Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa Segerea sawa na kutokuwa na Mbunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by REMSA, Jul 12, 2012.

  1. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ninaposikia wabunge wengine wanaongelea kuhusu maeneo yao naumia kwani sisi wakazi wa Kinyerezi tunanyanyaswa na manispaa ya Ilala kwa kuvamia maeneo yetu na kuyapima bila idhini yetu na kutangaza kuuza bila kutulipa chochote.

    Nasema hatuna mbunge kwa sababu mbunge wa segerea ni Makongoro ni sawa na jimbo letu kutokuwa na mwakilishi.
     
  2. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Jikusanyeni mpambane kama wananchi wa Chanika, ukonga. Baada ya Mabere Marando kuibeba ishu yao serikali iligwaya ikarerejesha ardhi iliyoporwa miaka zaidi ya 10.
    Mkisha kusanyika pelekeni hoja yenu kwa waziri kivuli halima mdee ili awasilishe hoja yenu Bungeni. Ni ushauri tu.
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kikwete aliutaka urais ili awe anasafiri;

    makongoro aliutaka ubunge ili awe waziri.

    na wote walichakachua.
     
  4. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni mbunge wa kikwete na sio wana segerea,tumeliwa!!!
     
  5. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ushauri tutaufanyia kazi.
     
  6. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu tumeliwa ni ingetangazwa hatuna mbunge.
     
  7. I

    Iramba Junior Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ndugu zangu wala msipoteze muda na huyu jamaa!
    Nakumbuka last year December siku ile mvua kubwa iliponyesha na kuharibu miundo mbinu mingi hasa barabara na madaraja hapa jijini Dar hususani madaraja yote 2 yanayounganisha Kinyerezi kwa upande wa Segerea na Majumba Sita alipopigiwa simu kama mbunge alijibu na kusema kwamba
    "mimi siyo mbunge wenu nimepata ubunge kwa hela yangu"
    Huyu ndiye mnayetaka kupata msaada kutoka kwake!
     
  8. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Something springs to mind, tuandike katiba itakayomzuia mtu kuwa kiongozi wa serikali kama amechaguliwa na wananchi. Ndio kusema, mawaziri na manaibu wao wasiwe katika serikali. Hapa ndipo tutapata uhalali wa kuwahoji kwanini hawatuwakilishi. Ni lazima pia TAKURURU iwe ni chombo cha Bunge badala ya serikali!

    Ni ngumu sasa kumhoji mtu aliyeapa kwa Rais kuwa atatunza siri na kuitetea serikali.
     
  9. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Siku ya hukumu mlikuwa mnashangilia leo hamumtaki,na bado!
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Alijibu hivi kweli??
    Hapo kweli hakuna mbunge.
     
  11. C

    CAY JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakati unalifanyia hilo kazi,peleka na swala la barabara ya kwenda Kimara kupitia bonyokwa pale chini.Imevurugika mno!
     
  12. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yupo tena anayo PhD ya Washington International University!MSc ya Strathclyde, Certified Supplies Professional Degree, Certified Public Accountant!Brilliant?
     
  13. C

    CAY JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunamsubiri 2015!
     
  14. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni kweli wana Kinyerezi tunahitaji uwakilishi wa dhati bungeni. Mie huwa inaniuma ninaposikia bungeni wabunge wengine wakitunisha misuri kuhusu mambo yanayowaumiza wapiga kura wao halafu eti sisi hatuna msemaji. Hapa kinyerezi maeneo ya zimbili pamepimwa kabisa lakini maeneo yaliyotengwa kwa ajiri ya viwanja vya mipira, garden za watoto na mengineyo ambayo yako reserved kwa ajili ya kujengwa hospital shule eti mwenyekiti na wajinga wachache wa manispaa wanawauzia watu kwa ajili ya kujenga nyumba zao. Kwa mwanaharakati mzalendo aende kinyerezi zimbili -kwa msemwa aulize wenyeji kuwa hapa palitengwa kwa ajili ya hospital na nyumba za madaktari lakini atashangaa kukuta nyumba zinavyoota kama uyoga, na jilani na eneo hilo ataona shule iliyojengwa barabarabi kwa mujibu wa ramani ya watu wa ardhi na hiyo shule imejengwa sehemu ambapo haikupangiwa ambapo ilikuwa inatakiwa kujengwa pameuziwa mafisadi wamejenga majumba na kingine cha kusikitisha hiyo shule imefikia kozi ya 6 au 7 na ni vyumba vinne, kwa mujibu wa vyanzo vya habari wanasema mpaka hapo ilipofika serikali ilisha toa milioni 30 imetafunwa maana ukiliona hilo jengo hata halijafika thamani ya milioni hata 7. yaani wankinyerezi tuna mengi yanayotukera we acha tu
     
  15. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kupitia media mbali mbali tunawasikia wabunge wengine kipindi kisichokuwa cha bunge huwatembelea wananchi wapiga kura wao na kusikiliza kero zao mpya na kujibu zile ambazo walisha mlipotia kwa utekelezaji. Lakini mie sijapata kusikia eti huyo mbunge eti kaja kuongea na sisi wananchi. asipotusikiliza bungeni anatuwasilisha kwa lipi?
     
  16. MAN OF CHANGES

    MAN OF CHANGES JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    poleni sana,mpigen chini huyo ndugu.ninyi ndio anamuwakilisha nan kama ninyi hamumtaki?
     
Loading...