Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchakato wa kumwondolea Mkapa Mafao ya Rais mstaafu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MpigaFilimbi, Apr 2, 2012.

  1. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Wakuu,
    Mkapa kama Rais mstaafu anaishi kwa kodi zetu sisi 'sons and daughters of the soil' bila kujali tunatoka chama gani. Wakati tukitegemea yeye kuwa mshauri wa masuala yanayohusu mustakabali wa kuendesha nchi, yeye anajikita kwenye kudharau wale wote wanaohoji mambo halali juu ya namna hii nchi inavyoendeshwa. Mafao ya viongozi wakuu wastaafu naona yanatumika vibaya. Kwa kuwa Mkapa bado yuko kwenye 'active politics' tena za kutetea uovu, ni wakati mwafaka tuanzishe mchakato wa kisheria wa kumwondolea mafao, kwani anaweza akalipwa kwenye siasa za CCM.

    Mwongozo tafadhali...
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna haja ya kuangalia upya (kisheria) utaratibu wa kuwaangalia viongozi wastaafu na pia kutamka bayana defination ya ustaafu. Mtu hawezi kula mafao ya kustaafu wakati huo huo yuko kwenye active position. Kwa mfano tuna mawaziri wakuu walio kwenye active politics, tunao Speakers (Msekwa na Sitta) wastaafu lakini bado wako kwenye active politics. Je watu hawa wanalipwa mafao yao ya kustaafu wakati huo huo wanachukua mishahara ya nafasi zao mpya?
     
  3. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hii siyo issue ya chama, ni suala la sisi wenye nchi kuangalia namna gani kodi zetu zinatumika. Hatuwezi kuwalipia watu kama hawa wanaoenda majukwaani kutukana na kutetea uongozi mbovu. Ifike mahali tuangalie ukweli. Rais mstaafu angefaa kuwa mshauri na siyo chanzo cha kibri na kebehi ambazo hazina mpango, hasa kwa wananchi wanaohoji mambo halali. Tuache utani katika hili!!
     
  4. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    ...usishangae Lowasa na wizi wake wote, analipwa mafao kama PM mstaafu, kama mbunge na bado anakula kutokana na miradi yake yote ya wizi. Mtu akistaafu asibaki kwenye active politics, akitaka kurudi aondolewe mafao.
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,182
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Ndio maana tunahitaji katiba mpya haraka sana!!
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Haya ndiyo mambo ya kuangalia kwenye katiba mpya. Tujiwekee utaratibu wa jinsi wastaafu watakavyokuwa wakitumika kwa manufaa ya nchi.

    Pamoja na hayo ni kwamba kilichompata Mr. Ben ni fundisho kwa wazee wetu wastaafu. Nadhani wengi tunakubali kwamba Ben alijitahidi katika uongozi wake pamoja na mapungufu yake lakini hili la kuwa kwenye active politics linamong'onyoa heshima yake mbele ya wale waliokuwa na imani naye.

    Pamoja na hayo hili ni fundisho kwa wastaafu wetu. Nina hakika hawa wastaafu wwkiombwa tena na CCM kuifanyia kampeni watakuwa wakijiuliza mara mbilimbili wakirejea yaliyompata Mr. Ben. Sioni wakijihusisha na siasa za majukwaani kwa urahisi tena.
     
  7. LOGARITHM

    LOGARITHM JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    Naunga mkono hii hoja. Iangaliwe namna bora ya kuiwasilisha katika channel sahihi halafu isonge mbele.
     
  8. I

    IWILL JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 294
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    watoto wa wezi utajua tu jibu anavyojibu hoja kwa kukatisha tamaa watu wenye points, lakini hii haishangazi kwani aitukane CCM akale wapi? na hapa wamejaa weka mbelembele kutoa maoni upuuzi. sijui kwanini asianzishe blog ya kusuport CCM? anyway majority wanaanza kuona mwanga mpaka tuwe huru tena na nyang'au hawa weusi. mapambano yanaendelea.
     
  9. kongomboli

    kongomboli Senior Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    bwm amevimbiwa na posho za walalahoi sasa gesi inamtesa kshenz
     
  10. O

    Original JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkapa si wa kukatiwa hiyo pension na hayo malupulupu tu bali ni wa kupelekwa Segerea kunyea debe. Ufisadi mkubwa na wa waziwazi umechipuka katika awamu yake.
     
  11. F

    Father Peace Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    a point for consideration
     
  12. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    tofautisha jukwaa la chit-chat na hili. Soil ina maana zaidi ya moja; hapa jamaa ana maanisha a 'country'.
     
  13. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,394
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ukweli hili suala lazima liwekwe kwenye katiba mpya. Ndio maana juzi juzi CFD mstaafu Jenerali Mboma alitaka kuingia kwenye siasa kugombea Ubunge, ni aibu hii. Viongozi wakuu wakistaafu wanatakiwa watulie wakila mafao yao ya ustaafu na kazi yao kuu iwe ni ushauri tu kwa serikali na nchi kwa ujumla. Mkapa kajiabisha sana, hana tofauti na Lucy Nde... Kudadadekii
     
  14. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Naomba kwahili tuwadharau hawa watu (Magamba) muda si mrefu mwana wa Adam atakapokuja kuteua watu wake kutoka mikononi mwa hawa mafisadi ndipo wengine watalia na kusaga Meno
     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Pelekeni hoja ya dharula bungeni kuhusu mafao ya viongozi wastaafu ili mambo haya yajadiliwe kwa kina, kungoja mpaka katiba mpya iandikwe ni muda mrefu sana!
     
  16. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nilikuwa ninamuheshimu sana Mkapa. Hasa kutokana na mafanikio yake ya kiuchumi; kwenye kufufua sekta ya migodi na kuiondoa serikali kwenye kufanya biashara.

    Hauwezi amini kuwa nilimsifu hata hatua yake ya kuuza nyumba za serikali zilizokuwa zinakula kodi kuzitunza huku zikiozea chini. Kumbuka kuwa ukarabati wa nyumba kwa bei za serikali si mchezo - mfano 2Billion kurekebisha nyumba ya gavana wa BOT.

    Lakini baada ya 2010, Igunga na sasa Arumeru, ninasikitika kuwa nimempunguza thamani huyu Rais wetu mstaafu.
     
  17. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Si ndio maana hata katiba wanaiwekea mizengwe? Wanajua ikiiachiwa iandikwe upya kabisa kwa mtazamo wananchi wanaoutaka kikwelikweli itakula kwao. Ndio maana mtu akimaliza uwaziri mkuu, urais, unaibu rais, wanakuwa wakali kweli ukigusa maeneo yao. Hawajui umasikini unafananaje.

    Wao walizaliwa kwa ajili ya kula nchi tu. Matusi yote na kiburi majukwaani ni kwa sababu wanajua sheria walizozichakachua zinawalinda milele.

    Kweli mchakato bora ni kuchomekea kwenye katiba mpya na halafu ccm na mbegu zao chafu waondoke kwenye hatamu wakati katiba hiyo inaanza kufanya kazi.

    Wakirudi baadaye potelea mbali watakuwa wameonyeshwa namna ya kuendesha nchi. Tanzania tajiri sana bwana. Wanafaidi wachache. Kutokuwa na mafuta sio tija. Mungu alichotupatia mbona tunawafaidisha wahuni wa nje na ndani na sio wenye haki?
     
  18. CHIHAYA

    CHIHAYA Senior Member

    #18
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alipoapa, aliapa kuwatumikia Watanz wote, ametumikia na amestaafu huku akiendelea kulipwa na watz wote. Hivyo basi, akubali kuendelea kutumika kwa wote kama anapenda alipwe na wote otherwise iwekwe wazi kwamba viongozi wakuu wakitaka kuendelea kutumika basi vyama vyao vibebe jukumu la ustaafu wao. Mbona akina Warioba, Sumaye, Mwinyi wametulia? Mkapa Ben is doing what a stupid mind is expected to do. Katiba mpya kwa ukombozi.
     
  19. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    naunga hoja mkono. Hawa wastaafu sijajua kwa nn wanakuwa na viherehere.
     
  20. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hoja ni nzuri,naomba waheshimiwa waichukulie hii kama hoja binafsi ili tuwajue wastaafu halali wanaokula mafao yetu huku wakiendelea kujihusisha na vyama vyao hata kwenye campaign
    Naunga mkono hoja asilimia mia
     
Loading...