Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchungaji Msigwa afunguka bungeni; uchumi hauombewi bali wazinzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by baajun, Jun 19, 2012.

  1. b

    baajun JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    https://www.facebook.com/chademadiaspora

    MCHUNGAJI MSIGWA, MBUNGE IRINGA MJINI AFUNGUKA BUNGENI-UWOGA, NGONJERA, MANENO YA USWAHILI, KUJIPENDEKEZA,UNAFIKI VINAHARIBU TAIFA LETU.

    AKILI YEYE MCHUNGAJI HAOMBEI UCHUMI- UCHUMI UNAKWENDA KWA PRINCIPLES SIO MAOMBI. WANAO OMBEWA NI WAZINZI, WANAO FUMANIWA NA WAKE ZA WATU NA MAPEPO-UCHUMI HAUOMBEWI NI PRINCIPLES- DAMN IT!

    ASEMA CCM WAMECHOKA-NI WAO WAMETUWEKA KWENYE MATATIZO HAYA NA BADO WANA THE SAME LEVEL OF THINKING.

    AMQUOTE Albert Esteen" PROBLEMS CANNOT BE SOLVED BY THE SAME LEVEL OF THINKING THAT CREATED THEM"

    https://www.facebook.com/chademadiaspora
    View attachment 56883 https://www.facebook.com/chademadiaspora View attachment 56884 View attachment 56884
     
  2. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Msigwa ametoa speech nzuri sana leo.
    amesema maneno ya khanga, woga na unafiki haufai wakati idadi kubwa ya wananchi wakiwa kwenye tabu.
     
  3. M

    Mch Kasimbazi Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kuombea uchumi si jambo baya. Katika makanisa yetu kila mara tunauombea. Tunachoomba ni Mungu kuwafungua watu ufahamu na kuwapa ubunifu, maarifa na nguvu ili waweze kuzalisha na kujiletea maendeleo. Jambo baya ni kubweteka na kufikiri muujiza utakuja bila kuushughulisha ubongo wako kubuni la kufanya (kwa msaada wa Mungu) na hiyo mipango unayokuwa nayo kuiweka katika matendo. Maendeleo hayahitaji mtu mvivu wa kufikiri au mvivu kufanya kazi.
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Wachungaji wa bongofleva.
     
  5. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tena akamnukuu Apostle Paul aliposema, asiyefanya kazi na asile wala hakusema asiyefanya kazi aombewe. Kwa hiyo wavivu wote wanyimwe chakula. CCM tuwanyime kura ili wakose kula.
     
  6. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha, hakika hapo amemsema Mwigulu Nchemba. Watu wanajua kuumbua!
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Msigwa amjibu Mwigulu[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Mbunge wa Iringa Mjini, Mchungaji Peter Msigwa amejibu pendekezo la Mbunge wa Iramba Magharibi, Mwigulu Nchemba la kutaka wapinzani waombewe, akisema hakuna kanuni yoyote ya uchumi inayosema Serikali ikiendesha mambo isivyo yanafanyika maombi.

    Badala yake, alisema
    yeye ambaye ni mchungaji huwa wanaombea wazinzi na watu waotembea na wake za watu, na si matatizo ya kiuchumi.

    “Inashangaza sana kuona watu wanaunga mkono bajeti…, kila mwaka deni la taifa linaongezeka na sasa limefika Sh20 trilioni, fedha ambazo ukizigawanya kila Mtanzania atakuwa anadaiwa Sh400,000” alisema Msigwa.

    “Nilivyokuwa naona wabunge wamevaa suti na wanachangia hoja bungeni nilipenda jambo hilo na kutamani siku moja niwe mbunge, lakini baada ya kuingia bungeni nimegundua kuwa hakuna kitu.”

    Alisema bunge hilo hivi sasa halieleweki na kwamba mbunge mwenye elimu ya kutosha akisimama kuchangia hoja huwezi kumtofautisha na mtoto wa darasa la pili.

    “Yaani mbunge profesa akisimama kuchangia hoja huwezi kumtofautisha na mtoto wa darasa la pili, watu wenye akili, akili zao wameziweka mfukoni na kuweka ushabiki wa vyama mbele, tumekuja bungeni kumaliza matatizo sio kuongeza matatizo” alisema Msigwa.

    Huku akitumia mifano ya wanasaikolojia mbalimbali Msigwa alisema ni aibu kuona Watanzania wanazidi kuwa maskini harafu kila mwaka yanayozungumzwa ni tofauti na yanayotendeka.

    “Ufikie wakati wabunge tutambue kuwa tumekuja hapa bungeni kuwatumikia wananchi, Watanzania waliotuchagua wanateseka na wabunge hapa bungeni mnazungumza maneno ya khanga tu,” alisema Msigwa.

     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa staili hii kuna haja ya Mchungji Peter Msigwa kuwa na chmba ya confession chamber pale bungeni, huenda kuna wabunge wanaofanya uzinzi na kutembea na wake watu.
     
  9. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda hii, katika watu nilio wadharau ni huyo mwigulu .kwanza anajiona amesoma kuliko watu wote hapa TZ , pili ana madharau sana , na mwisho hajui hata kujenga hoja .
     
  10. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Hata wale mababu wanaozini na vijukuu kama anavyofanya huyo tumbo tumbo na kale katoto kanakoozea segerea wanastahili maombi.
     
  11. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Katika watu wanaoongoza kuchukiwa sasa hivi Tanzania ni pamoja na huyu jamaa Mwigulu Nchemba, kalewa sifa vibaya mno anaona kununua madawati na kupeleka kwenye mashule kwa fedha zisizo ndiyo kumsaidia mwananchi, ifike mahali hii tabia ya wabunge kugawa fedha au kusema natoa fedha kutoka mfukoni kusaidia wananchi kwa shughuli za maendeleo ikome, siyo jukumu la mbunge kutoa fedha za maendeleo! something must be done with this crazy ideas. Kasoma lakini hajaelimika, bahati mbaya zaidi CCM wakampa cheo cha uweka hazina kwa hiyo anajiona yeye ndiye mwenye chama, ni zaidi ya Nape sasa hivi, hata katibu mkuu hamfikii achilia mbali kutudharau watanzania. "Mwigulu, you must control your thoughts for the sake of your leadership".
     
  12. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Uzinzi noma, hasa taifa likiwa officially linakutambua kama wewe ni kinara wa uzinzi Tanzania
     
  13. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ule uzinzi aliofanyia Igunga laana yake bado inazunguka nae
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hapo ndipo tofauti ya IQ za wachungaji na maimam zinapodhihirika
    Kudos Mch. Msigwa
     
  15. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hapa pana ukweli mkubwa sana

    ''PROBLEMS CANNOT BE SOLVED BY THE SAME LEVEL OF THINKING THAT CREATED THEM"
     
  16. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Si hilo tu, bali kila anakopita wenye wake zao wako makini kutokana na tabia yake aliyoonyesha alipokuwa kwenye kampeni kule Igunga ingawa funikafunika haiachi harufu na inzi kurukia mzoga.
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mbona mimi nilimsikia akinukuunukuu watu walioishi miaka ya 1800 bila kutoa mchango mbadala. Kisha nikamsikia akisema tu kwamba kuna vipaumbele ambapo wao wachungaji wanatoa kipaumbele kuwaombea wazinzi.
     
  18. p

    politiki JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
  19. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
  20. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Lukuvi 2015 pipoz pawa lazima imshikishe adabu
     
Loading...