Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbwembwe za Mh Mulugo kwenye shule za wenzake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjenda Chilo, May 2, 2012.

  1. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Nimeangalia taarifa ya hbr TBC, Naibu waziri wa elimu kakusanya waandishi wa hbr na kwenda kuifunga shule kongwe ya binafsi Central sec pale Dom. Eti haina mwalim wa taaluma mara wa nidhamu na eti meneja wa shule sio mwalimu na pia eti walimu wengi wanaofundisha hapo ni part time.
    my take: Akaanze kufunga shule za serikali zenye mwalim huyo huyo ndo headmaster, taaluma, vifaa, michezo, muhasibu nk. Maisha bwana, wakati mawaziri wengine wamebandika plate no za stk badala ya W au NW wengine wako busy na waandishi ili waonekane wasitoswe kwenye cabinet mpya. kazi kweli kweli.
     
  2. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mpenda sifa sana huyu. Haitapita wiki wataifungulia tu.
     
  3. m

    massai JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huyo mulugo kafoji jina mpaka vyeti,hana lolote huyo
     
  4. engineerm

    engineerm Senior Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jf bwana waziri akiwa mchapa kazi mnaanza kumpiga madongo tena akiwa mzembe anapigwa tena madongo sasa sijui tuamini lipi.by the way mi nadhani Mulungo anapiga sana kazi hadi amemfunika waziri mhusika,kama vp apewe tu uwaziri kamili wa wizara ya elimu.
     
  5. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Anajiita "Mzee wa kufunga" shule.
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna uvivu mkubwa sana wa kufikiri huko serikalini. Unafungaje shule ghafla bila kutoa alternative kwa watoto walio darasani? Tunaambiwa hii shule ni kongwe, je, unafunga halafu watoto waende wapi? Kwa nini waziri asitoe muda kwa uongozi wa shule kurekebisha mambo na kama hilo halikufanyika ndio hatua nyingine zifuate?

    Na kama ubora ni tatizo huyu Mulugo anaweza kusema shule za kata zina ubora gani? Na kwa nini bado zipo?
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    well said bro!
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kabla hajabomoa kwa wengine abomoe kwanza kwake
    hivi shule za kata ambazo zina mwalimu mmoja tu hazioni?
    hazina vifaa vya maabara na mahitaji mengineyo
    nadhani huyu anajiharibia sifa kwani uozo huo huko shule za serikali mbona hazifungi?
    labda kwa hili anadhani JK atampendelea ampe wizara kama kiongozi,akamuulize mwenzio mwantumu yu wapi
     
  9. M

    Mr.kibulala Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umesema neno,hyu jamaa ovyo kweli,aanze shle za kata kwanza,kama kuna shule itabaki.Hizo ni mbwembwe za kifala
     
  10. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mi nadhani anapaswa kufanya utafiti na kupata ukweli kuhusu changamoto zinazozikabili shule zetu, hiyo ni sehemu ndogo sana, lakini shule za Serikali ndiyo zenye matatizo makubwa.
     
  11. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Mh. Mulugo anapiga kazi kuliko hata waziri wake!!! mbona ya Magufuli hamsemi akiwa anabomoa waliojenga hifadhi ya roads? shule zilizidi kuibuka bila mipango mtu anakurupuka anaanzisha shule mwisho wa siku vijana wanashindwa kufanya mitihani kisa usajili!! shule zingine hazifundishi walimu wake wanashiriki kuiba mitihani ili shule yake ionekane bora..Mwacheni naibu afanye kazi yake
     
  12. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Nimeambiwa suala la kuifungia Central ni fitna kati ya rafiki yake-mwenye Martin Luther na mmiliki wa Central -mwl. Kigala. Mchezo ni huu; Luther ni kama shule ya kata, ina jina kubwa lakini darasa limerundika wanafunz, hivyo kumfanya mwanafunzi atoke kapa darasani. Wazazi wakigundua wanawatoa watoto wao na kuwapeleka central... Kwa kuwa mwenye Luther ni mshikaji wa Mulugo akamwambia Kigala, utaona! Na kweli sasa anaona. Wakuu wafuatilie sakata hili watafute ukweli, siyo kumwachia Mulugo aingize ushikaji kwenye kazi. Nawasilisha
     
  13. K

    KUTATABHETAKULE JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Wanadodoma tufahamisheni. Je Martin Luther ni shule ya Sekondari au la?
     
  14. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ulogi wa huyu naibu waziri ni balaa,haipiti muda mrefu ni lazima aende mashewa na maji marefu,hivyo ayatendayo ni strategies ndani ya defencing mechanism tu.mali alizo nazo ni za mashaka.mipango yake hufanya kama el[taasisi za dini].kifupi si mtu mwenye naksh nzuri katika 'virgin jobs'.
     
  15. M

    Malolella JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu mmiliki wa Martin Luther ni nani?
     
  16. M

    Malolella JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni pre and primary school.
     
  17. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Anapiga kazi zipi? Huko kufungia shule za wenzake ndo unaita kupiga kazi, hizo sio kazi zake ni kazi za afisaelimu mkaguzi wa kanda mi nadhani jamaa hajui majukumu yake au anapenda coverage
     
  18. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kazi zake za Mwisho...atakaye kuja ataifungulia!
     
  19. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmh "NW" loh;
    Bandugu mwenye kuweza kutuwekea overall results za skuli hii hapa tafadhari namuomba afanye hivyo"
     
  20. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #20
    May 3, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Huyo Waziri aende shule ya Kibiti,hakuna waalimu A-level hasa sayansi na waalimu wanaotumika ni wa part time,kama ana courage afunge michepuo ya sayansi hapo Kibiti kwani ni waste of resource and time.
     
Loading...