Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchungaji Mwanasiasa aliyeambulia patupu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paparazi Muwazi, Jan 14, 2008.

  1. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2008
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haya ndiyo maneno aliyobwabwaja huyu mchungaji mwaka 2005, aliutamani ufalme wa siasa na kuambulia patupu




    TV ya INJILI Kwenye Internet -
    WWW.GOSPELGTV.COM
    Tel. 254722602445 E-mail: munishi@munishi.com or info@munishi.com



    Kikwete siyo Wetu

    Wakati Waislamu wameanza kumshuku Kikwete, Wakristo nao wanasema kikwete
    siyo wao. Magazeti yenye misimamo mikali ya Kiislamu yamemtaka Jakaya
    Mrisho Kikwete atangaze msimamo. Ama aachane na Uislamu abatizwe awe
    Mkristo, au abaki Mwislamu. Walihoji kwamba kikwete hawezi kuwa na dini
    zote mbili. Yaani hawezi kuwa Mwislamu Mkristo. Nao Wakristo kwa upande
    ule mwingine wanashindwa kabisa kumwamini Kikwete kwani wanajua wazi
    kwamba yeye ni Mwislamu.

    Kwa Lugha inayoeleweka, Waislamu wanapomuona Kikwete na maaskofu,
    wanahisi kwamba huko amepewa nyama ya nguruwe awaletee msikitini. Nao
    Wakristo wanapomuona Kikwete kanisani kabla ya kubatizwa na kuukana
    Uislamu, Wanaona kama ametumwa na wenzao walete majini kanisani. Tayari
    Bwana Kikwete ana kibarua kigumu kuhusu imani yake kwa Mungu. Urais
    anautaka na Uislamu bado anaupenda. Ujanja wa wanasiasa kuwatapeli watu
    wa dini unafikia mwisho. Nyerere alifanikiwa kuwadanganya Watanzania
    kwamba CCM na serikali yake havina dini, Lakini baada ya Mkapa Mkristo
    kuwaua Waislamu Zanzibar, Watanzania wamejua kumbe serikali na CCM zina
    dini. Wanapotafuta mpaka wa dini na siasa wanakosa. Kwani wenye dini
    ndio wapiga kura. Tena kwa CCM kumteua Kikwete Mwislamu baada ya Mkapa
    Mkristo aliyekuja baada ya Mwinyi Mwislamu, Aliyechaguliwa na Nyerere
    Mkristo, sasa ni wazi kwamba dini mbili ndizo zinazopokezana uongozi
    Tanzania. Waumini wa dini nyingine wanaona wananyimwa haki na dini mbili
    ambazo zimeitawala
    Tanzania tangu tupate kile walichokiita UHURU. Kwa wale wasio na dini
    pamoja dini nyingine ambazo siyo Wakristo wala Waislamu, wakati sasa
    umefika nao wapewe nafasi ya kuiongoza Tanzania. Imegunduliwa kwamba
    Lugha ya Serikali haina dini ilitumiwa kuwapumbaza Watanzania kumbe
    kinachotawala ni DINI. Mbona baada ya Nyerere Mkristo alifuata Mwinyi
    Mwiislamu? Tena mbona baada ya Mwinyi Mwiislamu alifuatiwa na Mkapa
    Mkristo? Au tuseme yote ni bahati mbaya kwamba baada ya Mkapa, CCM
    wameona vyema wamteue Mwislamu Kikwete? Kama tutalazimishiwa Kikwete
    basi duara la Waislamu na Wakristo kuitawala Tanzania sijui litaishia
    wapi.Tunashangazwa na ukimya wa dini zilizoachwa nje ya uongozi huku
    wakidanganywa kwamba "Serikali haina DINI. Suluhu ni KATIBA iwaruhusu
    wagombea binafsi ili kila dini iteue mgombea wake. Magazeti ya kiislamu
    yana haki ya kujua kama kweli Kikwete wa CCM ni Mwislamu mwenzao.
    Badala ya magazeti ya Kikristo kuhoji kama Kikwete atalipiza kisasi cha
    Mkapa kuwaua Waislamu, wao wanapayuka hovyo. Mfano ni gazeti la "Habari
    Njema" Linalokosoa gazeti la kiislamu.



    Kikwete ni wa CCM
    Kikwete wa Jakaya ni uteuzi wa CCM. Tanzania ni nchi ya vyama vingi.
    Kwamba CCM wamemteua mtu wao, hiyo siyo sababu tosha kulifanya Gazeti la
    Kikristo kuanza kupayuka. Mbona? Habari Njema wanasahau kwamba wanasiasa
    ni WAONGO. Sasa wanalitapeli Kanisa. Badala ya Gazeti la kidini kuwaonya
    kondoo dhidi ya MBWA MWITU wanasiasa, Wao wanaanza kufurahia posho
    wanayotupiwa kama KUKU atupiwavyo mahindi kumbe yanaashiria mwisho wake.
    GTV Tumekataa kumeza ndoano ya CCM hata waweke chambo gani. Tutatumia
    kila lililo ndani ya uwezo wetu kuwaonya Watanzania wajihadhari na
    mnyama huyu CCM. Amewameza wenzetu kwa zaidi ya miaka arobaini, na sasa
    anatutapeli tumwachie nafasi aendelee kutumeza kwa miaka mitano ijayo.
    Haiwezekani, Hatukubali, Hatutaki, Tena tumekataa.

    Uhuru wa CCM kumteua Kikwete wa Jakaya, unapaswa kuishia pale uhuru wetu
    kuteuliwa kama wagombea binafsi unapoanzia. Kuanza kushangilia na
    kutumia pesa za walipa kodi kununua nafasi kwenye vyombo vya habari ili
    kutoa kauli za kiburi, Hakutaisaidia CCM. Ikiwa gazeti la kiislamu
    liliandika kwamba Waislamu hawamtaki Kikwete kwani ni kibaraka wa
    KANISA, "Habari Njema" Wangepaswa kumkemea Kikwete aache kulitumia
    Kanisa kwa manufaa yake kisiasa. Akifikiri anajitengenezea mazingara ya
    kukubaliwa na Wakristo, atajikuta pabaya. Waislamu wameanza tayari
    kumkana kwamba yeye kikwete si mwenzao. Wakristo nao sidhani kwamba
    watadanganyika na tabia ya ghafla ya Kikwete kuwa mgeni makanisani.
    Wengi wameanza kuifananisha tabia hiyo na pipi apewazo mtoto aache
    kulia. Wanasiasa Tanzania bado wanafikiri kwamba Watanzania ni watu
    wasioweza kuchambua mambo. Mwislamu Kikwete anapoanza kuingia kwenye
    majumba ya ibada {MAKANISA} bila kuukana uislamu ni sawa na kuwatania
    wenye imani hizo. Kifupi niseme
    "ANAKUFURU." Sambamba na hilo, Mkristo Benjamin Mkapa anapojifanya
    kuingia misikitini bila kusilimu awe Mwislamu, hiyo ni KUFURU kwa dini
    ya Kiislamu. Nasema hivyo kwa sababu wote wanajua nini kinapaswa
    kufanyika ndipo mtu awe muumini wa dini. Kuyakataa masharti ya dini
    husika na uingie humo ukiwa KAFIRI, kisha utoke humo ukiwa
    umewadanganya, hiyo inaonyesha kukosa adabu kwa Mungu anayeabudiwa na
    watu hao. Ikiwa wanasiasa hawawezi kuikosea adabu bendera ya nchi, Vipi
    wakose adabu kwenye sehemu za kuabudia??? Wanakuja makanisani na ahadi
    za uongo. Wachungaji na Mashehe wanakubali vipi wanasiasa waingize
    unajisi Makanisani na Misikitini? Sehemu Takatifu mnakubalije Kikwete
    aingie na uchafu wake na atoke akiwa amewachafua? Kulingana na imani ya
    Kikristo Kikwete Mwislamu lazima aukane uislamu ndipo apewe nafasi ya
    kufanya chochote Kanisani. Mambo ni hivyo hivyo Misikitini. Kafiri
    hawezi kuruhusiwa kuingia Msikitini akiwa amevalia viatu, huku amebeba
    nyama ya nguruwe. Hiyo ni KUFURU na kuikosea adabu KORAN TUKUFU.
    Wanasiasa wanapoingia Misikitini kwa lengo la kuwadanganya Waislamu
    wawaunge mkono, ni sawa na kuingia na nguruwe msikitini. Wanakuja na
    pesa za Rushwa na wanawanunua wakuu wa dini. Hilo ni kosa linalopaswa
    kukemewa na magazeti yote ya kidini. Tunalishangaa "Habari Njema"
    Gazeti la Kikristo kuanza kumpigia Debe Kikwete wa Jakaya na kusema ni
    wa wote. Wangefanya vizuri kusahihisha hilo na kusema Kikwete ni wa
    Jakaya na tena wa CCM. Watanzania wana mtu wao.Tunachoomba ni kwamba
    Watanzania wapewe nafasi ya kumchagua yule watakaeona anawafaa
    kuwaongoza. Kujaribu kuwalazimishia Kikwete, msishangae akiwa kiwete
    kama Mkapa. Nyerere alitulazimishia Mkapa, akatoka akiwa kiwete, Mkapa
    asijaribu kutulazimishia Kikwete kwani Mungu anajua nini cha kufanya na
    wale wanaowatesa Watanzania. Sina tatizo na uteuzi wa CCM, lakini
    namuomba Bwana Kikwete asije Kanisani kwangu kututapeli kwamba yeye
    anatupenda Wakristo. Ikiwa anaupenda kweli Ukristo, Kipimo chake ni
    aikubali Injili ya Yesu, Kisha amwamini Yesu badala ya Mtume Mohamad,
    Halafu tumbatize aitwe jina lolote hata kama akipenda kubaki na jina
    lake Kikwete hatuna tatizo hapo. Akikubali hayo tunamkaribisha
    kanisani. Lakini siyo aje kutuletea pesa za wizi.Huku akijifanya
    anachangia miradi ya dini ya Kikristo. Gospel TV tunaunga mkono gazeti
    lililomkosoa Kikwete na kusema kwamba Waislamu wamemshitukia Kikwete.
    Nasi GTV tunasema kwamba hata Wakristo wa kweli, Tumemshitukia Kikwete.
    Labda ajaribu mbinu nyingine. Lakini hii ya kuja Kanisani mwenye dhambi
    halafu aondoke ametuingiza dhambini tumeikataa sawa na tulivyomkataa
    shetani na mambo yake yote.

    Wanasiasa Huaribu taratibu za ibada

    Aliyekuwa Rais wa mabavu na Jazba Tanazania Mzee Mkapa akiwatapeli
    Maaskofu kwamba serikali haina dini.

    Kuwakubali wanasiasa wasiyoiamini Injili makanisani, ni sawa na
    kumwalika Shetani Kanisani. Fikiri usumbufu Waumini wanaoupata wakati
    mtu kama Kikwete anapolitembelea Kanisa. Kwanza askari kanzu
    wanalitembelea kanisa siku tatu kabla ya ziara. Kanisa linapekuliwa kila
    kona. Wanaofanya kazi hiyo ni askari walevi wasio na sare za kazi. Eti
    wanahakikisha kwamba Kikwete atakuwa salama Kanisani hapo. Siku ya ziara
    ikifika, Kanisa linavamiwa na askari wenye silaha kali. Nusu ya watu
    watakaolijaza kanisa siku hiyo ni maofisa usalama wa Taifa, Pamoja na
    maofisa usalama wa Kikwete. Watakuwa wamevalia kiraia, lakini nyuso zao
    zitakwambia hawa siyo waumini wa kawaida. Hata ibada itawashinda kufuata
    kwani hawajui chochote kuhusu Kanisa. Mchungaji wa Kanisa ambaye
    alipaswa kuandaa mahubiri kwa waumini, analazimika kuandaa ujumbe
    uliojaa sifa kwa Kikwete badala ya Mungu. Usisahau kwamba mchungaji huyo
    alilazimika kusimama nje kwa masaa zaidi ya mawili akimngoja mgeni rasmi
    Kikwete aingie Kanisani
    hapo. Huu ndio usumbufu tunaoufananisha na kumwabudu mwanadamu badala
    ya Mungu. Ibada ya siku hiyo inageuka kutoka kumwabudu Mungu, na
    inakuwa ibada ya kumwabudu kikwete. Ndio maana tunapinga tabia ya
    wanasiasa kutumia sehemu za ibada kuabudiwa badala ya Mungu. Hatupingi
    mtu yeyote kuingia kanisani au msikitini, lakini mtu huyo hata akiwa
    nani, anatakiwa afuate utaratibu wa dini husika. Kutatanisha ibada za
    watu eti ni Kikwete anakuja, Hiyo ni tabia wakuu wa dini wanapaswa
    kuipinga kwa nguvu zote. Kikwete hawezi kuchukua nafasi ya Mungu. Akija
    Kanisani aje kama muumini mwingine yeyote. Mambo ya kuingia kanisani na
    kikosi kizima cha kumlinda huku wakiwa na silaha kali, pamoja na macho
    ya kuwatisha waumini yanatakiwa yakomeshwe mara moja. Kwa nini Kikwete
    awasumbue waumini kwa vishindo vya kuingia Kanisani na kuichukua nafasi
    ya Mungu? Viongozi wa dini wangejua ibada inavurugwa kiasi gani
    anapoingia mtu kama kikwete, wangemsihi akome kuingia humo na mbwembwe
    za kuwatisha waumini.Wanasiasa ni watu wanaopenda kutisha. Mahali pa
    kutembea kwa miguu wao watatumia gari zaidi ya kumi. Askari wa usalama
    barabarani watatangulia na pikipiki zaidi ya tano, halafu zitafuatiwa
    na Land Rover mbili zilizojaa wana FFU na bunduki pande zote, Halafu
    yafuate magari zaidi ya kumi na bado la Bwana Kikwete halijawasili.
    Mchungaji atalazimika kusimama kwa muda mrefu akisubiri Kikwete aingie.
    Akiingia, Utaratibu wa Ibada unavurugika na wa Kikwete unaanza.
    Usumbufu huu ndio tunaosema kwamba hatuutaki. Wanasiasa wafanyie
    kampeni zao nje ya majumba ya ibada.


    Kikwete na Kanisa Kwa muda gani?

    Tunajua wazi kwamba Kikwete na kanisa sasa watakuwa kama pete na kidole.
    Lakini kwa muda gani? Wanasiasa huwaadaa watu wa dini wanapotafuta kura.
    Lugha kama Kikwete ni wa wote hazitaisha midomoni wakati wa uchaguzi.
    Unafiki huu tunataka ukome. Uongozi siyo kuikana dini. Inawezekana mtu
    akawa kiongozi bila kuikana dini yake. Ukija kanisani kwa kuwa unataka
    kuchaguliwa, huo ni UNAFIKI. Kama kweli ulikuwa mtu wa dini zote, basi
    tungekuona kanisani tangu mwanzo na siyo wakati wa uchaguzi. Hivi
    wanasiasa wanamdanganya nani? Mungu au wanadamu? Watu wa dini
    wakiwakosoa wanasiasa wanaowaua watu bila sababu, wanaambiwa
    wasichanganye dini na siasa. Kwa maneno mengine, Mkapa Mkristo ana uhuru
    wa kuwaua waislamu Zanzibar, na asiulizwe chochote na waislamu wala
    Wakristo. Eti wakiuliza, wanachanganya dini na siasa. Mgombea urais
    akiwa Mkristo, Ataanza kuwatapeli waislamu kwa kujifanya anachangia
    miradi ya maendeleo misikitini. Akishachaguliwa mambo yanakuwa kinyume.
    Mfano mzuri ni Mkapa. Alipokuwa
    akiomba kura, alisema yeye ni Rais wa wote. Alipochaguliwa alianza
    kuwabagua Waislamu. Aliungana na Amerika kuamini kwamba kila Mwislamu
    ni Ghaidi. Ikawa kupata hati ya kusafiria ukiwa Mwislamu ni sawa na
    ndoto. Hayo yote yanafanyika chini chini, huku Mkapa akihubiri kwamba
    yeye ni Rais wa waislamu na Wakristo. Huu ni unafiki tunaotaka ufike
    kikomo. Ikafika siku ya siku. Ndugu zetu Zanzibar wakatumia haki yao ya
    kikatiba kusema kwamba hawaitaki CCM. Mkapa Rais Mkristo, akaamuru
    Waislamu zaidi ya sabini wauawe, na wengine wakakatwa viungo vyao ili
    kuwafundisha adabu. Wakristo wenye mtazamo kama wa gazeti la Habari
    Njema wakashangilia. Walichosahau ni kwamba wanasiasa katika kulinda
    maslahi yao wanaweza kuua yeyote. Munishi Mkristo niliposema kwamba si
    haki Mkapa kuwaua Waislamu, Kanda zangu zilipigwa marufuku Tanzania,
    Mkapa Huyo huyo Mkristo, akaamuru nikamatwe, na Polisi Tanzania
    wakatangaza kwamba wananisaka. Rais Mkristo anamtafuta Mchungaji
    Mkristo amuue kwani Mchungaji alimkemea alipowaua Waislamu. Hiyo ndiyo
    siasa. CCM na huyo waliyemteua wawadanganye wengine lakini GTV
    Hatudanganyiki na unafiki wao.Kinachotushangaza zaidi ni kwamba wakati
    wa KAMPENI ni bado. Tena uchaguzi ni bado. Isitoshe vyama vingine
    havijatangaza wagombea wao. Gazeti la dini limeanza KUPAYUKA. Serikali
    nayo inafurahishwa na habari hizo. Ikiwa kanda za Munishi zilifungiwa
    kwa kusema Mkapa ni MUUAJI, Vipi gazeti la Habari njema halijafungiwa
    kwa kusema kwamba Kikwete ni wa watu wote? Si hapo pia wamechanganya
    siasa na dini? Ikiwa mnapokea SIFA, Mbona maonyo mnayafungia nje? Ni
    unafiki huu ndio ulionifikisha mahali pa kusema, "Siasa ni uongo, na
    kwamba wakati umefika kwa watu wa dini zote kujitenga na siasa. Kila
    dini ianze harakati za kujikomboa kutoka minyororo ya wanasiasa.
    Tutafanikiwa hilo kwa kuishinikiza serikali ya CCM kuibadili KATIBA ili
    iwaruhusu wagombea BINAFSI. Katiba ya sasa inasema mtu hawezi kuwa Rais
    bila kuwa mwanachama wa chama cha kisiasa. Nasi tunasema, Huwezi
    kujiunga na uongo ili uwatoe waongo.Kwani siasa ni uongo.

    Uvumi Mitaani

    Kuna uvumi kwamba Kikwete wa CCM anapenda sana kwenda DISCO usiku. CCM
    hawakukosea waliposema Jakaya Kikwete ni kijana. Miaka 55 na kufanya
    mazoezi pamoja na kula vizuri, kumemfanya Kikwete audanganye umri wake.
    Kweli anaonekana kijana jambo linalompatia marafiki wengi wa kike na wa
    kiume. Sura yake ikilinganishwa na Mkapa, Kikwete anaweza samehewa mengi
    kwa kuangaliwa usoni tu. Wakati Mkapa akiongea tu watoto wanaingia
    uvunguni kwa kuiogopa sura tu. Duru kutoka wanaomfahamu Kikwete kwa
    karibu, Wanasema huyo Bwana siyo mchezo. Wanasema ukikutana naye akiwa
    amevalia JEANS na fulana nyepesi jioni, Labda mtu fulani akushitue huyu
    ni Mheshimiwa Kikwete. Lakini hivi hivi tu, huwezi kumtambua. Wanasema
    Jakaya Kikwete alichangia sana katika kusababisha Mwanamuziki mmoja
    nchini Tanzania kufungwa jela maisha pamoja na Familia yake yote..
    Inadaiwa mwanamuziki huyo alimbusu mmoja wa marafiki wa kike wa Kikwete.
    Duru hizo zilitufahamisha kwamba Kikwete akitumia ushawishi mkubwa alio
    nao
    Serikalini aliwaamuru Polisi wamsukie kesi nzito mwanamuziki huyo.
    Kweli mwanamuziki huyo alikamatwa pamoja na jamii yake yote na
    kufunguliwa shtaka la kuwabaka watoto zaidi ya kumi Akiwa yeye na jamii
    yake. Hukumu ya kesi hiyo ilikuwa kifungo cha MAISHA kwa familia yote.
    Hiyo ni hukumu ya kwanza duniani. Kwenye ulimwengu wa Siasa na
    Wanasiasa chochote chaweza kutokea. Ama kweli CCM safari hii,
    wametuletea kijana kweli. Ikiwa Kikwete waziri anaweza sababisha
    Familia nzima kwenda jela maisha. Akiwa Rais Mungu apishe mbali asije
    akaamuru mkoa mzima uchomwe moto. GTV tunasema kama ni kweli
    Mwanamuziki huyo alifungwa kwa sababu za kisiasa, Tunaitaka Serikali
    imwachie huru mara moja bila masharti yeyote.


    "Kikwete Tosha" asema Mchungaji

    Mchungaji Paul M.K. Mduma aliyekuwa Mkurugenzi wa Muziki kwaya ya
    Uinjilisti Arusha mjini kabla ya kuhamia Kenya na kutawazwa kuwa
    Mchungaji wa kanisa la AIC (Afirican Inland Church) Ameishi Kenya kwa
    miaka 10 na Kwa sasa hivi yuko Arusha Mjini kama Mhubiri wa kujitegemea
    akifanya kazi na makanisa yote yanayomwalika, huku bado akiwa msharika
    wa KKKT Usharika wa Arusha Mjini.

    Kufuatia malumbano kati ya magazeti ya Kiislamu na Kikristo kumhusu
    Kikwete, Mchungaji Paul Mduma amejitokeza kusema "Kikwete Tosha." Akiwa
    katika Ofisi za GTV Nairobi Kenya mchungaji Mduma alielezea masikitiko
    yake kwamba, vyombo vya habari vimeanza kumchafua Kikwete aliyemjua
    tangu akiwa mwanafunzi Kibaha Secondary School. Alidai kwamba walisoma
    wote kwa muda wa miaka minne. Tangu mwaka 1966 hadi 1969 wakati Kikwete
    alipochaguliwa kwenda Tanga High School kidato cha tano na sita.
    Mchungaji mduma aliongeza kusema: "Japo sikuchaguliwa kuendelea na
    masomo ya juu kama Kikwete, Sina chuki binafsi naye na nitamsifu
    inapostahili. Kwa hiyo kuhusu masuala ya kumjua Kikwete hakuna wa
    kufananishwa nami Mchungaji mduma." Alisisitiza mchungaji.

    Akizungumzia uhusiano wa Kikwete na wanafunzi wenzake Mduma alisema: "
    Kikwete alikuwa mpigania haki shuleni jambo lililopelekea kuchaguliwa
    kuwa Rais wa shule (School President) Aliitumia nafasi hiyo vyema na
    alitokea kupendwa sana na wanafunzi na hata waalimu, Hususan Mwalimu wa
    michezo Mr. Konic Pamoja na Head Master wetu Paul Figveg. Siyo kwamba
    Kikwete alikuwa maarufu kwa masomo pekee, bali alikuwa mpenda michezo
    hasa mchezo wa mpira pamoja na kupokezana vijiti. Shuleni wanafunzi
    walikuwa wakimwita "OJUE" Jina lake maarufu la michezo.


    Ni sababu hizo na nyingine ndizo zinazomfanya Mchungaji Mduma aseme
    Kikwete Tosha. Anadai kwamba Watanzania watakosea sana kumchagua mtu
    mwingine isipokuwa Kikwete, Tena anausifu umaarufu wa Kikwete kutatua
    matatizo jambo alilosema liliwafanya wakuu wa Chuo Kikuu kumwita atatue
    mizozo ya wanafunzi wakati Kikwete alikuwa Sekondari. Mduma anadai
    kwamba uwezo huo wa Kikwete atautumia kutatua matatizo mengi duniani
    kama watanzania watampa kura.

    Kauli ya Mchungaji Mduma itapokelewa kwa hisia tofauti hasa tukizingatia
    kwamba Waislamu wanamuona Kikwete kama Kibaraka wa Kanisa, Huku Wakristo
    wakishindwa kumwamini kwani wanadai Kikwete ni Mwislamu anayeweza
    kutumia nafasi yake kama Rais kuisilimu Tanzania. Mchungaji Mduma
    alisema hiyo siyo sababu. Kikwete alienda kuchangia Kanisa na siyo
    kuendesha ibada za Kanisa. Kanisa ni chombo cha jamii kwa hiyo siyo kosa
    kwa kiongozi kuchangia miradi ya kijamii bila kujali dini yake.
    Aliongeza kusema kwamba Kwa Kikwete kuyachangia Makanisa ni kama
    kurudisha shukrani kwani yeye Kikwete alisomea shule za misheni. Lakini
    mbona kurudisha shukrani huku kumekuja wakati wa uchaguzi? wengi
    wanajiuliza kwa nini Kikwete asingefanya hivyo wakati akiwa waziri?

    GTV Tulipomuuliza Mchungaji Mduma nini maoni yake kuhusu wachungaji
    wanaomsakama Kikwete kwa sababu za udini? Yeye aliwaita wachungaji kama
    hao WANAFIKI. Alihoji kwamba wakati wa Rais Mstaafu Ali Hassan Mwinyi,
    Maaskofu walikuwa wakimwalika katika sherehe za kuwasimika Maaskofu
    kwenye kazi ya Mungu. Hawakuita waziri Mkristo bali walimwita Rais wa
    wakati huo Mwinyi. Iweje sasa ubaya ambao hawakuuona kwa Mwinyi wauone
    kwa Kikwete? Aliwataka kuachana na mawazo potovu ya UDINI ambayo
    yanaweza kuitumbukiza Tanzania katika matata yasiyo na sababu. Alimaliza
    kwa kusema kwamba Tanzania ni nchi ya amani na hawezi kukubali watu
    wachache kutumia dini kuvuruga amani.



    Mchungaji Faustin Munishi Rais Mtarajiwa Tanzania Amesema kwamba Hakuna
    uchaguzi Tanzania bila ya Katiba mpya. Watakaowaburuza Watanzania
    kuingia kwenye uchaguzi bila katiba kubadilishwa, wajue wanafanya hivyo
    kinyume na matakwa ya Watanzania walio wengi. Alisema: "Nia yangu ya
    kuwa Rais wa Tanzania bado iko pale pale. Kwamba katiba hairuhusu
    wagombea binafsi, hiyo hainifanyi nijiunge na chama chochote cha kisiasa
    ili nitimize masharti ya KATIBA. Kwangu siasa ni uongo, na siwezi
    kujiunga na uongo niwatoe waongo. Ikiwa CCM hawataibadili Katiba iruhusu
    wagombea binafsi, basi tutaiasi katiba tuandike yetu. Wakichaguana nasi
    tutachaguana. Kwa mara ya kwanza Tanzania itakuwa KATIBA ya Injili na
    serikali ya Injili, Rais wa Injili na Bunge la kiinjili. Hapo ndipo
    tunapoelekea. Siyo ajabu kwani tayari tuna nyimbo za GOSPEL kilichokuwa
    kimebaki ni KATIBA ya Gospel Itakayounda tume ya Gospel ya uchaguzi
    utakaomchagua Rais wa Gospel atakayeunda Serikali ya Gospel akitumia
    wabunge wa Gospel. Waislamu wakiona vyema wajiunge na Gospel
    tutawakaribisha. Wakiona waunde yao ya SHARIA, ni sawa. Pia kwa mara ya
    kwanza Tanzania itakuwa nchi ya serikali zaidi ya kumi. nayote hayo
    yatafanyika kwa amani. Kikwazo cha amani Tanzania kitakuwa ni CCM pale
    watakapokataa mabadiliko, na kungangania madaraka.Kama kawaida yao
    wataanza kuwalaumu wengine. Lakini wananchi safari hii wameerevuka na
    wanamjua mbaya wao ni nani.CCM ndiye nyoka anayestahili kupondwa
    kichwa."

    KATIBA SIYO MALI YA CCM

    Katiba ya Tanzania ni ya watanzania. Siyo mali ya CCM. Lazima kila
    mtanzania ahusike katika kuirekebisha au kuibadili. Kuna mengi
    yanayohitaji marekebisho na mengine yatatolewa kabisa. Najua kwamba
    nikiingia ikulu na katiba ya sasa itanikwamisha mengi. Tanzania ni sawa
    na gari iliyonoki injini. Inataka matengenezo kamili ndani ya injini.
    Siwezi kuifanyia Tanzania MAREKEBISHO INAYOSTAHILI bila ya katiba mpya.
    Hata kama kipengele kimoja kitabadilishwa niweze kugombea bila chama cha
    kisiasa, hilo siyo lengo langu.

    Lengo langu ni kuleta mabadiliko ambayo ndiyo kiu ya watanzania wengi
    wakubwa kwa wadogo. Hatuwezi kuwa na nchi yetu, bila katiba yetu. Tena
    katiba haiwezi kuwa yetu kama haina mchango wa mawazo yetu. Tunahimiza
    zoezi la kukusanya mawazo kutoka kwa watanzania wote lianze ndipo katiba
    irekebishwe. Bila hilo kufanyika hakuna sababu ya kufanya uchaguzi
    kwani CCM watatumia mapungufu yaliyoko kwenye katiba kushinda uchaguzi
    kiulaini.

    Tumeliona hilo. Ndiyo maana tunasema kwamba hakuna aliyehitimu kuingia
    katika uchaguzi na katiba ya sasa. Ina mapungufu mengi, Hatuitaki, Ni
    batili. Yeyote atakaeingia kwenye uchaguzi na katiba ya sasa ajue
    anafanya hivyo kinyume cha sheria. Ndiyo ni kinyume cha sheria kwa
    sababu Watanzania wengi wanataka KATIBA MPYA. Kujaribu kuwaburuza ili
    waingie kwenye uchaguzi bila ya kuibadili katiba ni mbaya kuliko wao
    kuchukua silaha na kuanza kudai haki zao kwa mtutu wa bunduki. Hatuombi
    hali ifikie hapo kwani itatuumiza wote. Lakini ikibidi, Hakuna jinsi.


    Kuhusu baraza la mawaziri, nilisema wazi kwamba mimi sitakuwa na uwezo
    wa kuunda baraza la mawaziri. Katiba ya sasa inamruhusu rais kuunda
    baraza lake la mawaziri. Katiba mpya italiruhusu bunge kuunda baraza
    letu la mawaziri. Sifa za watakaogombea nafasi za uwaziri lazima
    ziambatane na taaluma zao katika wizara husika. Wakati wa kuchaguliwa
    waziri kwa sababu za kikabila, kiundugu na kirafiki, UMEKWISHA. Hata
    hapa kuna wengi tayari nimeona wataifaa Tanzania katika baraza la
    mawaziri. Mtu kama Augostino Moshi ukisoma posti zake utaona uanasheria
    ndani yake.


    Hawa ndio tunaotaka kuwahimiza wagombee nafasi za waziri wa sheria na
    katiba. Wabunge wakiridhishwa na kuhitimu kwao katika fani husika
    watawachagua. Nimemtaja Moshi siyo kwa sababu ni mchagga, bali nipate
    nafasi ya kujibu swali lake. Aliniuliza kama nakimudu kiingereza. Ukweli
    ni kwamba kiingereza nakimudu vizuri.

    Lakini nilijifunza kwa njia ngumu zaidi. Nikija Nairobi mwaka 1984
    nilikuwa siwezi kabisa kuwasiliana kwa kiingereza. Jambo hilo lilinikera
    sana. Niakaamua kuanzia mahali. Biblia ndicho kitabu kilichokuwa
    hakibanduki mikononi mwangu. Nilikuwa nimemaliza kuisoma na kuirudia
    mara tatu. Nikanunua madaftari makubwa ya kuandikia kama matano, halafu
    nikanunua Biblia ya kiingereza. Nilianza kuandika neno hadi neno,
    nikamaliza kuandika agano jipya. Mengi nilielewa maana kutokana na
    ukweli kwamba nilikuwa nimeyasoma katika Biblia ya kiswahili.
    Yaliyonishinda matamshi ilinibidi ninunue biblia katika kaseti. Yale
    ambayo sikuelewa kuyatamka, Biblia ya kaseti ilinisaidia kujua
    yanatamkwa vipi.

    Hata kabla ya kumaliza agano la kale tayari nilikuwa na kiingereza kingi
    sana akilini mwangu. Tayari niliweza kuwasiliana kwa kiingereza kuliko.
    Nasita kusema kuliko wasomi wengi Tanzania, lakini ukweli unabaki hivyo.
    Sasa hivi ndipo kasi ya kujifunza kiingereza imeongezeka Tanzania.
    Wakenya na Waganda wamefungua shule uchwara na wanaziita za kimataifa
    kwa sababu tu wanazingatia somo la kiingereza. Ningekuwa najua kutumia
    kompyuta wakati huo, nisingepitia njia ngumu hivyo kukijua kiingereza.

    Lakini sijuti kwani maneno mazito ndani ya Bibilia yamekiongezea uzito
    kiingereza ninachotumia kuzungumza na hata kuandika. Sitaki nijisifu
    kwamba Kiingereza changu ni sawa na kile cha malkia wa UINGEREZA, lakini
    nitakuwa mpumbavu gani nishindwe kujieleza kwa lugha rahisi kuliko zote
    duniani? Kiingereza kwa sasa ndiyo lugha rahisi kuitumia kuliko hata
    kiswahili. Haya niliyoyaandika hapa hakuna mahali katika kompyuta
    naweza kufanya "SPELL CHECKING", sababu ni kiswahili. Lakini ingekuwa
    kiingereza, bila kujali natumia programu gani nitapata mahali pa
    kuisahihisha kazi yangu kiulaini.

    Ni urahisi huo ndio unaonipa mashaka kwamba wengi hawajui kiingereza.
    Kuna rafiki yangu simtaji. Ni mwandishi wa habari katika gazeti la
    NATION lichapishwalo kwa kiingereza kila siku nchini Kenya. Ukisoma
    makala zake, utapenda. Mpangilio wa lugha, usahihi wa maneno, NK. Lakini
    wacha akuandikie barua ya mkono, Au akutumie ujumbe mfupi kwa simu za
    kipepesi. Utashangaa mbona kiingereza chake kibovu?

    Kumbe amelemazwa na kompyuta ambayo inamfanyia kila kitu kuanzia "SPELL
    CHEKING" mpaka na mtiririko wa lugha. Je ni kitu cha kujivunia kujua
    kiingereza? Hapana. Hata wanaokiongea au kukiandika vibaya siyo makosa
    yao. Siyo lugha yao ya kwanza maishani.

    Pamoja na umuhimu wa kiingereza duniani leo, Siungi mkono kasi
    watanzania waliyo nayo katika kukikimbilia kiingereza. Wengi wanalipa
    pesa za kutisha kwenye shule ambazo zinatilia mkazo kiingereza, Wengine
    wanawapeleka watoto wao nje Kenya Uganda, Na hapo nimetaja sehemu chache
    sana. Yote ni watoto wajue kiingereza. Kuna tofauti kati ya kuelimika na
    kujua lugha. Lakini kwa watanzania wengi hilo hawalijui. Wanafikiri
    kuelimika ni kujua Lugha. Kuna uwezekano wa kuzijua lugha tofauti bila
    kuwa na elimu. Lakini kiingereza tu, sioni ulazima wa wazazi Tanzania
    kwenda kasi wanayokwenda kukifukuzia kiingereza. Kuna njia nyingi za
    kuweza kuijua lugha yeyote bila kuingia gharama kubwa wanazoingia
    watanzania.Nimalize kwa kusema kuna njia nyingi za kumuua panya. Ukiweka
    mtego utamnasa atakufa. Ukiweka dawa ya sumu jikoni, panya atakula na
    atakufa. Lakini ole wako mtoto wako akidhani hiyo uliyoweka jikoni ni
    peremende. Uliyotarajia yampate panya yatampata mtoto wako.

    Watanzania wengi wameamua kumuua panya wa kiingereza wakitumia sumu
    jikoni. Tayari nimeiona hatari mbele yao. Nani awaambie njia nyingine
    rahisi ambayo ni kumchagua Munishi awe rais wa Tanzania chini ya katiba
    mpya nitainua kiwango cha elimu. Kiwango cha elimu kikiinuka Lugha
    zozote hazitakuwa ngumu watanzania kuzitumia. Naujua ugumu nilioupata
    kujua niyajuwayo, sitopenda mtoto wa kitanzania apitie niliyoyapitia
    kupata elimu.

    Bwana Moshi nafikiri nimekujibu. Nashukuru kuniuliza hilo, kwani CCM
    wamekuwa wakimtesa sana Mrema kwa hilo. Najua hata mimi wataanza kutumia
    hilo kama mtaji wa kunipinga nisiwe rais. Lakini hata Mkapa kiingereza
    chake ni cha kubabaisha pamoja na kwamba alisomea lugha ya kiingereza
    kama somo ili aweze kuwa mhariri wa DAILY NEWS. Kwa mtaji wa lugha tena
    ya kiingereza hapa wamefika. Watafute jingine. Ikulu nitaingia tu. Nia
    na sababu ninazo. Kama walifikiria kwamba uwezo ni kiingereza, basi hata
    uwezo ninao.

    Kuhusu swali la uraia, maoni yangu ni kwamba Mtanzania anayetaka kurudi
    kuuchukua uraia wake, itabidi aukane uraia aliouchukua ugenini. Ni maoni
    yangu binafsi. Lakini kwa sababu tutabadili katiba, sijui maoni ya
    watanzania yatakuwaje kuhusu hilo. Kulingana na katiba ya sasa, Rais
    anakuwa kila kitu. Ndiyo maana maswali kama utafanyaje kuhusu hili na
    lile yanajitokeza kwa wingi. Lakini KATIBA MPYA mambo hayatakuwa hivyo.
    Kila jambo litashughulikiwa na wizara husika na wanataaluma husika.

    Swali la uraia litashughulikiwa idara ya uhamiaji. Katiba mpya
    itawatengenezea mazingara mazuri ya kufanya kazi yao bila kuingiliwa
    kisiasa. Kwanza kutakuwa hakuna chama cha kisiasa madarakani.

    Maswali mengi niliyatarajia, na bado nayatarajia. Wengi wamezoea sana
    utawala wa CCM wala hawajui itakuwaje bila CCM. Mimi naiona Tanzania
    mpya bila CCM. Picha hiyo iko akilini mwangu. Niko tayari kuendelea
    kuwafafanulia zaidi picha ya Tanzania mpya. Naiona iko nami. Mungu
    ameiweka maishani mwangu. Hakuna kitakachonitenga na Tanzania mpya iliyo
    maishani mwangu, labda maisha yenyewe ndiyo yanaweza kunitenga na
    Tanzania mpya na katiba mpya, halafu MAISHA MAPYA YA WATANZANIA. Mungu
    bariki watanzania. Waonyeshe Tanzania mpya bila CCM.





    Jiandikishe Hapa
    Hata kuishi Amerika ni haki yako
     
  2. M

    Masatu JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkorogo mtupu!

    Kazi kweli kweli....
     
  3. green29

    green29 JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ni mawazo ya mtu binafsi na si ya watanzania. Kuna kazi kubwa sana kuwaelimisha watu wenye mawazo kama haya.

    Watanzania tuwe makini na watu wanaoibua hisia za udini na kubaguana.

    Mkapa, Kikwete, na Paparazi muwazi wanaweza kujadiliwa kama wao na nafasi zao katika Taifa kama watanzania na si kwa dini zao.

    Inatupasa tukue kifikra!
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    completely crazy!
     
  5. Mushobozi

    Mushobozi JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2008
    Joined: Aug 20, 2007
    Messages: 534
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sikuelewa Chochote Maana Kila Kitu Ni Ubatili Mtupu.
     
  6. N

    Nakandamiza Kibara Senior Member

    #6
    Jan 15, 2008
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 143
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba akili ni nywele na kila mtu ana zake
     
  7. M

    Mtu JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2008
    Joined: Feb 10, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamaaa labda ana logic
     
  8. J

    JackieJoki Member

    #8
    Sep 28, 2009
    Joined: Sep 24, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh!!!!!!!!!!!!! kweli sijaelewa chochote
     
  9. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Upumbavuuuuuuuu, hopeless kabisaaaaa
     
  10. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Mie Munishi nilishamfuata kwenye YOUTUBE na kumpa maneno yake.

    Alijitahidi kunijibu na nilitumia maneno ya kwenye BIBLIA, na tena maneno ya Yesu kuwa "Ya Kaisaria mpeni Kaisaria na ya Mungu Mpeni Mungu - Akalala mbele.
     
Loading...