Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchaichai (lemongrass) na faida zake kwa matumizi ya mwanadamu

Discussion in 'JF Doctor' started by Lusyonja, Apr 28, 2010.

  1. L

    Lusyonja Member

    #1
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 21, 2008
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Salaam Wanajanvi,

    Tupo katika mapambano na malaria, hasa kuwatokomeza mbu wanaoeneza hayo malaria.
    Mwenye kujua hebu tujuze kama mchai chai (Lemon Grass) unaweza kufukuza mbu pamoja na wadudu wengine kama nzi?
    Kama ni kweli hufukuza mbu (insect reppellent-citronella) , haya majani yanatumikaje ? pamoja na kwamba watu wengi wanatumia kama kinywaji moto badala ya chai.
    Kama utafukuza mbu , je unapatikana sehemu gani ?



    Nawakilisha
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    napenda kujua pia
    lakini kwani mchaichai ndio Lemon Grass??
     
  3. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Ndiyo, hebu "google" hilo neno utapata maelezo mengi na picha pia
     
  4. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    thanx Nyati
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Mchaichai una faida nyingi zaidi ya kufukuza wadudu za kutia harufu nzuri ( kwenye vyakula na vipodozi).Mchaichai ukichumwa na kuchemshwa waweza kunywewa kama tiba ya kuua cells za cancer.Madaktari hushauri wagonjwa wanaopata tiba ya mionzi kunywa chai hii kwanza kabla ya tiba!

    SOMA HAPA CHINI:

    Lemongrass is a perennial, aromatic tall grass with a light lemon scent used for culinary and medicinal purposes. For centuries, herbalists have used the herb as an effective digestive tonic and nervous system relaxant. Lemon grass oil is used to help clear blemishes and maintain balanced skin tone. Lemon grass is also used as an insect and mosquito repellent. Now, according to Israeli scientists, they can add cancer prevention to the list of attributes associated with lemon grass
     
  7. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2010
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kuna mtu ambaye kajaribu atupe matokea

    pia mafuta hayo yanapatikana wapi?
     
  8. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2010
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukweli Mchai chai hafukuzi mbu wala nzi nyumba yetu ilikuwa imezungukwa na michai chai kwa ajili ya kufanyia chai na kupikia mchuzi ,binafsi kwetu ikifika magharibi mbu huwa kama vile nzi wamegunduwa mzoga na maleria yalikuwa yana nisumbuwa kiasi kama kwetu tungekuwa washirikina basi watu wangesema nimerogwa hiyo ilikuwa ni miaka ya 80 hadi 90 kwa tarifa yako mchai chai hauna matibabu badala ya kuwa kiungo wakati wakupika mchuzi na kufanyia chai kama huna majani ya chai chai yake inanukia vizuri pamoja la ladha yake.
     
  9. m

    mwangichukis New Member

    #9
    May 7, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hujambo ndugu,
    Nimesoma kutoka kwa mtandao ya kuwa ungependa kupata habari kuhusu 'Lemon grass.Mimi ni mkulima kutoka Kenya na huu ni mojawapo ya mimea ambayo ninakuza.Kama ungetaka habari zaidi nitakupasha vilivyo.
     
  10. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2010
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Sasa umekaa kimya kuna mtu yeyote atupe uhakika
     
  11. B

    Bizzly Member

    #11
    May 10, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 64
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    habari za asubuhi wadau, langu ni moja tu naombeni msaada ni wapi nipate mchaichai? ikiwezekana nipate mche kwa ajili kupanda ili niwe nafanya machumo nyumbani kwangu.
     
  12. n

    nndondo JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    ooh please this is bull shit mwisho utatuuliza wapi wanauza condoms nzuri, do not lower this jukwaa this low you surely know where to ask for mchai chai wa nyumbani kwako mimi nilikusoma nikidhani unatafuta suppliers umepata soko kwa hiyo unategemea mtu akwambie ninao nyumbani kwangu ama nenda kona ya pili kwa mwajuma ama mama Rhoda?
     
  13. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Nndondo, heshima yako,

    Jamaa kaomba msaada wa huo mchai chai ambay labda ni tiba ya magonjwa fulani na ndiyo maana akatuma hapa kwenye hili jukwaa. Mimi nilifikiri ungeuliza nini matumizi ya huu mchai chai na kadhalika lakini wewe umeamua kutoa hukumu.

    Tukirudi kwa muulizaji, nenda hapo karibu na tangi bovu au kwenye vitalu vya wauza miti na maua utaweza kupata huo mchai chai
     
  14. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mheshimiwa sana nndono punguza JAZBA.. Nitafute ninao nyumbani kwangu..(ni PM please):painkiller:
     
  15. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hebu tuelimishane, apart from being kiungo cha chai, matumizi yake mengine ni yapi? japo nakumbuka mama yangu alikuwa akiuchemsha na kuchanganya na majani mengine tunakunnywa sijui unatibu ugonjwa gani hasa.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Unanukia vizuri sana kwenye chai..ila inapatikana sehemu nyingi sana mtoa mada zunguka tu utakumbana nayo
     
  17. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Tatizo hajaeleza yeye mwenyewe yuko wapi. JF ni kubwa, wengine wapo Dar, wengine Kyela, wengine China, US nk. Sasa kama upo Mogadishu nikikuambia njoo nyumbani hapa Tunduma mimi ninao mchaichai, si utaona kama ninakukebehi? Ni vyema ukasema wewe uko wapi ili walio maeneo ya karibu wakusaidie. Hata huyo aliyesema ipo Tangi Bovu amejaribu ku~guess tu kwamba upo Dar.
     
  18. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Kwani nini faida ya mchaichai ki-afya ukiondoa suala zima la kuongeza ladha ya chai??
     
  19. B

    Bizzly Member

    #19
    May 11, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 64
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    asante sana mdau kwa msaada wako na kuwa miongoni mwa walioelewa nini hasa nilikuwanataka. leo leo naenda pale tangi bovu kujipatia mche.
     
  20. B

    Bizzly Member

    #20
    May 11, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 64
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    mdau Gabu samahani kwa kutosema nilipo. Niko Dar es salaam.
     
Loading...