Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa Mbeya mjini apata katibu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by koo, Jun 23, 2011.

  1. koo

    koo JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Msanii wa mziki wakizazi kipya kutoka kund la wagosi wa kaya MKOLONI kapata ajira ya mkataba wa miaka mitano kama katibu wa msanii mwenzake na mbunge wa mbeya mjini mheshmiwa Mbilinyi ( Mr 2)Maoni yangu huyu katbu namashaka na uwezo wake kiutendaji na elim yake anaweza akawa chachu ya utendaji mbovu wa mheshmiwa mbunge
     
  2. koo

    koo JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Msanii wa mziki wakizazi kipya kutoka kund la wagosi wa kaya MKOLONI kapata ajira ya mkataba wa miaka mitano kama katibu wa msanii mwenzake na mbunge wa mbeya mjini mheshmiwa Mbilinyi ( Mr 2)

    Maoni yangu huyu katbu namashaka na uwezo wake kiutendaji na elim yake anaweza akawa chacu ya utendaji mbovu wa mheshmiwa mbunge
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    duh!.............
     
  4. p

    p53 JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Una mashaka na Elimu na utendaji wa Katibu wa Mbunge lakini huna mashaka na elimu na utendaji wa Mbunge mwenyewe,siyo?Acha kasumba mkuu,kuna watu wamezaliwa na vipaji vya kuongoza na elimu kamwe siyo kigezo cha mtu kuwa Kiongozi mzuri
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Ni mtendaji Mzuri naona kaanza na kumshauri Sugu kupiga marufuku Fiesta Mbeya
     
  6. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Watu wa Mby walimpa kura Sugu kwakuwa hawakuwa na chaguo lingine bora. Yaani mtu mwenye akili timamu hawezi kufanya alichafanya Sugu(kama hii habari ni ya kweli) kwasababu Mkoloni ni mwenyeji wa Tanga na sio Mby. Sugu kama mbunge anajukumu la kutatua matatizo ya ajira ya vijana wa Mby waliomwezesha kwa kumpigia kura na kuzilinda pale DSA, sasa ungetegemea ajira kwama hiyo ampe mwenyeji (mtu wa jimbo lake) anayeyajua matatizo na matarajio ya watu wa Mby. Siamini kama Sugu amekosa vijana wa Mby wenye sifa ya kazi hiyo na badala yake akampata Mkoloni.

    Na hapa sio ishu ya ukabila au ukanda. Ni suala la mwakilishi(Mbunge) wa wananchi kujua matatizo ya wananchi na kuyapatia ufumbuzi. Kisiasa, hili ni kosa kubwa kwa Sugu, kama kuna watu makini ndani na nje ya Chadema, wanaweza wakalitumia kumwangusha(pamoja na mambo mengine) 2015. So far amepwaya ktk kujenga hoja na kuwakilisha hoja za wananchi. Chadema itawalazimu kuwa makini zaidi ktk kuchagua mgombea ubunge wa Mby mjini 2015, kwasabau wananchi wa Mby wanaweza wasisite kurudia kile walichomfanyia Polisya Mwaiseje(NCCR Mageuzi) ambaye alitumikia kw kipind kimoja tu(1995-2000).
     
  7. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Sugu kachemka. Huwezi kwenda kwa jirani ukiwa hujatokea kwako.
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,746
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    wewe wa ajabu kweli kweli,leo hii bado unashangaa katibu wa mbunge kutoka nje ya jimbo,sasa mbona haushangai mbunge mwenyewe kuwa mwakilishi sehemu ambayo hakuzaliwa?ama haujawaona wabunge wa hivi?na kati ya mbunge na katibu ni nani ana concern kwetu wananchi

    Umenikumbusha TFF wanavyotunga sheria zao kwa kuwabagua wanamichezo kuingia ktk uongozi kwa kisingizio cha elimu kitu ambacho hata FIFA hawana,hivi kwa mfano hawa wasomi lukuki tulionao wanatusaidia nini?watanzania tunadharauliana sana kwa ujinga wetu eti flani kasoma,huyu hajasoma sana...go to hell
     
  9. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Utendaje wa Mkoloni ambaye ni Katibu wa Mbunge ni sawa na Uwezo wa Anayejiita Prof. majimafupi? Je umejaribu kufatilia na kujua majukumu ya katibu wa Mbunge ni yapi?
     
  10. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbugeni hatuangalii elimu kama mtu anajua kusoma na kuandika na kafika form 4 hicho ni kigezo tosha kuwa mbuge,sasa sembuse katibu wa mbunge ambaye kazi yake hasa nikurekodi kumbukumbu au kumtunzia hizo kumbukumbu zote za mbunge awapo jimboni na kutunza hizo kumbukumbu na kutotoa siri ya hizo kumbukumbu na mara nyingi watu huwa wanawachagua watu wao waliokaribu nao sana ili kuepusha kusaliti kwa kuuza hizo nyaraka.
     
  11. p

    p53 JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Huyo Mkoloni inawezekana alitia mchango mkubwa sana mpaka Sugu akaukwaa ubunge,hivyo si rahisi Sugu amtupe>ndiyo ilivyo,hata wewe ungefanyahivyo kwa washkaji zako wa karibu waliokuwezesha kufanikiwa kwenye siasa.Hata JK kaweka washkaji zake kwenye nafasi nyingi nyeti.Lazima uchague mtu ambaye unamuamini na mtafanya kazi bila matatizo.Usimlaumu Sugu kwa hili!
     
  12. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona kuna wabunge wengi tu hawajasoma kama Prof maji marefu,ADEN RAGE,Vilevile katibu mbona wa mh waziri LUKIVU,mbona sio mtu wa IRINGA JIMBO LA ISIMANI yeye katokea MOROGORO anaitwa LEORNAD MKUDE,hakuna muhehe au mbena au mkinga anaitwa mkude,hapo unasemaje,nadhani kumchagua mtu inategemeana na mchango wake kwako na kama utaweza kufanya naye kazi,na ukumbuke MKOLONIN alikuwepo tangia mwanzo wa kampeni za SUGU.
     
  13. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Hii sio habari mpya,kwani Sugu alimteua Freddy Maliki 'Mkoloni' kama katibu wake mara tu baada ya kuchaguliwa kuwa mbunge,na sasa ni takribani miezi 5.
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Chukua tano kwelie hili mkuu. Chadema watampa ushahuri na anaweza kubadilisha mawazo .
     
  15. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio mtu bali uwezo wake wakutenda, ubunifu na good governance knowledge.
     
  16. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    do not judge a book by its own cover.
     
  17. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Walikuwa bega kwa bega tangu mwanzo na ni mtu wake wa karibu mno' hakuna shaka yoyote juu ya uteuzi wake ukizingatia nafasi hii inatakiwa umpe mtu uliyekaribu naye.
     
  18. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Si ndo huyu jamaa akiwa na wenzake walikuwa wanaikosoa serikali kwenye nyimbo zao.Wauguzi,Tanga kunani? Matrafiki,kero za walimu n.k.Huyu ni msanii anayejua kazi yake na ameanza zamani kuwatetea wa tz.
     
  19. L

    Lugaon Member

    #19
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    very true!!!!
     
  20. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mr sugu ni mbunge wakuchakuliwa,fine,lakini upande wangu ana haraka haraka badala ya ku wallk wallk ana run run.
    Siku moja itamuharibia sifa yote kama kijana mbunge anaetegemewa.
    Kwanini?
    Vijana wa mby walipigia kura kama kijana atawasaidia katika hii dunia.
    Vijana hao wasipopata viburidisho week end,waende wapi au kufanya nini?
    Matokeo ni uhalifu kwa sababu hakuna kitu cha kufanya week end
     
Loading...