Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mchagueni Slaa: (mashairi)

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Gamba la Nyoka, Oct 7, 2010.

  1. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,537
    Likes Received: 2,518
    Trophy Points: 280
    Nimelala nimekesha, jambo nimefikira
    Bongo nimezichemsha, sipati jibu sawia
    Hivi kweli Umekwisha Uzalendo Tanzania?
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania

    Ona walivyoziuza, rasilimali za mtanzania
    Kwa kweli inashangaza, mikataba waloingia
    Kisha tukiwauliza, hawana la kutwambia
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania

    Rushwa imekuwa ngao, kumdhulumu raia
    Ubinafsi kwao nguo, vazi la kujivunia
    Hizi ndizo sera zao, katu hawajui njia
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania

    Wananchi amkeni, haki kujitafutia
    Mtalala mpaka lini?, saa imeishawadia
    Uwongo ukataeni Waache kuwatania
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania

    Mkipiga kura zenu, chagueni mwenye nia
    Waonesheni wanenu, muelekeo na njia
    Fanyeni vitu vyenu, tuiokoe Tanzania.
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania

    Mchagueni Slaa, kiboko cha Mafisadi
    Huyu bwana hana njaa, atatwanga wakaidi
    Ni kiongozi shujaa, si mtumwa wa itikadi
    Mchagueni Slaa, tuiponye Tanzania
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kaburunye naitika, wito uliotolewa
    kwa kweli gamba la nyoka, hoja nimeielewa
    ona tulivyopigika, kama vile tumelewa
    CCM baibai, CHADEMA shikeni nchi

    hawa uchungu hawana, matumbo mbele waweka
    utajiri wagawana, wao kwa wao hakika
    hawana hata uungwana, ukisema wanawaka
    CCM baibai, CHADEMA chukua nchi

    vilago tuwatupieni, sisiemu mafisadi
    walichofanya ni nini, kila siku ni ahadi
    kutudanganya acheni, ama kweli wamezidi
    CCM baibai, CHADEMA chukua nchi
     
  3. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Umetimia wakati, joka kuliondosha
    Tupaze zetu sauti, jitu hili kulifisha
    Yake haki ni mauti, ulimwengu kuujulisha,
    Oktoba imefika, joka hili liuliwe

    Kazize kuchakachua , uchumi umetitia
    Dhahabu limechukua, mafisadi kuwapatia
    Mashimo kutuachia, eti uchumi umekua!
    Oktoba imefika, joka hili liuliwe

    Mali yote ya umma, lenyewe limekalia
    Eti mali yake mama, wakati ya familia!,
    Umma sasa kusimama ,mali ni kwa familia
    Oktoba imefika, joka hili liuliwe

    Kuliua tuwe makini, lisije kutukimbia
    Kwanza taimu kichwani, halafu ndiyo mkia
    Kura zetu kwa makini, na hilo ndiyo jambia
    Oktoba imefika, joka hili liuliwe
     
  4. D

    Dawa ya Mjinga JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 375
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    HAZITAKI KURA ZENU

    Hazitaki amesema, kwa hakika hazitaki,
    Mbona mna muandama, kwa kisa kile na hiki,
    Kikwete mtu mzima, na wala msihamaki,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Pendo kitu cha hiari, hakina lazima katu,
    Ni vema kujihadhari, msizidi kuthubutu,
    Si kwa kero nazo shari, mumwache mwana wa watu,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Mapenzi kweli maua, huweza ota popote,
    Bali huhitaji nia, kuyahudumia yote,
    Bila maji kumwagia, Hunyauka kwa vyovyote,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Wafanyakazi hataki, mwataka nini zaidi?
    Msitumie mikiki, hali mu watu weledi,
    Binadamu ana haki, kupima na kukaidi,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Mbona hamna simile, huria kumuachia,
    Mmeng'ang'ana na lile, hamtaki kusikia,
    M-bembeleze milele, hataki kawaambia,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Mmejawa na hiana, kwa jibu alilotoa,
    Kawaeleza bayana, wazi amewaambia,
    Mwalitafuta laana, msilolitarajia,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Kwa uvumba na ubani, kesha sema hazitaki,
    Zaidi mwataka nini, awaeleze rafiki?
    Tulia mkae chini, muwaze na kuhakiki,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Hazitaki kakataa, kura zenu kasusia,
    Japo mlete gitaa, na nyimbo kumuimbia,
    Mumtembeze mitaa, kwa manoti mia mia,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.

    Hazitaki si ajabu, kura zisizo na soko,
    Msiitafute tabu, kujipendekeza mwiko,
    Bure mwajipa aibu, kwa kumpa mialiko,
    Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.


    Kaditamati shairi, kura zenu hazitaki,
    Kila kitu ni hiari, shuruti haina haki,
    Kuchagua ni fahari, lazima haipendeki,
    [FONT=&quot]Wazi amewaambia, kura zenu hazitaki.[/FONT]
     
  5. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Vijana mmenimaliza .. I wish ningejua kuandika mashairi kama haya
     
  6. O

    Ogah JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    na mimi ngoja nijaribu...................

    mlosema nimanani, WanaJF zingatia...
    Tanzania mnadani, fisadi kuwapatia...
    kura zetu ni thamani, usije kuwaachia...
    Dr. Slaa mpeni, fisadi kuwaondoa...

    Heshima Gamba la Nyoka, kuamsha yetu jadi
    shairi yalotukuka, ujumbe umeunadi
    Kaburunye yakamfika, kunena ikawa budi
    Dr. Slaa mpeni, fisadi kuwaondoa...

    Jibaba Bonge si nyuma, wake pia ni wosia
    rasilimali umma, busara kuzikomboa
    vita siyo lelemama, fisadi kuwatimua
    Dr Slaa kasimama, fisadi kuwaondoa...

    mpeni yenu dhamana, Dr Slaa Mchagueni
    yu tayari kupambana, kuyaokoa madini
    Urithi wa wetu wana, ulopokwa na shetani
    Dr Slaa kasimama, fisadi kuwaondoa...

    Kura zetu kazikana, Kikwete simtamani
    Dawa ya Mjinga Kaona, JF kawaambieni
    Katueleza bayana, ni vyema sikizaneni
    Dr. Slaa wetu mwana, fisadi chonjo kaeni...

    CCM si chama chetu, cha familia sikia
    tuwambiaje wanetu, ni aibu simulia
    baba wa taifa letu, aliko ahurumia
    Imepotea thamani, aloacha kushikia

    ....duuuhhh kumbe kazi ngumu hii.............
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    simtaki ye kikwete,
    ni kwa yake hali tete,
    ilodhoofu ka mkate,
    a hanifai kikwete.

    uwezo wake dhaifu,
    na hali yake ni mfu,
    ni mtu wa majisifu,
    na kujifanya nadhifu.

    Slaa ndiye pekee,
    tumaini jiwekee,
    tena mtu wa pekee,
    mwenye sifa za pekee.

    ni hakuna kama yeye,
    maishani atufaaye,
    kura na tumpatiye,
    atufae baadaye.

    tuwaache mafisadi,
    wale wote mahasidi,
    wezi wa makusudi,
    tuwazamishe zaidi
     
  8. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2010
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,537
    Likes Received: 2,518
    Trophy Points: 280
    Waungwana mmenena
    Maneno yenye maana
    Kweli inauma sana
    Yanotokea Tanzania

    Watu wengi wanong'ona
    Hali ni ngumu sana
    Eti wao hawajaona
    Jinsi tunavyoumia

    Wao wanenepeana
    Sisi tunakondeana
    Vitu bei ghali sana
    Hatumudu kununua

    Kazi ni kwa kujuana
    Tenda ni kwa kupeana
    Rushwa si ajabu sana
    Hawazijali sheria

    Slaa hana hiyana
    Kwa haki atapambana
    Ni mtu makini sana
    Kura yafaa kumpigia
     
  9. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ukifika na Songea, endelea Nachingwea,
    Lindi ni Watanzania, usiache kupitia,
    Usichoke kuongea, hakika watasikia,
    Ni kipindi cha CHADEMA, sote tuifagilie.
     
  10. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Tumempata mwanana, mpambanaji hodari
    Mzalendo pia mwana , mafisadi kukabiri
    Utani kwake hakuna, kweli yeye dakitari
    Siku ile ikifika, Kura zetu kwa Slaa

    Tumpe kura kwa wingi, uchumi kuukomboa
    Tumpeni nyingi kingi, nchi kuisimamia,
    Avuke vyote vigingi, mtandao kuubomoa
    Siku ile ikifika, Kura zetu kwa Slaa

    Siku ile ikifika , kura tumpe Slaa
    Yeye ndiye msifika , mafisadi kwao balaa
    Wezi watetemeka, walisikiapo ‘Slaa'
    Siku ile ikifika, Kura zetu kwa Slaa

    Anahaha makamba , kama anakata kamba
    Mafuriko yamkumba, anenayo yote pumba
    Chama chake kinayumba, sasa kutumia ndumba
    Siku ile ikifika, Kura zetu kwa Slaa

    Pipozi pawa ni sasa, kona zote yasikika
    Ukombozi ndiyo sasa, ccm kuizika
    Nchi yetu kutakasa, wakati ndo umefika
    Siku ile ikifika, Kura zetu kwa Slaa
     
  11. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    kikwete kweli hafai, kupewa tano nyingine,
    yamfaa kapumzike, bagamoyo akasome
    umaskini tanzania, akajifunze vidudu
    raisi gani jamanini, hakui umaskini.

    Wandugu nimejaribu beti moja next time yatakuwa mawili. Ndondondo si nchururu
     
  12. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    akajiunge na yahya,
    asiye kuwa na haya,
    wakabashiri ubaya,
    kwa zao tabia mbaya.

    anaabudu mizimu,
    kikwete sinaye hamu,
    sije peleka kuzimu,
    ambako si muhimu.
     
  13. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    kwa uongozi imara na wa haki,chadema hakika mwaweza,
    si kwa vijana wala kwa wazee,pote mnakubalika,
    mafisadi hawana nafasi,na hatamu hawawezi pata
    dhamana iliyobaki kwa mtanzania,ni chadema iliyo imara


    tumechoshwa na unyonyaji,unyanyasaji usio kifani,
    vilio vya watanzania kwa mungu,hatimae vimefika mwisho
    ni furaha iliyo kifani,kuijenga tanzania mpya,
    dhamana iliyobaki kwa mtanzania,ni chadema iliyo imara.
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ghanini wana wa JF, iwe busara za kwetu
    wenye mikono mirefu, waingie mchechetu
    tusilale kama wafu, watuiba mali zetu
    Zima mchezo mchafu, tuzilinde kura zetu

    ....duuhh naona kumbe taratibu mashairi yanapanda......lol
     
  15. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hili shairi haikuzingatia vina.
     
  16. Msolo

    Msolo JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2010
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 414
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Read the contents and tell wat u think about the post..vina sio ishu hapa!
    Thiz time, SIDANGANYIKI
     
  17. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    lipi hilo mkuu?
     
  18. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hongereni washairi, ya kwenu tumeyasikia
    Sifa imeshamiri, itikadi tumesikia
    Sababu imejiri, ya chadema kuingia
    Mpigie kura Slaa, wabunge na madiwani



    Kumbe namimi wamo eeh!!!
     
  19. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2010
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,537
    Likes Received: 2,518
    Trophy Points: 280
    Tunahitaji kiongozi, wa hekima na busara
    Mwenye nzuri maamuzi, ya mwelekeo wa sera
    Ambaye katu hawezi, Kutoa nchi Kafara
    Slaa anafaa sana. yafaa apewe nchi

    Wa kuleta mageuzi, kuondoa ufukara
    Akifanya uteuzi, Unde serikali bora
    Huyu ndiye Kiongozi, Kiongozilo imara.
    Slaa anafaa sana. yafaa apewe nchi.
     
  20. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    1. Hatuna tena uhuru, umezidi uhasidi,
    Uchumi wameudhuru, kodi hazina idadi,
    Ulishindwa ubeberu, utakoma ufisadi,
    Ewe CHADEMA karibu, Taifa kuikomboa.

    2. Dokta Slaa kinara, Tanzania waijua,
    Umeshafanya ziara, hakuna usichojua,
    Ruvuma hadi Mara, Kigoma mpaka Nachingwea,
    Ewe CHADEMA karibu, Taifa kuikomboa.

    3. Wameibukia waongo, ikulu wang'ang'ania,
    Wadhania ni pango, kila nyoka kuingia,
    Katu hawanao mpango, ni bure wanadandia,
    Ewe CHADEMA karibu, Taifa kuikomboa.

    4. Tumedumu na ujinga, tunakufa kwa maradhi,
    Mafisadi wanaringa, rasilimali wahodhi,
    Twabaki twamangamanga, waneemika baadhi,
    Ewe CHADEMA karibu, Taifa kuikomboa.

    __________________________________________________________
    "Wars are caused by undefended wealth" - Ernest Hemingway
     
Loading...