Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchango wa Rais Mkapa katika Mwalimu Nyerere Foundation

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 15, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    Hivi kama kweli Mkapa alikuwa karibu sana na Nyerere - kama anavyotaka watu waamini - alifanya nini katika kuijenga na kuiunga mkono taasisi ya Mwalimu Nyerere kwa miaka yake kumi alipokuwa Rais? Na hata leo hii amefanya nini - hata kuichangia muda na raslimali zake kuijenga? Maana karibu wengi ambao waliwahi kuwa karibu sana na Nyerere wamekuwa ni wadau wakubwa wa taasisi hiyo.

    Isije kuwa ukaribu huu ulikuwepo wakati Nyerere alipokuwa hai tu lakini pia haukuwa ukaribu wa kifikra wa kumfanya akubaliane na malengo na nia za MNF.

    Kuhusu Kikwete naelewa kwa nini hayuko karibu na MNF lakini Mkapa kwa kweli sijui.
     
  2. Y

    Yaptz Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I wonder....kama kweli walikuwa karibu kiasi hiko
     
  3. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #3
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Ukaribu wake ulikuwa kimaslahi tu mkuu.Hili linadhihirika vizuri tu,alipotangulia mbele ya haki Mwenzetu akaanza kasi ya kutisha KIWIRA,ANBEN hadi alipohitimisha na EPA
     
  4. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Familia ya mwalimu ikiwakilishwa na Vincent Nyerere tayari wametoa tamko kwamba Mkapa alichangia kifo cha JKN ili apate mwanya wa kupora na kunyakua rasilimali za nchi yetu alizokabidhiwa. Ukaribu wake ulikuwa wa kummaliza na si vinginevyo.
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Naam, umesema Mwanakijiji.

    Sikumbuki ni lini Benjamini Mkapa 'Nyerere' amehudhuria kwenye tukio lolote linahusu Mwl Nyerere Foundation. Wakina Butiku na Salim A. Salim wamekuwa kama punch bag like huyu 'mrithi' ni no-show all the way. Leo anaibukia Arumeru kujadili ukoo wa watu!

    Kuna kitu kinaniambia Mkapa haamini kwenye misingi aliyokuwa anasimamia Mwl Nyerere. Actions speak louder! NBC, Net Solution, Kiwira, ANBEN, Bulyanhulu, Tanzanite One .... list ni ndefu.
     
  6. W

    Wakurogwa JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwnakijiji vipi bana we ulitaka afanye nini ili uone amefanya jambo la kukufurahisha.We hujui kwamba maiti haina rafiki?
     
  7. M

    Maganiko Senior Member

    #7
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Du Che Nkapa!

    Yote haya ni kule kutokubali kutulia baada ya miaka 10 ya utumishi wa umma!
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Achangie nini wakati anataka kuifuata hata historia ya Mwl J Nyerere.
     
  9. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapana, hawakuwa karibu. Ila nyerere alimsaidia sana Mkapa kuukwaa urais.

    Nyerere alimpenda sana Mkapa kwa sababu aliamini kuwa ni msafi.

    Kinachomponza mkapa ni kupanda jukwaaani akiwa amelewa whisky. Ndiyo maana hawezi kuongea bila kutoa matusi na vitisho kwa wapinzani.

    Ushauri wa bure kwake ni kwamba akiwa rais mstaafu angeachana na siasa za majukwaani. Apumzike tu. Anasahau kwamba yeye anaishi kwenye nyumba iliyojengwa kwa vioo. Anategemea nini anapowasema vibaya wapinzani??

    Lakini safari hii kapatikana kweli kwa mtoto Vincent. Kwa jinsi lilivyo na kiburi, sikutegemea lingenywea kiasi hiki mbele ya Vincent kiasi cha kuomba suluhu haraka haraka kiasi hiki!!

    Namshauri Vincent asikubali suluhu mpaka baada ya uchaguzi. Hili lidubwana limechangia sana kutufikisha hapa tulipo.

    Big up Vincent!!
     
  10. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,584
    Likes Received: 9,135
    Trophy Points: 280
    Angejipumzikia Lushoto pale Mkuzi haya yote yasingejitokeza maana watu wange sahau na kumsamehe yaliyopita.Sasa kiherehere chake na kuropoka kutaweka mengi hadharani ambayo baada ya 2015 hali inaweza kuwa mbaya kwake
     
  11. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,334
    Trophy Points: 280
    Hawezi kuwa karibu na mwalimu coz yeye sio Mama maria,
    Mkapa hakupenda kuropoka hili linalomuhusu hayati Mwl Nyerere bali ni jinamizi la Mwalimu Nyerere linamuandama muuaji huyu that why anajikuta anamtajamtaja hayati pasipo hoja ya msingi.
    Kila siku mwanangu mdogo alikua akiniuliza kuwa ni nini kilichomuua Baba wa Taifa nikawa nakosa jibu la moja kwa moja ila leo hii Jinamizi la mwalimu lililomkumba Mkapa pale arumeru limereveal the truth so niko tayari kumuonyesha mwanangu muuaji aliye zima mshumaa uliotuangazia nuru njema Tanzania.
     
  12. Josephine

    Josephine Verified User

    #12
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Natamani sana Kuchangia hapa.Anyway yapo mengi tusiyoyajua.
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,087
    Likes Received: 11,334
    Trophy Points: 280
    Lushoto hapakaliki, kila akitulia anasikia sauti ya Mwalimu kichwani mwake.
    Mbaya zaidi mayai yake alikaangia chips mayai so hakuna hata wajukuu wakumchangamsha pale hekaluni kwake Lushuto.
     
  14. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Damu uliyo imwaga itakusumbua tu, licha kutuibia sana baada ya kufanikisha azma yako, hakika utakufa kwa presha! mi tukikutana uso kwa uso mkapa ntakutukana kuwa we si binadamu. Umetufanyia kitu mbaya watanzania na hakika hatutakusamehe. Shame on you Mkapa.
     
  15. W

    We know next JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MM ukiunganisha dot ktk sakata hili la Mkapa, na Kifo cha Mwalimu, kutokana na haya yanayosemwa sasa, na Foundation yake, pamoja na mambo ya kifisadi yaliyotokea ktk utawala wa Mkapa. kwa kweli hata mimi naanza kuona hali isiyokua hali.
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,233
    Likes Received: 1,899
    Trophy Points: 280
    kwa nini ben ukafanya hivyo,
    why?
     
  17. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mkuu MKJJ, naona kuna mengi tu nyuma ya pazia juu ya Mkapa!! Unajua wakati Mwalimu anaugua saaan pale uzanakini, aliwahi kuuliza and I quote "...hivi rais wangu anajua ninaumwa?"

    Mzee Ben anajua mengi, nina uhakika dhamira yake inamponza! Msururu wa events baada ya kifo na maziko ya mwalimu yanaweza kuthibitisha motives zake!!!

    Ben alikuwa muuaji bana!!! Maana hadi leo stori za Imrani Kombe huwa siiamini!!!
     
  18. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,989
    Likes Received: 1,862
    Trophy Points: 280
    Tutasema yote lakini maneno mafupi yanayofaa ni Mkapa alikuwa Bingwa wa unafiki kiasi cha kufanya Mwl Nyerere kumuamini!!! Unafiki wa kufanikiwa kumuhadaa mtu aina ya Nyerere lazima uwe Bingwa wa unafiki haswa!!!
     
  19. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Mkapa kalikoroga mwenyewe, sasa acha alinywe, huyu mzee bado anafikra za utawala wake za watu kuwa mabubu, asidhani watu wanapokuwa wamekaa kimya akadhani hawajui au hawakumbuki madhambi yake
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    its not about kufurahishana mkuu, MMM ameleta hoja nzuri sana hapa!! Mkapa katumia siasa mbofu-mbofu kuingiza jina la Mwalimu wakati yeye amethibitisha unafiki kwa kutenda yasiyoendana na maneno yake, na hii ndio immepelekea maswali hadi issues za kumuua JKN

    Binafsi nadhani Mkapa is not doing enough to show how close he is to Nyerere family, si foundation wala si kwa kutoa kauli kama aliyoitoa Arumeru
     
Loading...