Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge: Wafanyakazi EWURA wanalipiwa gym USD 200 kwa mwezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by POMPO, Apr 6, 2011.

  1. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakuu: Jioni hii bungeni; Kuna Mbunge wa Nkasi (CCM). Mh. Kesy amesisitiza kuwa nchi yetu si masikini na kusema kuwa EWURA ( Mamlaka ya kudhibiti nishati na madini) kila mfanyakazi (management) analipwa dolla 200 (zaidi ya sh.300,000/=) kwa mwezi, kwa ajili ya kulipia Gym Ostabey. (tofauti na mshahara) Pesa hiyo hulipwa kwenye hiyo gym. (MD wa pale ni Haruna Massebu)
    TBC bungeni. Wanajamvi imekaaje hii?
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Haruna Masebu ....
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huyo mbunge ndio anashtuka saa hizi?
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Amejaribu kuashiria tatizo lipo wapi? Ni amount inayolipwa au ni huko kulipiwa gym?
     
  5. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Correct is Haruna Masebu. Thanx!
     
  6. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama pesa za umma zinatakiwa zitumike kiivyo...........................:angry::angry:
     
  7. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mahudhurio yenyewe sijui kama mazuri.
     
  8. B

    Bobby JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu SMU ina maana wewe huoni tatizo hapo? Yule ****** alisema mbayumbayu hawezi kuwalipa minimum wage ya laki 3 kumbe kuna wengine kati ya hao hao mbayumbayu kutokana na kodi hizo hizo na huyo huyo ****** anawalipia gym peke yake amount hiyo hiyo. Kweli jamani hapo huoni tatizo? You cant be serious!
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Sikuwa na maana hakuna tatizo au sioni tatizo. Inawezekana tatizo ninaloliona mimi ni tofauti na alilokuwa analilalamikia mbunge....ndio maana nilikuwa nauliza huyo mbunge amehoji nini hasa?
     
  10. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sioni ubaya wowote kama mmekubaliana na mwajiri wako kabla ya kuajiriwa. Gym siyo starehe na ni nzuri kwa afya! Hiki ni kitu cha kawaida je wabunge wanapewa mangapi kama haya???????
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kuwalipia GYM sio kitu kibaya, inasaidia kuboresha afya na kuongeza ufanisi, ili mradi wawe wanalipa kwa ajili ya wale wanaoenda kweli. Lakini ni GYM ipi hiyo $200? Colosseum GYM ni $125 kuna zaidi ya ile kweli?
     
  12. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwamimi tatizo kubwa ni amount! Jimu Elfu hamsini kwa mwezi ingekuwa si mbaya!! Mazoezi yanaweza kusaidia watu wafanye kazi kwa nguvu/akili zaidi.....boresha afya ya wafanyakazi!1
     
  13. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sijajua kama wabunge wana posho ya gym. Duu, kwanza mbunge wa kwetu hata gym hakuna teh teh kazi kweli kweli
     
  14. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    EWURA ( Mamlaka ya kudhibiti nishati na madini) wanatumia nguvu za mwili nini kudhibiti? Kwa hiyo kuanzia secretary mpaka mkurungenzi wanajaza miili kwa kazi ya kudhibiti. Nafikiri hiyo mamlaka imekosa kazi na ndo maana wanamua kwenda Gym wote na familia zao. Halafu Tanzania nchi masikini! No, watanzania wengi ndo masikini. Lakini yana mwisho yote haya. Sisi tunahagaika pesa ya kununulia dawati kwa ajili ya watoto wetu wa shule za kata, nyie mnagawana hela za madini yetu kwa ajili kujaza misuli, ili mtutishi?
     
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu ..... nadhani hautambui uwepo wa priority .... je gharama za gym ni muhimu kuliko mahitaji mengine ya umma .... je hao staff wa EWURA hawawezi kuamka asubuhi wakakimbia mchaka mchaka na kuruka kichura chura ili kuokoa gharama hizi kubwa na pesa hizi zikawa allocated kwenye vipaumbele vingine...? think twice
     
  16. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jimu siyo baya lakini chanzo cha pesa hicho. Pesa za madini yetu hizo ndo zinatumika hivyo. Na nafikiri hawa watu wanamishahara mikubwa. Hebu mwenye data aziupload hapa tuwajue zaidi hawa wabinfsi na wezi wa madini yetu kwa kushirikiana na America
     
  17. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mazoezi ni muhimu lakini sio mpaka uende GYM bwana unaweza kufanya mwenye nyumbani, wawanunulie DVD si wana majumba makubwa wafanye ndani mwao, uwezi kutumia pesa ya nchi kama tanzania kumlipia mtu GYM, kwanza mbona hao wakurugenzi wenyewe hawaendani na kusema wanafanya mazoezi, wanamatumbo na miili ya ovyo kuliko sisi tunaolipia kodi, mbona wenzitu wanafanya mazoezi ya kukimbia na kutembea na mbwa. hawa ni wezi tu wanalipata mishahara mikubwa kijanja, wala hiyo hela haiendi kokote, au hiyo GYM ni yao vigogo na hiyo ni njia ya kupata wateja wa uhakika
     
  18. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Ningemuona mbunge yupo makini sana kama hoja yake ingeanzia na malipo yao wao kama wabunge. Pili angekemea huu mchezo wa kutumia forex kulipia local services, huu ni wizi wa wazi na uharibifu na uhujumu uchumi wetu. Kwa nini local services ziwe charged on foreign currencies while we have our our currency Tshs?. This is nothing but transfering the foreign translation risks to the consumers. Where is BoT on this illegal and unethical hedging practices?.
     
  19. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kweli hiyo ni matumizi mabaya ya fedha za umma..
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    walazimishwe kuzirudisha wanaruhusu watu wachakachue mafuta magari yanaharibika umeme haushikiki wao wanatumia mshahara wa mwalimu wa zaidi ya miaka kumi kazini kwa mwezi kucheza kwenye vyuma kwa nini wasitembee kama wanataka kufanya mazoezi kodi zetu haziwezi kuwapunguza vitambi na ****** yao
     
Loading...