Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mdahalo kwa wanafunzi wa vyuo vikuu,

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ptier, Apr 19, 2012.

  1. p

    ptier Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    habari wana JF?
    Kutakuwa na mdahalo Wa wanafunzi wa vyuo vikuu utakaofanyika katika Chuo Cha Uhasibu(T I A).
    Mdahalo huo utakuwa na mada isemayo;Kwa hali halisi ya TANZANIA Je kuna haja ya wanafunzi wa Vyuo vikuu kutumia Uniform?
    SIKU:JUMAPILI;TAREHE 22/04/2012.
    MUDA:SAA 8:00 MCHANA
    MAHALI UTAKAPOFANYIKA:MAIN HALL
    NJOONI TUCHANGIE HOJA.
    KARIBUNI WOTE!
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    TIA ndo chuo gani?
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,585
    Likes Received: 3,823
    Trophy Points: 280
    TIA ndio hiki huku Kilwa road? na je tuje na vitambulisho vya chuo?
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hata o-level shuleni kwetu hatukuwahi kujadili mada ya kipu.uzi namna hii
     
  5. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mada ya kipuuzi sana
     
  6. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    wanaopemda kuoneshwa mbweche class utawajua tu! Wataanzisha mijadala ya kijinga wakijua kuna wajinga wengi wataenda kuwasapoti.
     
  7. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Nini kimewakumba nyie wasomi wa zama hizi?Kama nyie vijana wa Elimu ya Juu mnajadili mada nyepesi kiasi hicho, Kibasila Sekondari wajadili nini?
    Inawezekanaje ,kati ya mambo nyeti yanayolikabili taifa muda huu, kama vile mchakato wa katiba mpya,mabadiliko ya Tabia Nchi,na Ufujaji wa Mali za Umma nyie mnaamua, kujadili mavazi...Hamjui kuwa mada za wasomi lazima zitofautiane na zile zinazoendeshwa na baadhi ya redio za FM?
    Sasa ,mmeanza kuchezea hadhi ya usomi,tafadhali sana Matriculation Examinations irudishwe,
    Nitashangaa sana mkipata wahudhuriaji.
     
  8. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii mada siyo ya kijinga! Mimi naona kwa mwendo wa wakuu wa vyuo, wanaweza kusema wanafunzi wote wavae uniform. Psychological implication ya uniform ni kuwadominate the subjects., kuwalazimisha kuwa humble, submisive. Mwanafunzi wa university anahitaji zaidi ya uhuru ku-explore nature!
     
  9. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    siku mtakayo jadili kuhusu hatma ya Tanzania, ukiliritimba wa HESLB, degree za kupeana kwa kufanya mapenzi na kuonga, kukomboa hii nchi, jinsi ya kujiajiri, namna ya kuwasidia wahitimu kupata mtaji wa kujiajiri, jinsi ya kuwashughulikia mafisadi, na kuwaadaabisha mawaziri ambao wengi wao ni wezi, niiteni nitakuja mapema hata kabla VC wenu hajafungua office na nitaacha kazi zangu
     
  10. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawawezi tena kujadili mada zekosoazo serikali kwasababu kama waki-organize mjadala labda juu ya ''USAHIHI WA MAHAKAMA KUTENGUA UBUNGE WA WAPINZANI KIRAHISI-RAHISI'' hata ukumbi wa kujadili hawatapewa nawaambia! Labda kama principal au Chouncillor hataki kazi! Wewe unacheza na hii nchi ya kusadikikae! Oohoo!
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Crappy
     
  12. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,134
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Vyuoni bila uniform inawezekana, MAADILI MBELE VINGINE NYUMA.
     
  13. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,437
    Likes Received: 892
    Trophy Points: 280
    haki ya nani, wanataka kulipa 150/- nao kama wanafunzi. hivi nao ni elimu ya juu? du hii kali ya mwaka
     
  14. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Please tell me that you are joking!
    OTIS
     
  15. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    umeona ee...
     
  16. K

    KVM JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,678
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Hii ni takataka kabisa. Sikutegemea wananafunzi wa Chuo Kikuu washindwe kutafuta "Topic" ya maana ya kujadiri. Tanzania inakabiliwa na matatizo mengi sana yanayotaka wanafunzi wa Vyuo Vikuu wayajadiri kwa undani. Wanafunzi wanatakiwa wajadiri mada za maana kwani wakitoka huko watapambana na wanafunzi waliotoka kwenye vyuo vingine duniani kwenye "forums"kama za World Economic Forum, World Bank, IMF, etc. Inakatisha tamaa kabisa.

    Kwa mtazamo wangu ningependa kuona mada za maana na zikijadiriwa kwa Kiingereza kwani hiyo ndiyo lugha inayotumika kufundishia Vyuo Vikuu na ndiyo lugha watakayopambana nayo mara nyingi wakiajiriwa.
     
Loading...