Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchicha dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by vivian, Feb 18, 2010.

  1. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wanajamii.
    Nimetokea kuipenda sana Mboga ya mchicha kwani ina faida nyingi sana katika mwili wa mwanadamu.
    swali: Haya maji yanayotumika kumwagilia mchicha hapa Dar huwa yanatoka wapi?
    Mto msimbazi unajulikana sana kwa kilimo cha mchicha. Je haya maji ya mto msimbazi chanzo chake ni nini?

    wanajamii nisaidieni majibu!
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ukimchunguza alacho nyuki ; katu hutaionja Asali!

    Vikiletwa mezani vifunike kwa damu ya YESU then kula!
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,210
    Likes Received: 5,478
    Trophy Points: 280
    Makazi ya watu na viwandani.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,210
    Likes Received: 5,478
    Trophy Points: 280
    bonge la advice nimependa sana hii.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    hahaha wala usitake kufahamu mchicha unaokula unamwagiliwa na maji gani mama, ukifanya uchunguzi hutakula kabisaa. ushauri tu ni kwamba osha vizuri kabla ya mapishi na mwishowe funika kwa damu ya YESU, AMEN
     
  6. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sina uhakika mpenzi but mm sili mchichamy dia nauchukia sana,kula ma spinachi,kisamvu if u dnt trust mchicha.
     
  7. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    You are there men!
    To get the best out of Mchicha. Uwe umekula Nyumbani, Hapo utakua na uhakika kua umeoshwa vizuri.
    Hili swali nimeuliza coz jana nimeingia ka mgahawa fulani karibu na Billionaires Club, Nilikula mchicha yaani mchanga Tupu. Nikapata wasix2 kuwa the mchicha was not properly washed. hapo ndo Idea ya Mto msimbazi ikanijia.
    Good ukila mchicha wa home men. kwa kina mama nanihii acheni kabisaa tena msiguse.
     
  8. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Maji yanayotumika ni machafu sanaaaaa..............lakini kama ulivyokwishaambiwa, ukimchunguza kuku hutamla..........
    1. umeshawahi kuona mikate invyotengenezwa bekari...????
    2. umeshawahi kushuhudia mama baadhi ya mama ntilie wanavyotengeneza vyakula wanavyoviuza...???
    3. umeshaona mbege inavyopikwa...........???
    4. umeshawahi kuona packing ya karanga, miwa iliyokatwakatwa, ubuyu, etc jinsi inavyofanyika..................???

    ukichunguza kila kitu hutakula kitu duniani...........HUYO MKEO/MUMEO HAKUWA NA 100% YA VIGEZO ULIVYOKUWA UNAVIHITAJI MTU WAKO AWE NAVYO.................. ukichunguza utaishia kutapika tuuuuuuu
     
  9. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kaka uko sawa! Ila hapo kwenye red kule kwetu Tarakea ni shaari kabisa
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkienda sokoni au barabarani utakapotamani kula vitu msichunguze vimetoka wapi vimetengenezwa wapi nyie kuleni kwa jina la YESU amen
     
  11. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2010
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tatizo sio kuuosha mchicha vizuri. JE zile kemikali zlikzoko ndani ya huo mchicha utaziosha vipi? maji mengine yanatoka viwandani, maji taka nk. Ukiangalia maji ya msimbazi yana rangi nyeusi, kijani na wakati mwingine blue tena yana harufu sana, je kuosha ndiyo suluhisho?
     
  12. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Kikahe wacha kuumiza akili yako bure kichwa kitakuuma ukashindwa kutuletea mapoint ya maana hapa!

    Unazungumzia contamination Bongo?!

    Tukianza list itafika mpaka Tunduma;
     
  13. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mto Msimbazi chanzo chake ni vilima vya Pugu kuleee Kisarawe... Yapo Fresh kabisaa ila kuanzia maeneo ya Pugu mnadani ndipo yanachukua waste zote za Machinjio,viwanda vya Nyerere Rd na Mandela Rd,Vinyesi vya binadamu,Dampo la Vingunguti ndipo yanaingia Bonde la Msimbazi zamani SUKITA hapo ndipo Mboga za jiji letu zinapotokea.
     
  14. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Kuanzia wapi..?? Vwawa au Kagera
     
  15. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mi nashauri mle matembele na kisanvu, mara nyingi hizi zina unafuu. otherwise kama unapenda mchincha na una kaspace hata kidogo home, weka kibustani cha kishkaji panda mchicha, unakula kitu fresh. zaidi funika kwa damu ya Yesu kama walivyosema wadau, maana neno linasema kama ukimwamini na kumtegemea Mungu, hata ujapokula vya kufisha, hutakufa. can somebody say amen?
     
  16. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2010
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Lakini ukweli uko pale pale. Maji ya msimbazi ni machafu sana. Industrial wastes ndo hatari zaidi. Mdau TUSKER BARIDIII kaelezea hali halisi.
     
  17. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Amen
     
  18. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    maji ya chooooni tu hayo...
     
  19. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    maji mengi ya mito yamechanganyika na kinyesi kwa sehemu kubwa, pia kuna chemicals toka viwandani. Ni tatizo la miji mingi hasa dar ambako kila nyumba inajua yenyewe wapi kuelekeza maji machafu na ya ******. na hasa wakati wa mvua ambapo vyoo vingi vinatobolewa ili maji ya mvua yasafirishe uchafu uende kwenye mito.
    lakini uchafu huu ni mbolea safi kwa mboga mboga hizo. na si mchicha tu ni pamoja na mboga nyingine.
    cha msingi hapa ni kuwa hizo mboga zitakuwa na bacteria aina mbalimbali hivyo ukizinunua kuna taratibu za kufuata kama kuosha na kuzipika mpaka joto kiasi fulani (around 70 degree C bacteria wafe).
    faida ya mboga za majani ni kubwa sana kwa afya zetu, kuliko shida ya kuzi process ili kuondokana na bacteria na amoeba nk.

    ukikataa kula mchicha, hayo magonjwa utayapata kwa kula nyama kama ya ngombe na nguruwe wanaokula uchafu huohuo.
     
  20. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,088
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    ameeeen,kumbe wa vijiweni tuko wengi,maana wengine tunaambiwa tunaongea km tuko kijiweni.
     
Loading...