Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbwa Mwitu anapoanikiwa nyama bila jasho

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Sep 2, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Mega kipande kimbilia kando kujinafsi
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Huo ni mtego, hiyo nyama ina sumu kali sana.
     
  4. Kanyapini

    Kanyapini JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiiwekea sumu hiyo haponi hata mmjoja.
     
  5. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    By the way kuna aliyeelewa mantiki ya kuwahifadhi hawa mbwa mwitu kwa mwaka mmoja na kuwaachia huru? Inaonekana dola 450,000 zimetumika kuwahifadhi, what was the essence?
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Halafu eti tunawasifia kwa kuchezea fedha. Inaonesha ni jinsi gani tunashindwa kuweka vipaumbele. Hizo dolas zingepelekwa kwenye nyanja ambazo jamii inaweza kufaidika kirahisi ingeeleweka.
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    May be tusilaumu sana. Wako hatarini kutoweka kwa sasa. Kwenye maeneo mbalimbali ya mbuga zetu hawa mbwa mwitu hawaonekani tena baada ya kushambuliwa na magonjwa. Mpango uliwekwa wahifadhiwe na kutunzwa. May be na gharama zimekuwa kubwa sana kuwatunza maana na wabongo wanafaidkia huko huko. Ila mpango ni mzuri though wa gharama sana.
     
  8. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sasa mbona wamewarudisha mbugani, hiyo hatari imeondoka?
    Wastani wa gharama ni kama dola elfu 8 kwa mbwa mwitu mmoja kwa mwezi hii na sawa na sh. mil 12 kwa mwezi. Yaani huyu mbwa mwitu mmoja anatunzwa kwa gharama kubwa kuliko mishahara ya waalimu 40!
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkuu ZeMarcopolo nafikiri wengi wahehifhadhiwa Mkomazi ndiko walikopelekwa baada ya tishio hilo pamoja na Rhino.
    Gharama kweli ni kubwa ila hapo tegemea pia kuchakachuliwa maana kila mmoja atatafuta ulaji aise.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kilichonishtua zaidi ni kwamba gharama hii imetolewa na VODACOM, sasa swali ni je, voda hawatumii hii kukwepa kodi!?
    Katika report waliyotoa wanasema wamewarudisha mbugani kwenye regular wild life...
     
  11. m

    markj JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    jamani! hawa si ndiyo wale mh. rais jk, aliowasifia voda kwa kuwafadhili kweye hili swala la kuwatunza mmbwa mwitu? daah! voda bana kama core value yao ya social responsibility ndo hii, mmh! basi sijui tanapa na mali asili wanafanya kitu gani kwenye hii nchi, haya waache voda wajipendekeze wakija kushtuka wote jao washasafirishwa
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Sep 2, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    vodacom wanadhamini huo mpango wa kuhifadhi hao mbwa mwitu. So wanalishwa ili waweze kuzaliana
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180

    Mkuu hapo tegemea vyote wala usitarajie moja
    Na hizo gharama sijui zinatoka wapi maana kama ni nyama na treatment nyingine hizo cost bado ni kubwa sana.
    So kuna kuchakachua gharama halisi na mambo mengine as u know hii ni tanzania bana kila kitu kinawezekana
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Sep 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Katika hilo ndugu yangu tujaribu kuwa wapana na wapembuzi. Halipo Tanzania tu, bali duniani kote na nimeshuhudia hivyo. Ukwepaji wa kodi wa aina hii una manufaa kwa taifa kukliko ule unaoingiza pesa kwenye mifuko ya watu binafsi. Njia hii ni halali kwani iko wazi na pesa zinazotolewa zinaelekezwa moja kwa moja kwenye huduma inayotambuliwa kitaifa sawa na kupeleka huduma kwa watu maskini, kusaidia watoto wenye mazingira magumu mitaani nk.

    Vodacom wako sahihi katika hili na hapo pesa walizozitoa kwa huduma hiyo hawatatozwa kodi kama lilivyo popote duniani kwa vile ni kwa ajili ya huduma za kijamii na kitaifa mambo ambayo yalitakiwa yafanywe na serikali yenyewe. Ukiwadai kodi nis awa na serikali kudaiwa kodi.
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Rocky,Tanzania hata binadamu wa kawaida na wao wanatoweka kwa kasi sana, vodacom wangeanza na hao. Binadamu wanaoshindwa ( kutokana na umaskini) kwenda shule kupata elimu ya kweli, binadamu wanaoshindwa a( kutokana na umaskini na serikali kutotoa futrsa hiyo) kupata huduma ya afya, binadamu anayeweza kuishi bila kuiba, binadamu anayeshindwa kusubiri dakika moja ili taa za barabarani ziwe kijani ili yeye apite.

    Watanzania tumshambuliwa na ufisadi, mpaka binadamu wa kawaida anatoweka,

    Vodacom wangeshughulikia hilo kwanza.
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Sep 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ngambo Ngali nakubaliana na wewe. Gharama hizo zingeelekzwa kwa huduma ambazo zinaenda kwa wananchi wa kawaida. Wananchi wanaoteswa na lindi la umaskini na kukosa huduma muhimu.
    Tatizo jingine ninaloliona na vipaumbele. Wale wanaopanga vipaumbele hawajafanya hivyo na ndo maana unaona mbwa mwitu wanaonekana bora kuliko hata binadam
    @
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Sep 2, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Wenzenu wanatumia kisingizio cha kukwepa kodi, nyie mnalalamikia mbwa mwitu.
    kama mmoja kwa mwezi anatumia $ 8000, wenye zoo wanatengeneza tshs ngapi hadi wanamanage kwa viingilionvya buku tatu?
    Kodi wanatozwa kwenye faida. Hela yote waliyokusanya wanasema wamefanyia matumizi ya kununua madawati na kutunza mbweha, kiji-chenji kinachobaki vitabuni kinakatiwa kiji-kodi, kwisha habari yake
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Shame, big shame,

    Unachukuaje hela ndogo ambayo mkulima wa viazi gairo kaihangaikia na kumpa mbwa mwitu.

    Ninaachoweza kusema ni kuwa makampuni makubwa yaliyovimbiwa na faida ya kunyonya wanyonge, yana njia nyingi za kututukana na hii ni njia mojawapo.
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Sep 2, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Expences on CORPORATE SOCIAL RESPONSIBILITY are tax deductable; wakuu unapozungumzia SCIAL RESPONSIBILITY does that include the care of wild animals? Mimi nadhani hili lilikuwa ombi maalum kutoka kwa Mkweree kwenda Vodacom kuwa kwenye ile hoteli yao ya BILILA kule Serengeti ,mbwa mwitu wametoweka basi watoe fungu la kuwalea ili waongezeke na ndio maana mkuu wa Vodacom alikwenda Magogoni kutoa progress report!!
     
  20. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #20
    Sep 2, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sawa, lakini tatizo ni pale mtu anapojenga darasa moja na kusema katumia milioni 200. Je, kweli voda wametumia kiasi hicho kama corporate social responsibility au kiasi sahihi ni just a fraction of it. Najaribu kuchanganua jinsi USD 450,000 zinavyoweza kutumika kutunza mbwa mwitu 11 kwa miaka mitatu naona hesabu hazikubali.Nafananisha na darasa la milioni 200 la matofali ya kuchoma...
     
Loading...