Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchezo wa Kiduku Unavyowadhalilisha Wanaume

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Boflo, Apr 23, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mchezo wa Kiduku Unavyowadhalilisha Wanaume
    [​IMG]
    Mtoto wa kiume akiwa amevaa kanga akikata mauno katika mashindano ya KIDUKU yaliyohudhuriwa na mamia ya watu Friday, April 23, 2010 12:14 AM
    Fainali ya mashindano ya kucheza mtindo wa taarabu unaoitwa KIDUKU ambao vijana wa kiume huvaa nguo za kike na kukata mauno kama wanawake itafanyika mwanzoni mwa mwezi ujao huku shutuma kali zikiwaendea waandaaji wa mashindano hayo kuwa wana malengo ya kuwaharibu watoto wa kiume. Mtindo wa KIDUKU uliobuniwa na mtangazaji mahiri aliyekuwa akitangaza
    katika kituo cha televisheni ya Afrika Mashariki EATV, Maimartha wa Jesse umekuwa gumuzo katika jiji la Dar es Salaam, kutokana na jinsi mchezo huo ulivyo wahusisha vijana wenye umri chini ya miaka 18.

    Wengi wa vijana huwa ni watoto wa shule za msingi na sekondari wengine wakitokea tu mitaani kushindana kucheza mchezo wa Kiduku.

    Hivi karibuni Maimartha aliandaa shindano la kumtafuta bingwa wa kiduku mwaka 2010 ambalo limewashirikisha vijana toka maeneo mbalimbali ya jiji la Dar es Salaam.

    Miongoni mwa vikundi vinavyoshiriki ni Vidoleki, Mazombi, Wanaume fasti, Wakali wa kitengo, Wakupoteza, Stavanga na Mazombi.

    Katika shindano hilo mshindi wa kwanza atapata zawadi ya dola 250, mshindi wa pili atapata music system na watatu ataambulia feni. Fainali ya mashindano hayo itafanyika Mei 2 mwaka huu katika ukumbi wa Travertine uliopo magomeni.

    Hata hivyo shindano hilo wengi wamelibeza kutokana na kuonekana linawadhalilisha watoto wa kiume hasa hasa wanafunzi ambao huingia kushindana wakiwa wamevalia sare za shule.

    Kwa upande mwingine wapenzi wa muziki wa taarab wamekuwa na maoni tofauti kutokana na vijana hao kucheza huku wakiwa wamevalia nguo za akina dada jambo ambalo wengi wanalihisi kuwa linaweza likawa ni njia mojawapo ya kuwapotosha vijana hao kwa kujiingiza katika njia ya uasherati ikiwa ni pamoja na kuwa mashoga.

    Mmoja wa wazee aliyehudhuria katika mojawapo ya mashindano haya [Jina Kapuni] alisema kuwa wizara ya utamaduni, burudani na michezo inapaswa kuangalia na kupitia baadhi ya mashindano kama haya.

    "Mashindano haya yalipaswa yawahusishe wanawake na si watoto, lingine angalia ndugu mwandishi vijana wanakesha hapa na wanakuja na sare za shule zao inamaana wakitoka hapa wanaunganisha kwenda shule je watasoma nini huku wakiwa na usingizi?", aliuliza mzee huyo.

    Wadadisi wa mambo wameomba mchezo wa Kiduku usiwahusishe watoto wa kiume la sivyo vijana hao watakuwa mashoga kwani sehemu kama hizo huhudhuriwa na mashoga ambao wamekuwa wakiwarubuni vijana hao kwa vijisenti vidogo pia sehemu kama hizo ndizo zenya makuadi wa kutafuta vijana wanaotaka kwenda na wakati kwa kufanya mapenzi kinyume na maaumbile yao.

    Mei 2 mwaka huu ndio fainali ya kumpata bingwa wa kucheza KIDUKU.
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    :bump2::bump2:We hushiriki kwani ndo fani zenu
     
  3. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nimeachana na hayo mambo........mimi ni janadume la haja
     
  4. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Im happy 4 u Bolfo:hug:
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwani sheria za tanzania zinasemaje? mtoto wa chini ya miaka 20 si haruhusiwi kuingia club? (au huo umekuwa categorized kuwa ni ukumbi?)

    wanawake watu wazima walojaa ambao wako ready kufanya chochote unashindwa kuwahusisha na upuuzi huo unaenda kutafuta watoto? wanaume? umekusudia kuwafunza nini?
     
  6. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kiduku
     
  7. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sheria za Tanzania haziruhusu mtu akatazwe kufanya usanii ilimradi havunji sheria zilizopo. Huo ni usanii kuburudisha watu na kujiongezea kipato. Maimatha anastahili pongezi kwa ubunifu wake. Kila kitu kikitumiwa vibaya hudhalilisha, lakini kikitumiwa vema huleta heshima. Kuwowa sio kitu kibaya, lakini ukiwowa hadharani unajidhalilisha na unaidhalilisha jamii. Hao vijana walaa!
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kubinika ungefurahi mwanao wa kiume kwenda kucheza kiduku kwa kugombea dola 250?

    tanzania we have a long long way to go
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamii isiojali utu utaijua tuu..Ukiangalia larger picture utabaini tatizo lipo hasa kwenye jamii yenyewe kutaka mambo marahisi na shortcut ya kupata fedha za haraka haraka, in the process bila kujali kaa jamii inafaidika au la, na fmatendo yetu ya leo yata-affect vipi future yetu na vizazi vyetu. Na viongozi wetu ilimradi kitu hakiwagusi matumbo yao they will allow everthing else regardlessly..Hii ndio anarchy society.
     
  10. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mi sioni tatizo lolote wacha watu wabuni mbinu za kupata kipato,labda hao watoto wa shule wanatakiwa waondolewe ila kwa upande mwingine hakuna tatizo
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mie picha sijaipenda hata kidogo naona ni dhahiri kweli mchezo sio mzuri
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    angalia avatar yako mkuu naamini umejiongelea na wete pia
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,044
    Likes Received: 5,239
    Trophy Points: 280
    jamani bwabwa a.k.a boflo aende huko akaonyeshe kipaji
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    guilty as charged..btw..kiduku ni usanii nd.msanii? sounds to me ni machezo ya mashoga.
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    ugumu wa maisha ndio unasababisha yote hayo.
     
  16. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hehehehehe wanaume? eeeh!
     
  17. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Thumbs up....
    :A S thumbs_up:


    WTF is this? watu wameshidwa kutumia brain and show us some creativeness? This should be banned, ppl shouldnt entertain this..
     
  18. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    sherehe kubwa inafanyika mbinguni, malaika kwa furaha wanaimba wakisema 'aliyepotea tazama ameonekana,mwana mpotevu ameiona njia na kurudi nyumbani kwa baba yake'
    hureeeeee!
     
  19. bht

    bht JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kupenda reeereeeee

    maisha yalikuwa na yataendelea kuwa magumu kwa hiyo tu-justfy tu upuuzi kwa kisingizio maisha magumu.

    kupenda mteremko ndo shida yetu (just like DECI n the like)

    Mai unachokifanya haipendezi wala kustahili sifa............ni vile tu huna uchungu na hao vijana...

    u are as selfish as most of us!!!
     
  20. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    haya mashindano hayakubaliki kabisaa!inasikitisha,wanatuharibia ndugu zetu,ndio nini hiyo eti watoto wakiume wavae mavazi ya kike wakate viuno,no way labda maimartha aseme mabasha wamemuomba awaandalie hili shindano!hayafai yanatakiwa yapingwe vikali!
     
Loading...