Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdahalo: Hakuna wakati katika historia ambapo Zanzibar haikuitegemea Bara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 23, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Tangu historia ya kale Visiwa vya Zanzibar zimeishi na kufanikiwa kwa kutegemea bara (eneo la mwambao wa Afrika ya Mashariki) na hata maeneo ya ndani ya Afrika. Kufanikiwa kokote kule kunakotajwa kuhusu Zanzibar kumetokana daima na mahusiano yake ya karibu na bara. Bila Bara Zanzibar haiwezi kufanikiwa hata leo hii. Lakini zaidi mafanikio yake ya huko nyuma yalitokana sana na Zanzibar kuwa na ukuu wa kutawala maeneo ya bara. Haijawahi kufanikiwa bila kuwa na nguvu ya kiutawala au kisiasa huko bara. Hili linaonekana hata leo hii katika MUungano wetu ambapo Zanzibar bado wanaonekana kuwa na maamuzi mengi kuhusiana na bara na wanafanikiwa zaidi kwa mgongo wa bara na sasa wapo wanaotaka izidi kufanikiwa kwa kile wanachokiita "kuondolewa kero za Muungano".

    Hata Muungano ukivunjika bado Zanzibar itajikuta inaitegemea bara kwa namna nyingi zaidi - kiuchumi, ongezeko lake la watu, kiusalama n.k Hii ni kweli isiyopingika.

    Kubali au kataa.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    Kama hawataki muungano
    na uvunjwe tu...hata kama kwa kuvunja huko 'kutawaaumiza'

    mbona Nchi zetu za Africa zilikataa ukoloni na still tunategemea misaada ya nchi za Ulaya hadi kesho?
     
  3. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna wasanii wengi tu wa Kizanzibari ambao mafanikio yao kwa kiasi kikubwa sana wameyapatia bara.

    Bila bara wasingekuwa na hayo mafanikio waliyonayo sasa.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ohoo, ngoja wenyewe wakusikie!
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Zanzibar hawatakaa wajue umuhimu wa muungano kwao mpaka siku muungano utakapovunjika bse haitakuwa zanzibar tena bali pemba na unguja
    wanajiita wazanzibar bse wako ndani ya muungano nje ya muungano hakuna kitu kama zenji
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jamani tusijifarague kuwa zanzibar bila bara haiwezekani,,,,,tuwaachen wafanye mambo yao,,,kwani TANZANIA MBONA HAKUNA BAJETI INAYOIANDAA BILA KUTEGEMEA AMERIKA???WHY NOT ZENJ,,,,MIDAHALO MINGINE IWE NA TIJA,,,,SISI KILA SIKU TUNAZUNGUMZIA KUJITEGEMEA,BASI NA WAO TUWAACHE,KAMA SUALA NI HISTORIA BASI NA BARA NAKO KIHISTORIA TUNAITEGEMEA ZANZIBA KIUSALAMA,dunia ya leo kutegemeana kupo kwa kila aina,,,,wewe una hiki yule ana kile,,,yeye anahitaj chako nawe unahitaji chake,,,,,,,,
     
  7. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi huu muungano kwetu sisi wa Tanganyika unafaida gani?
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kuna siku Boflo aliweka uzi jukwaa hili, alisema kwa utafiti wake amegundua wazanzibar wanataka kuuvunjilia mbali muungano kwakuwa unawanyonya, upande wa pili wabara hawataki kuuvunja muungano kwasababu wanadai zanzibar itawakumbuka bara muungano ukivunjwa.. pia alihoji vitisho vyote vya nini kwa wazenji?

    kwahiyo mwanakijiji hivi vitisho manamtisha nani haswa hata muungano ukivunjika watakaoteseka si ni wazenji sasa nyinyi shida zao zinawahusu nini? fuateni yenu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    exactly....
     
  10. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ...........Historically can be true but logically, am still sing that good song bro!............LET ZANZIBAR GO!!!!!!!!!........LET ZANZIBAR GO!!!!!!!!!........LET ZANZIBAR GO!!!!!!!!!
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu naona bado unajaribu kuonyesha mapenzi yako ktk sisi kuungana na Zanzibar. Hii dhana ya kwamba Zanzibar bila bara haiwezekani ni sawa kabisa na ile walotumia Warusi ya kwamba pasipo muungano wao nchi nyingine haziwezi kuendelea. Hakuna ukweli wowote ktk maenelzo haya na pengine hufahamu kwamba wakati wa Uhuru wa Zanzibar chini ya Shamte walitaka kuwa karibu zaidi na Kenya kuliko Tanganyika.

    Hivyo hivyo sisi pia tuliwategemea Zanzibar zaidi kutokana na kwamba Usalama wetu unategemea sana mahusiano ya Zanzibar, Uchumi wa Bara unaendeshwa pia na Wazanzibar kina Bakhresa na wapemba waliochukua mji wa Kariakoo na Temeke ambazo ni source ya income ya mji wa Dar. Kifupi huwezi kusema mke anamtegemea sana mume fulani au mume anamtegemea sana mke fulani. hata ndoa ikivunjika kila mmoja wao atakuwa na maisha yake na wengine watatokea pengine wabora zaidi - LET ZNZ GO!
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nionavyo mimi ndo na wewe umeling'amua hilo,MM yeye anataka kuupalilia kwa kuonyesha kuwa zenji wananufaika na muungano,lakini mimi naweza kusema wakijitenga watapata akili ya KUHANGAIKIA MAISHA YAO
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    sure,inawezekana hatujui kiundani tanganyika inapata hasara kiasi gan kwa kuwepo kwa huu muungano,,,,halafu wabara twajifanya tuna huruma ETI wakijitenga watapata shida,,,,hivi huku bara kuna raha GANI????
     
  14. Ngofilo

    Ngofilo JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 208
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    HE kumbe hata Bakresa nae Mzanzibar....lo jamani angelikuwa zenj angepata wapi hizo pesa....
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,304
    Likes Received: 3,102
    Trophy Points: 280
    waacheni wazanzibari waende........waacheni wajitwnge....waacheni wawe 'huru'
     
  16. only83

    only83 JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Naungana na wewe MM, mara zote mimi nimekuwa nikisema Zanzibar ni mzigo kwa Tanganyika, hawa jamaa wanachangia kiasi kidogo sana kwenye pato la Taifa, ila cha kushangaza wanataka keki kubwa kuliko ukubwa wa eneo wa nchi yao. Mimi nashauri, ni bora Muungano ufutiliwe mbali, tujue moja.
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Ngoja waje hapa uone watakavyopiga kelele wasivyopenda kusikia ukweli!!!!
     
  18. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ndio maana tunasema kama wahenga kuwa "mtoto akililia wembe...."
    Please let them go. Pengine wakiona kuna haja na faida watarudi.

    Of coz Tumewapa kiburi kwa hofu za kusadikika eti itakua laana nk.......
     
  19. mzalendokimathi

    mzalendokimathi Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tupe yarehe hasa lini katika historia Zanzibar iliwahi kutegemea tanganyika?
     
  20. mzalendokimathi

    mzalendokimathi Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nijuavyo mimi katika karne ya 13 Zanzibar iliwa ni Empire na ikiitwa Zenji Empire, hapajatokea empire nyingine yoyote ndani ya africa yote,,sasa wakati huo hata neno tangnyika hakuna, halikuwepo na wala hathubutu mtu kujinasibu kuwa ilikuwepo tanganyika,, tanganyika katika historia ilizaliwa baada ya Berlin conference ambapo kama mataifa mengine ya afrika yaligaiwa mipaka na wazungu ili yatawaliwe na tanganyika ikaangukia ndani ya mikono ya wajerumaji chini ya Germany East Africa Company pamoja na kenya mnamo mwana 1890,,,,na kwa wakati huo Zanzibar ni dola kubwa kushinda madola yoyote africa na wala africa nzima kwa maana ya bara hakukuwa na nchi isipokuwa Egypt nyengine zote zilikuwa ni kingship or kingdoms ndogo ndogo zilizoongozwa na makabila hata neno tangnyika lilitolewa na wajerumani baada ya kuripoti serikali yao tanga manake hadi dar salama wakati huo ilikuwa sehemu ya Zanzibar na pwani yote hadi kilwa sasa ukisema hakuna muda Zanzibar haikuwahi kutegemea bara itakuwa unachekesha na wala hujui usemalo. tanganyika haiwezi kuifikia Zanzibar hata kwa asilimia 10 kama hufahamu waulize wazee wa zamani wakitangnyika wanajua hivyo,,manake historia ya tanganyika baada ya uhuru nyerere aliipiga marufuku ili watangyika wasijue asili yao wapi na badala yake wakawa wanasomeshwa ya kupigania uhuru nyerere, kinyengetile basi.
     
Loading...