Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchumba ninayekaribia kumuoa simuelewi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tigga Mumba, Aug 24, 2012.

  1. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #1
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naomba ushauri wenu. Nina mchumba wangu tumekaa muda mrefu kama miaka 5 hivi. Sasa tumeona ni muda muafaka wa kuoana. Kipindi kirefu cha uhusiano wetu hatukuwa tunaishi pamoja as yeye alikuwa anasoma mkoa mwingine nami mwingine. Lakini hii haikupunguza mapenzi yetu maana tulikuwa tunawasiliana na kutembeleana mara kwa mara.

    Sasa alimaliza chuo na kuanza kazi, na mimi pia nina kwangu. Tukawa tuko close zaidi na siku moja moja tunakaa pamoja nyumbani. Hili kufanya mambo yaende kwa heshima, tukafikia hatua ya kutambulishana kwa wazazi rasmi na kuanza kujipanga kwa ajili ya mahari na ndoa

    Kuna tabia ambazo nimezigundua zinanikera na ninaomba ushauri.

    1. Huyu binti ni mvivu
    Anapenda kukaa kuangalia moviez tu. Moviez, kuchat thats it. Nyumba chafu nasafisha mwenyewe. Kila kitu kipo ndani(jiko, chakula), hataki kupika eti mpaka awe kwenye mood kwahiyo tunaishia kula chips. Nguo zangu chafu(hata za kwake) kufua ugomvi.

    2. Kisirani
    Mtu wa visirani, kujibu, kununa.

    Sasa tunaelekea kwenye mahari lakini kichwa changu kinawaka moto. Hivi tu kwenye ndoa bado, tukiwa ndani ya ndoa si itakuwa balaa?

    Mimi pia nina mapungufu yangu kama vile ni mkali sana, pia nina maneno ya kukejeli(wengine wanasema dharau), but mara nyingi nakuwa open sana sio mtu wa kuficha ficha.

    Je nifanyeje? Binti nampenda, napenda niishi nae ila kwa style hii nyumba si itawaka moto?!

    Ushauri
     
  2. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tafakari upya kuhusu athari ya tabia hizo katika maisha yenu ya ndoa. Ndoa haijaribiwi.
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Baada ya kusoma maelezo yako, nawiwa kusema moyo na nafsi yako vimeshakubali kuishi na huyo binti.
    Sasa basi, kama ndio hivyo sidhani kama kuna usauri wowote utaoweza kubadili uamuzi wako na ndio maana umeweza kuishinda ile nia iliyokuwa ikikuelekeza uachane naye hata ukafikia uamuzi wa kuposa na kutoa mahari.

    "Ukipenda boga, penda na ua lake"
     
  4. salito

    salito JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kaka hata mimi nipo kama wewe,ila ni kawaida kwa wanaume wasafi kuwa namna hiyo na hasa ukikutana na mwanamke mchafu na mvivu,anakera sana.me naona hakuna cha kukushauri maana unalijua tatizo na uamuzi tayari unao,sema unaogopa tu kuutekeleza kwa kuhofu utachukuliwaje..we tekeleza unachoona ni sahihi kwako.
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
  6. Munambefu

    Munambefu JF-Expert Member

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 828
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    mkuu heri nusu shari kuliko shari kamili.Pima mwenyewe!
     
  7. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kichwa kinauma.
     
  8. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni kweli. Je kuna namna unahisi labda nitumie kumfanya aweze kujihusisha na mambo ya usafi/kupika?
     
  9. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kaa chini juilize kama matendo hayo unaweza kuyavumilia milele mpaka kifo kiwatenganishe?? Kama unaweza well and good continue kama ni ngumu jitoe. She is not the last woman you'll ever meet or be impressed by.
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kilichonifurahisha kama self analysis yako na kukubali mapungufu.
    You are one step ahead, ninakushauri kaa mjadili bila kutumia ukali; make her reason with you na especially hiyo ya kula junk food. Lakini kama wote ni wafanyakazi, mnaweza kuhire a help, mtu akawa anakuja anafanya usafi na kufua at least 4 times a week, huku mkijipanga jinsi ya kujitegemea.

    Nina uhakika sababu ya kumpenda ni zaidi ya kuwa mfanyakazi wa nyumbani; hivyo basi, hizo shughuli mjadiliane zitafanyika vipi coz lazima zifanyike; mwambie aje na suggestion.
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    mwambie ukweli kwamba huwezi kuoa mwanamke asiyependa kupika, kufua, kufanya usafi na mengineyo...maana hayo anakufanyia wewe, jiulize mkianza kuwa na familia watoto si ndio watakua vimbulu!
     
  12. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Yaani umeshindwa kum-face ukamweleza tabia ambazo huzifurahii na ukamshauri abadilike unakuja kushtaki jf! Halafu unajisifu we mkali.
     
  13. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    mkuu mshukuru Mungu kwa kukuonyesha hilo...maisha ya ndoa si mchezo huwezi ingia katika hali hiyo...ingekuwa mimi natupa kule najipanga upya...think twice kaka...
     
  14. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #14
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nilishamwambia lakini kutokana na namna navyoweka maneno yangu, nilikuwa mkali sana! Aliniogopa, nikajishusha tukasonga mbele.
     
  15. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #15
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    hizo ni dalili mbaya sana...atabadilika kusave mahusiano then later atakuja na hari na kasi mpya,nyumba itakuwa uwanja wa vita...binafsi mdada akileta dharau tu hata kam nimemtambulisha namdelete
     
  16. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ahh raha kweli kweli

    mpangiane zamu km vip
    usiwe unafanya peke ako
    wewe fanya j3 mpk j5 yeye alh mpk jumamos
    jumapil afta chach muwe na genearal klniles muwe mnafanya pamoja

    mhh kuna mkaka mmoja ana tatizo ilo...mkewe kutandika kitanda mwiko mashuka yapo vululu lulu ..shuka linakaa ata siku 8 kitandan na ili joto jaman dah...na choo kipo ndan bas kusafisha akuna tiles nyeussssssssssssssssss...full kunuka sink km la choo chamnaz mmoja puuuhhh!!!!!!!!!!!kinyaaaa hatar
     
  17. peri

    peri JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    inakuaje unataka kumuoa mtu ambae hauwezi kumkosoa?
    Manake kwa maelezo yako haujamwambia kuwa haufurahishwi na hizo tabia.
    Mkalishe chini muyazungumze na ujipe muda ujiridhishe kuwa amejirekebisha.
     
  18. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #18
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    hizo ni dalili mbaya sana...atabadilika kusave mahusiano then later atakuja na hari na kasi mpya,nyumba itakuwa uwanja wa vita...binafsi mdada akileta dharau tu hata kam nimemtambulisha namdelete
     
  19. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #19
    Aug 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    piga chini huyo!!mabinti wa facebook hao na vampire diaries lol
     
  20. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #20
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kumkosoa ninaweza. Nitakaa nae chini kiupole kumuelezea tena maana nilishakaa nae chini ila nikatumia lugha kali sana. Ila asipobadilika ataniweka kwenye wakati mgumu sana maana nakereka mno.
     
Loading...