Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbuzi wa Kafara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by 654, May 6, 2012.

  1. 654

    654 Senior Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,
    Nimekuwa nafuatilia kwa karibu haya maendeleo ya mageuzi katika nchi yetu, kwa muda mrefu wengi wetu tumekuwa na dhana inayoelekea kuamini kuwa Mkuu wa Nchi plae jengoni, amekuwa 'catalyst' kama sio chanzo cha uozo mwingi unaojitokeza katika jamii yetu.
    Kwa mfano, wale tuliosoma makala ya Jenerali Ulimwengu juu ya ofisi ya Waziri Mkuu, katika makala ya hivi karibuni tunatambua kuwa hali ni tete! na kama hatua madhubuti za makusudi hazitachukuliwa kila siku, sio tu ofisi ya CAG inapaswa kufungwa, ya Waziri Mkuu na hata Mjengo.
    Sasa, je nikweli kuwa JK amekuwa Mbuzi wa kafara, baada ya kuridhi uozo wa wale waliomtangulia, akiwama marehemu JKN? Nawasilisha argument ifuatayo ili iangaliwe japo kwa uchache.
    'Kikwete ametolewa mbuzi wa Muhanga ,kila mtu anajuwa toka enzi za Julius Nyerere kama Nchi haiendi mbele kila siku inarudi nyuma.
    Nani alievunja mashamba ya mkonge , viwanda vya chuma ,urafiki,kiltex,mwatex,sunguratex ,bora shoes ,Kikwete ?
    Viko wapi leo viwanda vyote kule Tanga na Dar,? Nani kauwa Sukita ? Jee kuna Waziri yoyote alijiuzulu kwa kuuwa uchumi wa Tanzania tangu tupate Uhuru ? Kuna mtu yoyote aliejuwa Almasi na Dhahabu iliokuwa ikipatikana wakati wa Mwalimu? TANI NGAPI ZILIPATIKANA KWA MUDA WOTE ALIOKAA MADARAKANI ?
    Kikwete pole baba kamba imekatikia pabovu kwa hiyo lawama zote unapewa wewe. Lakini wote hao watajibu jinsi wanavyo kukandia siku ya hukumu ya kweli ikifika.'
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hatutaki precedence hata kama kuna wengine walikosea. Tupo 2012!
     
  3. p

    popobaawa Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Mar 19, 2007
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni sahihi mkuu... Afadhali kipindi cha JK maisha yana unafuu kuliko kipindi cha JKN. Zama zile tulikuwa tunapanga foleni ya kupata kipande cha mkate. JK amerithi maoza ya watangulizi wake
     
  4. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Ukweli utabaki kuwa ukweli tu na si vinginevyo!
    -ni kweli kwamba kikwete amerithi maovu ya waliomtangulia na kwamba analaumika kwayo!
    -ni kweli kwamba yapo baadhi ya mambo mazuri aliyofanya kikwete ktk utawala wake
    -kinachompata leo kikwete ni stahiki yake, kwani kaomba madaraka kwa lengo la kurekebisha makosa na kuendeleza mazuri. Hapaswi kusifiwa kwa mazuri yake kwani huo ndio wajibu wake bali kusemwa kwa mabaya iwe kayakuta ama kayafanya!!
     
  5. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Niambie ubora uliopo leo kulinganisha utawala wa awamu ya kwanza bearing in mind the following:
    1. Kipindi cha uhaba wa vitu enzi ya Nyerere ilikuwa just after the war (leo hii hakuna vita lakini tumeshuhudia mgao wa sukari)

    2. Elimu ilikuwa bure hadi elimu ya juu, leo vipi?

    3. Hakukuwa na mgao wa umeme, reli zote zilikuwa zinafanya kazi

    Mambo yako mengi ya kutofautisha.

    Haya, niambie ubora wa maisha uliopo leo hii ni upi? Kikwete hana uwezo wa kuongoza, plain simple! Hakuna cha mbuzi wa kafara wala nini, he is incompetent!
     
  6. D

    Di biagio Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je fedha zote zinazoliwa kwenye mikataba feki,utalii,elimu,halmashauri kwa ujumla,miundo mbinu,kilimo Jk na timu yake wangezisimamia vizuri tusingesong mbele? Mi naona visitafutwe visingizio.
     
  7. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nafurahia ulivyoiweka Di.. - kama kulikuwa na uozo basi ukiomba kazi hiyo ina maana unajiamini kuwa wewe ndiyo utakayeweza kuu rekebisha. Itashangaza utakapo anza kutuaambia kulikuwa na uozo.. mtoa mada anachezea uwezo wetu wa kufikiri ..pls this is a great thinkers forum not wazee wa ....
     
  8. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuna kazi kubwa kumtetea kikwete,pole zikuendee wewe uliyeamua kubeba hilo jukumu
     
  9. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Big up, Mkuu!!!

    JK alikuta hazina imenona, hella zote kazifuja kwa kupenda anasa kwake!! Mara semina elekezi, safari za nje zisizo na idadi na zenye kuwa na watu wengi sana, baraza la mawaziri kubwa na lisilo na tija kwa nchi kwa sababu limejaa watu wasioweza chochote, etc, etc.

    Mbona Mkapa hakulaumiwa kama anavyolaumiwa JK???

    JK ni janga la taifa na adui mkubwa wa nchi hii kuliko magonjwa!!
     
  10. j

    jerry-B Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cjaona zuri alilofanya jk
     
  11. T

    Tujumwiche Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    yes, I agree, Jk ni mzigo
     
  12. S

    SokoroDar Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzigo kwa kusafiri nje ya nchi au mzgo waaje mkuu ?
     
  13. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Hakuna aliyemtoa Kikwete mbuzi wa kafara. Yeye mwenyewe amekuwa na tamaa ya madaraka ili

    hali akijua hana uwezo wa kuongoza. Kumbuka aliomba toka mwaka 1995! Alipoingia aliahidi

    kuleta mabadiliko makubwa! Amekuwa akifanya nini kama sio kwenda nje ya nchi? Ametolea

    kafara gani wakati all the resources anazo? Lets see

    1. Over 40million human resource

    2. Plenty of virgin land full of mineral and fertility

    3. Lots of tourists attractions

    4. Abundant mass of water

    5.Good will as found in the name of the nation

    6. All forces are under his command

    7. He leads the cabinet which decides how the country's money should be spent!

    Alichofanikiwa mpaka sasa ametuongezea deni la taifa to 14 trillions! Usiseme ametolewa

    kafara! Kwani ye ndo raisi peke yake duniani aliyerithi nchi ikiwa na matatizo? Ushaniudhi

    kwanza!
     
Loading...