Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbwembe za Ma-Doctor

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KakaJambazi, Aug 13, 2011.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Huwa sielewi ni kwanini medical doctors wanapokuwa wanapita kwenye macoridor hospitalini wanakuwa wanavaa kifaa flani ivi mabegani mwao.

    Au hiyo ndio symbol ya kuwa ni dr? kwanini wasitembee na drip, mikasi au gloves?

    Kwani wakivaa yale makoti meupe si sign tosha?

    Cha ajabu hata kama atakua anahojiwa kwenye kipindi maalum cha tv, atauza sura kwa kuvaa icho kifaa mabegani.

    Ivi hakuna hook ya kukitundika humo maofisini au kwenye ward zao?

    Hata kwenye vipindi vya komedi, session ya dr lazma avae hicho kifaa,,kwanini? Mbona kuna vifaa vingi tu humo hospitali?

    medical doctor - Google Search

    Dr2.jpeg Dr 1.jpeg Dr3.jpeg
     
  2. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Duu umenichekesha sana, eti kwa nini wasitembee na drip, haya bwana wenye fani yao wamekusikia...........
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Inabidi kabla daktari hajatoa huduma ajue kwanza iwapo mteja wake ni mfu au mzima kwa kutumia hicho kifaa. Hivi ni lazima awe nacho kila wakati. Nadhani wenyewe wanakiita stethoscope.
     
  4. africa6666

    africa6666 JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 281
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mambo sio ya kuhoji ya kuhoji tangu nakua naakili madakitari nawaonaga hivyo hivyo, na manesi nawaonaga na vigauni vifupi, watu wa theata nawaonaga na nguo za kijani.
     
  5. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    mliosoma kiswahili adi chuo kikuu mna dharau sana...!!udaktari sio vishazi na vitenzi vikurupushi...kile kifaa huitwa stestoscope!ni kama mwalimu na chaki,au lecturer na makapen,mlinzi na bunduki,spika na joho au siwa.....
     
  6. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nenda na wewe ukasomee udaktari kama unakapenda hako kadude au unawaonea wivu, kumbuka wamesoma miaka mitano darasani na mmoja wa mafunzo kwa vitendo yaani internship. So miaka sita sio kitu kidogo kwa digrii moja.!!!!!!!!!
     
  7. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Peripheral pulses not felt
    Cold extremities
    Pupils dilated
    No pupillary response to light
    First and second (S1S2) heart sounds not heard (kazi ya stethoscope)

    Person certified to be dead!
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    gag reflex =0
    corneal reflex=0
     
  9. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hapo pekundu>
    Hao wanaoigiza nd'o wanakosea kwa sababu hako kadude huwa kanatumika at the last stage katika kupima mgonjwa:
    PPA, i.e
    P-Palpation
    P-Percussion
    A-Auscultation

    Sasa wao(comedians) huwa mgonjwa akija tu wanaanza na hako kadude!
    Na kana gharama! From 35,000 - 250,000+/= Tshs (ranging from Chinese to German, et.c, et.c)
    Na wakati mwingine kanaweza kasitumike (japo ni lazima), lkn ktksehemu ambapo kuna wagonjwa 1,000 na daktari mmoja kanaweza kasitumike kabisa - inategemea na aina ya ugonjwa ulionao.
    na wagonjwa wa Bongo ukitaka wakuone a good Dr., hata kama amejikata ukucha mwekee tu hicho kidude - utakuwa unakula vichwa kama nini!

    Ni cha muhimu sana hicho kidude katika Cardiorespiratory system pamoja ana magonjwa mengine ya GIT.

    You should respect these guys!
     
  10. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Jana kwenye kipindi TBC, kuna dr alikua anahojiwa huku akiwa nacho.

    Swali la kujiuliza kwanini kwa wakati ule? Kama swala ni atambulike kuwa yeye ni dr kasomea miaka 6, mbona jina lilikua lina-display kwa kuanza na "Dr"?
     
  11. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />

    Wengine hatukukiona hicho kipindi cha TBC, swali ni je, hayo mahojiano yalifanyika ktk studio za TBC au Hospitalini? , kama atakuwa alienda stethoscope kwenye studio duu......hii naona itakuw kali
     
  12. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mwambi huyu!
    Kama alikuwa hospitali basi ALIKUWA KAZINI!
    Ulishawahi kuwaona wanatembea wamevivaa shingoni huku wakiwa barabarani au ndani ya magari!
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    sasa asipokavaa kale kadude utatofautishaje u-dr wake na wa kikwete na wa rwakatare rev?

     
  14. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,477
    Likes Received: 1,263
    Trophy Points: 280
    Huliza maswali ya kuifunza nchi na sio familia yako au ukoo wako. Toka lini ukakuta jeshini wamevaa kanzu au majoho?? Kila kazi na mavazi na vitendea kazi vyake.
     
  15. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    utamtofautishaje na mtu wa maabara, pharmacy, muuza butcher na wengine ambao field zao wanavaa makoti meupe. kumbuka madaktari tunabiwa tunakula rushwa lakini kumbe wanaokula rushwa ni watu wa maabara, manesi na mwisho mwananchi akiulizwa anaambiwa dr ndiye aliyempa rushwa ukimhoji vizuri unakuta hata hajahusika lakini kisa ni koti jeupe alilomkuta nalo aliye mhudumia. mdaktari tunapakwa matope sana
     
  16. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Rushwa zenyewe elfu mbili, elfu tano!
    Eti mgonjwa au ndugu wa mgonjwa anaambiwa: "Hela/ Pesa ya Daktari a.k.a CCD (Chakula Cha Daktari)"
    Mbona tunaaibishwa!

    Kama wanaokataa rushwa wapo ni wachache na wale wanaokataa inategemea ni rushwa gani na ni rushwa kwa ajili ya nini (japo zote ni rushwa tu), lkn hii ya kusema elfu mbili, tano ya kumpatia Daktari, mjue mnaliwa na wafagiaji - wafanya usafi mawodini, kwenye ma-corridor n.k
     
  17. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />

    Je kama swala la kuning'iniza stethoscope ni kwa ajili ya kuwatofautisha madaktari na watu wa kadi nyingine, kwani zile name tags wanazoweka ktk makoti yao hazitoshi na je kila anaening'iniza stethoscope ni daktari?
     
  18. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,297
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Acheni wivu wa kike...huyo anataka kuelimishwa kidogo tu yaani ni kumweleza kuwa "Je aliona wapi mvuvi baharini bila kuwa na nyavu au ndoano?"
     
  19. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Naona mnabaka thredi yangu.

    Swali ni kwanini ni hicho kifaa pekee ndio wanatembea nacho wakati ni nadra sana kutumia? Hicho ndo SI unit / Symbol ya udaktari?

    Hakuna device zingine portable?

    Kama swala ni kuweza kutua huduma wakati wa dharura anytime,,Je kwenye first aid kit kipo?
     
  20. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Alikua anahojiwa ofisini, lakini kwanini alikua amekitundika shingoni? kwani hakuna sehemu ya kukitunzia?
    Kwani angekiweka basi mezani asingekua dr?
     
Loading...