Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa Zanzibar ataka SMZ irejeshe kifuta Machozi cha CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGEUZI KWELI, Nov 16, 2011.

  1. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Katika kile kinachoonyesha kuwa Zanzibar wanajazma za kiarabu, mbunge wa kwanza kuchangia hoja ya Katiba jioni hii amemtaka makamu wa pili wa Raisi Zanzibar arejeshe kifuta machozi kilichotolewa na Chadema baada ya kuzama kwa Meli ya Spice Islander,na zaidi anasema kwa kifuta machozi kile hata marehemu waliokufa hawakitaki kwa unafiki wao.Za zaidi anasema Msajili akiangalie zaidi Chadema kwani kinaweza kuwa hakina sifa za kuwa Chama na hakina mtu zanzibar.Wameitisha maandamo makubwa kulaani kauli ya Lissu.

    Nini maana ya Maneno haya na ni nini Tishio la wabunge wa znz kwa bara na Chadema?? Je hata kwa CCM wao wanasomeka vipi kimsimamo??

    Nawakilisha..japo nawalaaani mpaka kiama
     
  2. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hajui asemalo, wajaribu rudisha huo ndo mtakuwa mwisho wao
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wamumkubushe zanzibar walishapeleka barua UN ya kutaka kuvunja muungano, na sasa watu wanajiandaa kwa maandamano makubwa ya kupinga muungano hapo 18th Nov. Je, yote hayo yanachochewa na CHADEMA? Pia ningefurahi kama mtu angepata HANSARD za hawa wabunge, michango yao huko nyuma hasa wakati Sitta akiwa mbunge ilikuwa kushinikiza serikali tatu.
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Nadhani wabunge hawa ni wagonjwa wa akili na tena nadhani wengi wameathiriwa na kale kaugonjwa kao!
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,272
    Likes Received: 11,638
    Trophy Points: 280
    CCM-a na CCM-b wamepanic mwisho wa siku wamejikuta hawajadili hoja na wameishia kuatangaza na kupandikiza chuki.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Zungu anaongea Kama mavuvuzela ya Zenj
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Anaongea point tupu..wananchi wanapotoshwa sana kuhusu hili suala la katiba.
     
  8. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Ndo namsikiliza muda huu nasikia pumba tupu.
     
  9. e

    ejogo JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    NAni kawapotosha wananchi? Kwanini wameupeleka bungeni bila kuwaelewesha wananchi? Kuna nini hawataki wananchi wakijue?
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    huko bungeni hakuna cha kujadili zaidi ya chadema?
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hawa tulishawazoea. Mimi nasema tunahitaji Tanganyika yetu na kama hawataki wabaki tu na Zanzibar yao. Watu wachache hawawezi kuwa waamuzi wa mstakabali wetu. Noooo haiwezekani bana. Historia inaweza kutuhukumu.
     
  12. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Hawa waheshimiwa wangekuwa na uwezo na mamlaka ya kukifuta CDM wangefanya hivyo leo.
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Wananchi tukipewa nafasi..kama hukushiriki ni wewe mwenyewe!
     
  14. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wee mjnga nini? ni nini kinapotoshwa? ebu taja.
     
  15. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Huyo mbunge Kiiza kiazi kweli, jamaa eti anadai kamati ya katiba ya bunge ilipewa muswaada unaojadiliwa mwezi mmoja ulopita ilihali anajua kuwa walipewa tar 24 tu mwzi wa 10. Tena spika aliwachimba mkwara kwamba bunge halitajadili ule muswaada wa kwanza ulopigwa chini bali huu mpya unaoendelea kujadiliwa sasa. Wakuu, CDM ni chama makini sana wanajua wanachokifanya, na ni kweli kabisa kwamba muswaada huu ulipaswa kujadiliwa mara ya kwanza ili ujadiliwe na wanacnhi kama walivyofanya ule uliletwa kwa kiingereza mwezi aprili
     
  16. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Watakifuta Chama lakini sio wanachama wa Chadema
     
  17. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hivi kwa nini mwenyezi mungu asiwaondoe duniani wanafiki wanaokiongoza ccm?
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wataliano wameharbu zanzibar. nenda bwawani mida kama hii utawakuta kina mudi wanarembua tu. mafuta ya karafuu noma kweli.
     
  19. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,199
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ...Tanzania ni Dar es salaam, Dodoma na Zanzibar?!
     
  20. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kuna ulazima gani kukataa kusomwa kwa mara ya kwanza,wanang'ang'ania kuendelea na mjadala kwa faida ya nani,znzbar watakuja juta baadae Tundu lissu aliongea kwa faida yao wakituliza akil watajua alikuwa na maana gani,watamkumbuka wakati itakuwa to late,waznb wameililia katiba sasa wanapotoka,kiukweli kabisa waznzbar ndio wanaongoza kwakutaka muungano uvunjwe au kwa kutaka serikal 3,kwa hili wawakilishi wa znzbar wanawadanganya wananchi wao,ngoja tuone watajutaaaaaa
     
Loading...