uvivu huyu Naibu Spika na amuulize kama macho yake yana uwezo wa kuuona upande mmoja tu yaani upande wa CHADEMA & NCCR- Mageuzi.
     
  11. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    kwa sheria za bunge Tundu ataumbuka, hazijui, ama sheria za nje ya bunge Tundu anazifahamu sema tatizo lake hajui kujenga hoja kwa lugha ya kawaida huwa anajenga hoja kwa lugha ya jaziba sana. kitu ambacho mimi siamini kama mtu kujenga hoja mpaka utumie jaziba
     
  12. escober

    escober JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    i cant wait to see this battle. najua utakuwa mdahalo wa upande mmoja sababu Ngugai yupo empty kumpambanisha na Lissu. by the way hawa jamaa si walikataa midahalo kwenye uchaguzi watakubali kweli kuja?
     
  13. suleym

    suleym JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    huyu mama wakati mwingine huharibu mdahalao this tym awe fair, ukikumbuka ule mdahalo wa mbowe na hamad rashid unatilia shaka huu kama atauendesha vyema. KIKUBWA TANESCO TU WASICHEZE RAFU HAPA.
     
  14. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Lissu yupo vizuri zaid ya ndungai-
     
  15. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Ndugai hawezi kushindana na lissu sidhani kama atakuja
     
  16. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Wakuu, huo muda mbona mimi nauona ni mfupi sana! Yaani kuanzia saa 12:00 jioni hadi saa 1:50 usiku! Sidhani kama saa 1 na dk 50 zitatosha kujadili mambo ya msingi kabisa na pia hao watu 200 watakaokuwepo ukumbini kupata nafasi ya kuwasilisha michango yao. Nina mashaka ya muda kuisha wakati mdahalo ndo kwanza unaanza.
     
  17. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #17
    Jul 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Kwa hisan ya TANESCO tutawasikia.
     
  18. L

    LAT JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    aahhhh .... wataleta wale vitoto vidogo kwenda kujaza nafasi ..... ndugai hana charisma ya uongozi kama wa uspika
     
  19. e

    erneus kyambo Member

    #19
    Jul 29, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru Mungu CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO(CHADEMA) Tumepewa fursa nyingine kuonyesha uwezo wetu wa kuwatetea watanzania pia ni nafasi nyingine adimu ya kuuanika usanii wa chama cha magamba(ccm) hadharan, Pls wanaJF tusikosee hiiii! Jobless Ndugugani baada ya Mbowe kukushika na kukuaibisha juu ya tafsiri ya kambi rasmi ya upinzani bungeni,unashikwa pabaya tena kesho na Tundu Lissu . . . . . ,
     
  20. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    la msingi ni kuomba umeme uwepo-maana wanaweza kuupoteza siku nzima
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...