Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MDAHALO(Debate): Unadhani nini chanzo cha ukosefu wa ajira nchini na nini kifanyike?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nitonye, Oct 31, 2012.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Wana bodi,

    Naomba tujadili suala hili maana limekuwa ni janga la kitaifa. Kuanzia kwa raisi hadi mwananchi wa kawaida ndani yaJF tulijadili kwa kina. Mods naomba usihamishe mada hii sababu ni suala la kisiasa zaidi.

     
  2. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,321
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    Tukacheze bao msikitini kama wenzetu
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hatutafika mbali kwa hiyo michezo
     
  4. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii imekaa vizuri haitajadiliwa maana haijakaa ki majungu.

    Imarisha VETA, ifanyike MOU wa some Banks na VETA, vijana wakimaliza wajiunge kwenye vikundi wakopeshwe vifaa wafanye kazi.

    Mikataba ya kuongeza kwa retired Officers iachwe

    Vyuo vijenge mitaala ya kujiajiri zaidi kuliko ya kuajiriwa. Change ya mindset.

    Naishia hapa kwa leo
     
  5. g

    gastone JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bomu hili tarajiwa (lowasa) binafsi naliona katika sura 2.
    Mosi ni uwekezaji kidogo ktk sekta binafsi, ikumbukwe kwamba hii ndio sekta ambayo imekuwa ikitajwa kutoa nafasi kubwa ya ajira ukilinganisha na upande wa serikali. Uwekezaji huu mdogo ni kutoka ktk makampuni ya kigeni pamoja na ya kizalendo. Pili ni ukosefu wa mitaji..watanzania walio wengi wanashindwa kujiajiri wenyewe kwa kushindwa kupata mikopo kutoka bank na mashirika mengine ya fedha kwa kukosa vigezo. Chukulia kijana (wa maskini ambao ndio wengi) aliyehitimu chuo chochote hapa nchini anaambiwa ajiajiri mwenyewe, kijana huyu ataanzia wapi?! Ajabu watoto wa hao viongozi wanaohubiri vijana kujiajiri wao hawajajiajiri utawakuta bot na sehemu nyngne nzuri kama hizo! . Kwa kweli kilichobaki ni kupambana kwa namna yoyote inayofaa ili kujikwamua na hali hii kwani nchi ishauzwa, ukiisubiri serikali umri utakutupa mkono na hatimaye utakufa fukara!
     
  6. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Kweli maana naona mdahalo umepoa
     
  7. e

    emalau JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 968
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    Lack of entreprenuership trait among the people is the major cause of unemployment. When i'm talking of entrepreneurship i'm not talking about trading, these two terms are quite different though nowadays people use them interchangeably.
     
  8. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Waliopo madalakani hawawezi kutuongoza, wanaotaka kutuongoza hatuwaamini....
     
Loading...