Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchezo wa Ng'ombe huko Pemba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpasuajipu, Mar 19, 2011.

  1. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Mchezo wa ng'ombe Pemba kisiwani

    Pemba ndipo mahali pa pekee katika Afrika penye desturi hii ya mchezo wa ng'ombe. Hii ni kutokana na athira ya Ureno kwenye mwambao wa Afrika ya Mashariki miaka 400 iliyopita. Mara Wareno walikuwa na kituo huko Chake Chake, mara walikuwa na mapatano ya usaidizi na Pemba, mara waliuachia utawala Sultani wa Mombasa. Haijulikani jinsi walivyoacha desturi hii Pemba.

    Kuhusu mchezo huu amesema Abdullah Amur Suleiman:
    “Mchezo wa ng’ombe ni mchezo wa taifa huko Pemba, hapana mtoto wa kiume hata mmoja wa Kipemba, akiwa mwenye asili ya Kiafrika au Kiarabu ambaye hajuwi kumcheza Ng’ombe. Mchezo huu jinsi unavyopendwa na vijana wa kiume wa Pemba ni kama vile wavulana wanavyoupenda mchezo wa mpira yaani ‘football’, huko Zanzibar, Tanzania bara na kwingineko ulimwenguni.
    Aghlabu mchezo wa ng’ombe huchezwa wakati wa watu ambao wamerejea mavunoni na karafuu zimekwisha tena na hapo hutazamiya kustarehe. Watu wengi hujumuika kwenye sherehe hizo za mchezo wa ng’ombe na hawaji tu kuona mchezo huo lakini hulipa ada maalum kwa ajili ya kuuona namna mchezo huo ufanywavyo na mastadi wake hodari.

    Je mchezo huu bado upo au umetoweka?
     
  2. 2my

    2my JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    heh mi ndo kwanza nasikia huu mchezo !!!!!!!!tujuzeni km bado upo tukautizame!!!!!!!!!!!
     
  3. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bull fight ipo sana, nchi za Ureno na Spain (Basiq na Catalani), niliwahi ishi mwaka fulani kaskazini mwa Spain, kuna viwanja kabisa vya maonyesho na mara nyingi huwa yanaanza miezi ya August. kwa kweli ni mchezo hatari sana na wa kusisimua. Nakubaliana na mwenye thread hii inawezekana ni Wareno walileta huu mchezo huko kwa wenzetu wapemba. Kama mtu anajua huwa unaanza kuchezwa miezi gani, naomba msaada nataka nikaushuhudie
     
  4. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sanda Mkobani lol
     
  5. n

    ntobistan Member

    #5
    Mar 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inabidi uje na hapa Bongo huo mchez wa ng'ombe labda unawez kutufaa maana football wanatuzingua tu.
     
  6. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kwenye hiyo picha umetuibia, weka ya huko Pemba kwenyewe!
     
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Huu ni mchezo maarufu sana huko Catalan, na nguli wa mchezo huu huitwa Matador, neno ambalo kipindi hiki limetumiwa kuelezea wacheza mpira wazuri huko Hispania. Kuhusu Pemba hata mimi ndo nasikia leo... Nitajaribu kufuatilia nifahamu.
     
  8. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kwa wala wenzetu akina yakhe ni ngumu
    HAUPo.
     
Loading...